Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Xin ý kiến của các cao nhân pom cá - Trang 2
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 2/16 đầuđầu 123412 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 152
    Administrators
    Thanks
    3,466
    _ hình như chiều cao phương tiện pom của em chưa tới 80cm ... em dùng 2 bóng là được rồi , đợi cho phần lưng nhả nhạt dần và lên nhiều mảng trắng hay ánh kim thì hãy tăng thêm đèn ...
    _ do em quay không rõ nên khó nhận xét chính xác được ... em hãy quan sát phần dưới từ hàng 4 của thân cá trở xuống thấy bình thường là không sao (như anh viết ở comment trên ...)
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:45 AM
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

Senior Member
    Thanks
    1,081
    chào bạn qualong !cho mình hỏi tí nhé huyết có pom đc kg ?

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi BảoTín View Post
    mình chưa pom dòng huyết bao giờ(chỉ mới thử nuôi hồ trắng với em fire red có 2 tháng rồi đưa ra phông đen ) ! dự định sắp tới sẽ thử xem sao ...
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:46 AM

Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi BảoTín View Post
    em cũng đang pom em huyết và 24k trong 1 thung pom!! thì 2 độ ánh sáng = nhau!!! nhưng khi em đi thì em HL lại bơi !!!!! khi em ngó vào em ấy lại nằm im !!! không biết tình trạng ấy thế nào!!! xin anh Quang tư vấn dùm em ạ!!!!

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi cutibcs View Post
    em cũng đang pom em huyết và 24k trong 1 thung pom!! thì 2 độ ánh sáng = nhau!!! nhưng khi em đi thì em HL lại bơi !!!!! khi em ngó vào em ấy lại nằm im !!! không biết tình trạng ấy thế nào!!! xin anh Quang tư vấn dùm em ạ!!!!
    với cá size nhỏ đó là bản năng sinh tồn (nằm bất động ) để tránh những loài lớn hơn săn mồi ... em cứ tiếp xúc em nó một thời gian sẽ hết Nguyên ơi !!!

Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    với cá size nhỏ đó là bản năng sinh tồn (nằm bất động ) để tránh những loài lớn hơn săn mồi ... em cứ tiếp xúc em nó một thời gian sẽ hết Nguyên ơi !!!
    em cũng hy vọng như vậy anh Quang ui! nhiều lúc thấy em nó vậy em buồn ghớm!!! hôm nào em lên anh em mời thầy cafe nha!!!! ( sẵn bái sư luôn) hihihihi

Senior Member
    Thanks
    1
    mấy pro cho em hỏi với mình pom 24/24 là pom luôn luôn hay là có cần thời gian cho cá nghỉ ko mấy anh?

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi shiva21nt View Post
    mấy pro cho em hỏi với mình pom 24/24 là pom luôn luôn hay là có cần thời gian cho cá nghỉ ko mấy anh?
    tùy theo sự thích nghi của từng em dưới áp lực cường độ và thời gian mở đèn sẽ có chế độ điều phối ánh sáng và thời gian hợp lý để đạt ngưỡng mong muốn ... Khi bắt đầu bước vào biên chế pom nên tập dần cho cá chịu được những áp lực trên , trường hợp em nào chịu được thì trung bình từ 6-7 ngày nên tắt đèn một lần vào ban đêm (từ 10h hoặc trước khi đi ngủ cho đến 7-8 h sáng hôm sau) để bảo dưỡng đèn và giúp cá bớt căng thẳng ... thường những em này sẽ nhanh thể hiện và rút ngắn thời gian pom ... còn đối với những em có hiện tượng bơi nghiêng(sẽ dẫn tới tật xệ mắt ) , bỏ ăn , nằm đáy , hay phóng nhảy ... thì nên giảm cường độ và thời gian mở đèn , gặp phải trường hợp này thì phải thật kiên nhẫn kích dụ cho tới khi đạt thành giai đoạn pom (khá lâu )

Member
    Thanks
    0
    em đã đóng 3 miềng gỗ cao thêm 40 cm quây 3 xung quanh nâng mức đèn cao nên cách mặt nước 60 cm anh Quang ah ,khi em nâng đèn cách mặt nước như vậy có cần bật thêm 2 bóng thủy sinh nữa không anh hay vẫn phải đợi cho vẩy hàng 6 neo lem nhem rồi mới thêm đèn . ah như anh nói ở trên thì em có ông anh đang pom 1 chú HB thì cứ tắt đèn là nó nhảy kinh lắm bay luôn cả vẩy anh ah .

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi carongnb View Post
    em đã đóng 3 miềng gỗ cao thêm 40 cm quây 3 xung quanh nâng mức đèn cao nên cách mặt nước 60 cm anh Quang ah ,khi em nâng đèn cách mặt nước như vậy có cần bật thêm 2 bóng thủy sinh nữa không anh hay vẫn phải đợi cho vẩy hàng 6 neo lem nhem rồi mới thêm đèn . ah như anh nói ở trên thì em có ông anh đang pom 1 chú HB thì cứ tắt đèn là nó nhảy kinh lắm bay luôn cả vẩy anh ah .
    _ không cần làm vậy nếu khoảng cách giữa đèn và mực nước thấp thì em giảm bóng đèn lại (ban đầu anh tưởng chiều cao thùng của em là 80cm nên anh mới hướng dẫn tăng bóng cho đủ độ sáng ...) bây giờ tạm thời em để một bóng cho những chổ bị chấm và mảng cháy nó nhả ra bớt rồi hãy tăng đèn ...
    _ có những em do thay đổi môi trường ánh sáng đột ngột (từ sáng sang tối hoặc ngược lại ) có hiện tượng phóng nhảy loạn xạ ... nói ông anh em thiết kế thêm một bóng đèn nhỏ (dạng đèn ngủ cũng được ...) để trước khi tắt đèn pom thì bật đèn nhỏ lên ... hoặc tập tắt đèn vào ban ngày , tập dần một thời gian em nó thích nghi sẽ hết !!!
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:47 AM

Trang 2/16 đầuđầu 123412 ... cuốicuối

Quyền hạn