Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Phân biệt nhóm Kim Long (Highback, TongYan) và nhóm Thanh Long(Banja red, YellowTail) - Trang 8
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 8/8 đầuđầu ... 678
kết quả từ 71 tới 80 trên 80
    Super Moderator
    Khát Vọng Đất ............ Chín Rồng .............
    Thanks
    3,101
    E nghĩ là HB a tuấn ơi.
    Nhẫn một chút sóng yên biển lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao

Senior Member
    Thanks
    54
    Các a xem giùm e nó là HB hay Tl hay hồng long zay ạ. E thấy lòng vảy từ phần giữ thân về đuôi nó màu xanh hình móng ngựa

http://m.youtube.com/watch?v=tfEYHED9-nQ

Super Moderator
    Thanks
    14,918
    Trích Nguyên văn bởi manle View Post
    Các a xem giùm e nó là HB hay Tl hay hồng long zay ạ. E thấy lòng vảy từ phần giữ thân về đuôi nó màu xanh hình móng ngựa

http://m.youtube.com/watch?v=tfEYHED9-nQ
    Theo a là hb , vì còn nhỏ chưa ổn định , khi trưởng thành sẽ ko còn đâu đừng lo e à !
    Trên đất đã trồng rau ,
    Thì cỏ sẽ khó mọc .
    Lòng đã có điều thiện ,
    Điều ác khó nảy mầm .

4. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Lãng tử Sài thành:

manle (08-06-2015)

Senior Member
    Thanks
    54
    E cứ lo nó là lai giữ klhv với tl. Cá e phẩm chất kém quá phải ko a. Size 20+ mà ko màu mè ko viền vảy gì hết. Cứ trắng bóc. Ráng nuôi đây đến tết có đk nâng cấp lên bối. Hehe

Junior Member
    Thanks
    0
    Thanks for share...............

Junior Member
    Thanks
    0
    Bài viết rất hữu ích

Junior Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi Cá Cảnh Hồng Anh 1 View Post
    Bài viết rất hữu ích
    Giờ ít người chơi cá rồng thế nhỉ, các diễn đàn không thấy sôi động như trc

Junior Member
    Thanks
    0

Phân biệt nhóm Kim Long (Highback, TongYan) và nhóm Thanh Long(Banja red, YellowTail)

Em là người mới có 1 con cá rồng, lúc mua là SP HB,

sau thời gian cho lên hồ phong xanh thì em nó như vầy
    P_20161108_184406.jpgP_20161108_184346.jpgP_20161108_184401.jpgP_20161108_184415.jpg

nhìn thì ko giống HB, đang hoang mang nhờ mọi người tư vấn giúp ah.

Junior Member
    Thanks
    0
    thấy nhiều tiệm , nhiều con TL , banja red hét giá coa khủng khiếp =.=

Junior Member
    Thanks
    0

Thumbs up

Trích Nguyên văn bởi nobody View Post
    DO trên thị trường hiện nay có 1 số cửa hàng bán Banja red, Yellow tail thành HighBack, TongYan, thậm chí là 24k9999, và tình hình là đã có rất nhiều tv bị lừa nên mình viết bài này để các bạn có thể phân biệt dc những dòng trên, tránh bị lừa tiền oan.
    Mình xin nói đôi lời trước khi vào đề :
    _Thứ 1 : bài viết là do mình viết theo kinh nghiệm của mình, ko phải mình sưu tầm, nên có thể ko đúng ý với 1 số tv và ko đúng trong 1 số con cá đặc biệt, đặc biệt chỗ nào thì chút nữa bài viết sẽ có đề cập.
    _Thứ 2 : trước khi trách người ta lừa mình, thì nên tự trách mình đã, vì chưa tìm hiểu kỹ, thích mua dc giá rẻ,....
    _Thứ 3 : mình hy vọng các bạn đã mua lầm TongYan thành Banja red, khi đã biết mình mua lầm, nếu có bán lại, thì hãy bán đúng với giá trị phẩm chất của chú cá. Đừng để mình bị lừa rồi lại đi lừa người khác. Làm mất uy tín bản thân và diễn đàn mà bạn rao bán.

Trong bài viết, có những từ viết tắt như sau :
    HB = HighBack
    HL = Huyết Long
    QB = Quá Bối
    TL = Thanh Long, nhưng trong bài viết này, mình gom 2 dòng Thanh Long, Banja red thành 1, vì chúng có những điễm tương đồng nhau.

OK, và đề nhé các bạn :

Đầu tiên là về gen cá rồng, sẽ có những chú cá lai, vd như HL lai QB, HL lai HB, HL lai TL,...Và con cá lai đó sẽ thể hiện cái gen mạnh của cha mẹ nó theo thứ tự : gen TL > gen Kim Long > gen HL. vd : 1 con cá lai giữa Thanh Long và Quá Bối thì nó sẽ thể hiện những đặc điểm cố hữu của Thanh Long, trên người con cá đó sẽ có rất nhiều điểm đặc trưng của TL, vd như ánh kim yếu, lòng vảy có hình móng ngựa, body ko đẹp.

Phân biệt HighBack với Thanh Long : mình chỉ đề cập cá size nhỏ, vì cá size lớn thì ko thể nhầm dc.
    HighBack nhỏ

Thanh Long nhỏ

Banja red nhỏ

_Đuôi của HighBack 3 đuôi ko bao giờ trùng màu dc, đuôi trên luôn có màu nâu-đen, đuôi dưới thường vàng-đỏ, TL và Banja red thì 3 đuôi trùng màu (màu xanh ở TL và màu đỏ cam ở Banja red)
    _Ánh kim : ở size 15-18cm, cùng dc nuôi phông trắng, thì ánh kim của HighBack ko thể bằng dc TL, TL sáng hơn rất nhiều, tuy nhiên, nuôi lớn lên thì HB sẽ lên ánh kim, còn TL sẽ trở về màu xám, xanh đúng gốc của nó.
    _Viền vảy : ở size 15-18cm, HB đã lộ rõ viền vảy, còn TL thì ko, nó chỉ sáng trắng nguyên miếng vảy.
    1 đặc điểm nữa để nhận ra cá thể Thanh Long, Banja red, hay những con cá mang gen TL : phần đầu cá. đầu TL thường tù, hình dạng rất đặc trưng, vẫn có những con TL đầu muỗng đẹp, nhưng nếu các bạn nhìn thấy cái đầu ngắn, tù, thì nhiều khả năng nó là TL hoặc Banja red

Đang viết ngon lành thì có việc phải đi, để chút về mình viết tiếp. Hic hic.
    thank nobdy, bài viết rất có ích cho ngươi mới, sẵn cho mình hỏi cách nhận biết các dòng highback. Mình mới tập chơi cá rồng, đang tinh chọn HB nhưng thấy nhiều dòng quá, ko biết chọn dòng nào để có màu sắc đẹp khi trưởng thành, giữa HB splendour vs Hb bluebase thì màu sắc từng loại thế nào mong a e góp ý với

Trang 8/8 đầuđầu ... 678

Quyền hạn