Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Help me!!!!!!!!!!!!!
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13

Ðề tài: Help me!!!!!!!!!!!!!

Senior Member
    Thanks
    297

Help me!!!!!!!!!!!!!

Tình hình là cá e bị nấm hay sao ấy, vây, đuôi và vảy e nó bị ăn thấy tội và có dấu hiệu bơi chúi đầu nữa. Hôm qua e đã hạ mực nước và thay 50% nước, vệ sinh toàn bộ hệ thống lọc, cắm sưởi 30 độ và thêm muối kết hợp dùng vôi bột nhưng ko hết, sáng nay e thay thêm 50% nước nữa và dùng thêm thuốc vàng trị nấm của Nhật mà ko biết như thế nào. A e xem giúp e cách chữa trị với.

Tốc độ lây lan của nấm nhanh khủng khiếp luôn, chưa đến 2 ngày mà như thế này đây (xem clip ạ), vảy thì bị ăn thủng luôn. Mà chỗ vảy bị ăn có màu đen chứ ko có màu trắng như nấm ạ.

2. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Mr Duc:

carongvungtau (09-13-2013)

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    Đừng dùng quá nhiều thứ thuốc ( bạn đang dùng, muối, vôi, thuốc tetra).. nếu là mình mình sẽ để nhiệt độ lên 32, muối hột 150 gram/ 100 lít nước, theo dõi trong 1 ngày rồi 2 ngày.

bạn thay thuốc liên tục thế chưa chắc có tác dụng, nhiều thứ còn xung đột nhau mất tác dụng

chúc cá mau khỏi
    Nhẫn nhục không phải là thái độ hèn nhát, mà đó là sự thực tập mở rộng dung lượng trái tim để chứa đựng được những khó khăn lớn.

4. Có 3 thành viên đã cám ơn bài viết của mu_tit_carong:

Long_Phạm (09-13-2013),Mr Duc (09-13-2013),thangmt (09-13-2013)

Senior Member
    Thanks
    297
    Trích Nguyên văn bởi mu_tit_carong View Post
    Đừng dùng quá nhiều thứ thuốc ( bạn đang dùng, muối, vôi, thuốc tetra).. nếu là mình mình sẽ để nhiệt độ lên 32, muối hột 150 gram/ 100 lít nước, theo dõi trong 1 ngày rồi 2 ngày.

bạn thay thuốc liên tục thế chưa chắc có tác dụng, nhiều thứ còn xung đột nhau mất tác dụng

chúc cá mau khỏi
    Thank bạn. E này rất hợp với vôi khi trị nấm, trước đây nếu bị nấm chỉ dùng vôi sau 1-2 ngày là khỏi nhưng đợt này ko khỏi mà thấy nặng hơn nên mình dùng tetra xem sao. Để mình cho thêm muối và tăng sưởi, mong e nó mau qua khỏi.

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Mr Duc:

Long_Phạm (09-13-2013)

Super Moderator
    Thanks
    15,542
    con cá bị nấm chưa sao mà a thay nước 2 lần liên tục mỗi lần 50% là thấy mệt mỏi rồi đó... thấy dấu hiệu nấm cứ cho muối hột + sưởi tăng, khi nào thấy nặng hơn nữa mơí tính tới đường thuốc men...

8. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của Long_Phạm:

hoanhung (09-13-2013),Mr Duc (09-13-2013)

Tiểu Thương
    Thanks
    1,313
    Nếu bị nấm thì anh hạ mực nước xuống còn 30cm,tắt máy lọc,cắm sưởi 32 độ,muối,dùng Fungus Cure 50 lít nước/gói,nhớ bật oxi nhiều..Chỉ 2-3 ngày là hết thôi anh

10. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của HoangGiaBao:

hoanhung (09-13-2013),Mr Duc (09-13-2013)

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    [QUOTE=Mr Duc;253254]Tình hình là cá e bị nấm hay sao ấy, vây, đuôi và vảy e nó bị ăn thấy tội và có dấu hiệu bơi chúi đầu nữa. Hôm qua e đã hạ mực nước và thay 50% nước, vệ sinh toàn bộ hệ thống lọc, cắm sưởi 30 độ và thêm muối kết hợp dùng vôi bột nhưng ko hết, sáng nay e thay thêm 50% nước nữa và dùng thêm thuốc vàng trị nấm của Nhật mà ko biết như thế nào. A e xem giúp e cách chữa trị với.

Tốc độ lây lan của nấm nhanh khủng khiếp luôn, chưa đến 2 ngày mà như thế này đây (xem clip ạ), vảy thì bị ăn thủng luôn. Mà chỗ vảy bị ăn có màu đen chứ ko có màu trắng như nấm ạ.

pak làm đảo lộn cái hệ sanh thái của hồ ùi,khi chưa chéc đc cái j mà pak oánh thuốc kiểu đó thì kon ká pak nó chắc rằng nó khá là mạnh
    @ sao pak ko dùng thèng Pimafix nhở,hay 2 trong 1 kết hợp với Melafix thì thật là tốt
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

12. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của thangmt:

Mr Duc (09-13-2013)

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Bạn xem thử mọi chuyện liên qua đến nước đên thế nào mà sao dạo nậy á bạn có vấn đề nhiêu vây, mình nhơ mấy hôm trước là 2 em có vấn đề, hôm nay em nầy lại bị nữa! Khi bị nấm rôi nhiễm trùng, hoại tử thì sẽ chuyển thành màu đỏ, đen bạn à!
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

14. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của carongvungtau:

Mr Duc (09-13-2013)

Senior Member
    Thanks
    297
    Trích Nguyên văn bởi carongvungtau View Post
    Bạn xem thử mọi chuyện liên qua đến nước đên thế nào mà sao dạo nậy á bạn có vấn đề nhiêu vây, mình nhơ mấy hôm trước là 2 em có vấn đề, hôm nay em nầy lại bị nữa! Khi bị nấm rôi nhiễm trùng, hoại tử thì sẽ chuyển thành màu đỏ, đen bạn à!
    Thank a. E ko hiểu sao cái hồ này nó bị thế a ah, cả năm trời nó có sao đâu. E nhớ ra là cách đây 1 tuần e có cho ăn cá mồi, chắc nguyên nhân từ đây rồi.

Senior Member
    Thanks
    297
    Thanks tất cả các ae. E sẽ làm theo chỉ dẫn, mong e nó nhanh khỏi.

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Trích Nguyên văn bởi Mr Duc View Post
    Thank a. E ko hiểu sao cái hồ này nó bị thế a ah, cả năm trời nó có sao đâu. E nhớ ra là cách đây 1 tuần e có cho ăn cá mồi, chắc nguyên nhân từ đây rồi.
    Ăn cá mồi là thứ cực kỳ khủng khiếp, mang rất nhiều mầm bệnh! Mình ko bao giờ cho ăn cá mồi.
    Hôm nay cá đã bớt bệnh chưa bạn?
    Có một loại thuốc trị nấm dùng cho người, gần như ko có tác dụng phụ Fluconazol 150mg 1 viên/100L nước, bạn có thể dùng nếu bạn ko e ngại khi dùng.
    thay đổi nội dung bởi: carongvungtau, 09-14-2013 lúc 08:06 PM
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

18. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của carongvungtau:

tranhoa (09-15-2013)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Quyền hạn