Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Xin ý kiến của các cao nhân pom cá - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/16 đầuđầu 1234513 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 152
    Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    tình theo sự thích nghi của từng em dưới áp lực cường độ và thời gian mở đèn sẽ có chế độ điều phối ánh sáng và thời gian hợp lý để đạt ngưỡng mong muốn ... Khi bắt đầu bước vào biên chế pom nên tập dần cho cá chịu được những áp lực trên , trường hợp em nào chịu được thì trung bình từ 6-7 ngày nên tắt đèn một lần vào ban đêm (từ 10h hoặc trước khi đi ngủ cho đến 7-8 h sáng hôm sau) để bảo dưỡng đèn và giúp cá bớt căng thẳng ... thường những em này sẽ nhanh thể hiện và rút ngắn thời gian pom ... còn đối với những em có hiện tượng bơi nghiêng(sẽ dẫn tới tật xệ mắt ) , bỏ ăn , nằm đáy , hay phóng nhảy ... thì nên giảm cường độ và thời gian mở đèn , gặp phải trường hợp này thì phải thật kiên nhẫn kích dụ cho tới khi đạt thành giai đoạn pom (khá lâu )
    anh Quan ơi!!! em mới thay 2 bóng 1m2 và 1 bóng 1m jebo!!! em thấy con HLno1 bơi bình thường nhưng khi mình đứng gần thì nó nghiêng nghiêng nhìn lên ấy!! đó có phải la hiện tượng xệ mắt không anh??? với lại thùng em mới vệ sinh hôm qua sáng nay lại có rêu rồi!!!!!!

Senior Member
    Thanks
    1
    tùy theo sự thích nghi của từng em dưới áp lực cường độ và thời gian mở đèn sẽ có chế độ điều phối ánh sáng và thời gian hợp lý để đạt ngưỡng mong muốn ... Khi bắt đầu bước vào biên chế pom nên tập dần cho cá chịu được những áp lực trên , trường hợp em nào chịu được thì trung bình từ 6-7 ngày nên tắt đèn một lần vào ban đêm (từ 10h hoặc trước khi đi ngủ cho đến 7-8 h sáng hôm sau) để bảo dưỡng đèn và giúp cá bớt căng thẳng ... thường những em này sẽ nhanh thể hiện và rút ngắn thời gian pom ... còn đối với những em có hiện tượng bơi nghiêng(sẽ dẫn tới tật xệ mắt ) , bỏ ăn , nằm đáy , hay phóng nhảy ... thì nên giảm cường độ và thời gian mở đèn , gặp phải trường hợp này thì phải thật kiên nhẫn kích dụ cho tới khi đạt thành giai đoạn pom (khá lâu )
    dạ thank anh qualong nhiều nhờ có anh mà những thắc mắc của anh em trong quá trình pom dòng kim được sáng tỏ,thanks anh nhiều^^
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 04-21-2012 lúc 06:29 PM

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi cutibcs View Post
    anh Quan ơi!!! em mới thay 2 bóng 1m2 và 1 bóng 1m jebo!!! em thấy con HLno1 bơi bình thường nhưng khi mình đứng gần thì nó nghiêng nghiêng nhìn lên ấy!! đó có phải la hiện tượng xệ mắt không anh??? với lại thùng em mới vệ sinh hôm qua sáng nay lại có rêu rồi!!!!!!
    dưới ánh sáng mạnh nếu thấy em nó hay bơi nghiêng thì em giảm bớt đèn lại , thả thêm tỳ bà (lau kính) để giải quyết rêu bám thùng , còn nước xanh (do tảo) nếu không thay hết 100% (kỹ thuật này đòi hỏi nguồn nước cấp phải qua xử lý tốt và ổn định + cá đã được huấn luyện một thời gian sự thích nghi từ % nước thay từ ít đến nhiều thì mới áp dụng , không sẽ rất nguy hiểm đến tính mạng cá ...) thì em dùng đèn UV ...
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:47 AM
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

Member
    Thanks
    0
    Xin chào anh Quang , em đã cải tạo lại bể nhưng phải đi chơi với mấy bác sĩ và y tá nên giờ mới post cho anh em cách khắc phục của em như vậy đã được chưa . Mức nước bây giờ cao 25 cm ,đèn em để cách mặt nước 60 cm 1 máng đèn 2 bóng ( 1 máng nữa đang đợi sự tư vấn của anh Quang ) . chú cá của em đã leo 1 số vẩy của hàng 6 , xin anh Quang và mọi người tư vấn tiếp để em hoàn thiện chú cá . Thân !
    đây là clip chú cá của em
    http://youtu.be/78o8rTtxE38

Senior Member
    Thanks
    0
    A.Quang ơi cho e hỏi ké xíu, e đang nuôi e Hb size khoảng 22-23cm, mấy hôm nay e chỉnh lại đường nc xuống của lọc tràn trên thì thấy tạo luồn khá mạnh (chất bẩn đc hút sạch sẽ). Nhưng k biết khi luồng mạnh như vậy có làm e nó bị stress k anh, e thấy sức ăn của e nó mấy hôm nay giảm lại. Thanks anh mong nhận đc hồi âm.

Member
    Thanks
    0
    bạn giảm luồng lức đi là ổn định được ngay , đôi khi luồng mạnh quá làm con cá hoat động nhiều sẽ gây ra mệt và stress .

Member
    Thanks
    0
    anh Quang cho em hỏi 1 chút nhé , em có theo dõi quá trình wtt chú cá 24k full của anh em có băn khoăn chút là em có thấy anh dùng 1 bóng xoán mà trong gia đình vẫn dùng . khi chú cá đã đạt tới size và full hết thì em mới thấy anh có dùng bóng jebo . vậy bóng đó cũng dùng để pom được ah anh , em tham khảo thì như 1 số có nói là cường độ ánh sáng thì bóng mình dùng trong nhà dạng sáng trắng như anh đang dùng pom chú 24k của anh là không tốt . Nhưng sao em vẫn thấy anh dùng bình thường và rất tốt và cho ra sản phẩm là chú cá 24k full của anh .em tò mò tìm hiểu chút mong anh chỉ giáo . thân !

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi carongnb View Post
    anh Quang cho em hỏi 1 chút nhé , em có theo dõi quá trình wtt chú cá 24k full của anh em có băn khoăn chút là em có thấy anh dùng 1 bóng xoán mà trong gia đình vẫn dùng . khi chú cá đã đạt tới size và full hết thì em mới thấy anh có dùng bóng jebo . vậy bóng đó cũng dùng để pom được ah anh , em tham khảo thì như 1 số có nói là cường độ ánh sáng thì bóng mình dùng trong nhà dạng sáng trắng như anh đang dùng pom chú 24k của anh là không tốt . Nhưng sao em vẫn thấy anh dùng bình thường và rất tốt và cho ra sản phẩm là chú cá 24k full của anh .em tò mò tìm hiểu chút mong anh chỉ giáo . thân !
    anh chỉ dùng trong trường hợp phương tiện pom quá nhỏ (khó để đèn máng dài được ...) với lại khi cá mới về nhiều em không chịu được cường độ mạnh (hay nhảy lung tung hoặc nằm đáy ...) nên dùng như thế (đèn cường độ yếu ...) cho em nó quen dần rồi chuyển sang dùng bóng thủy sinh , phương pháp này cũng có thể dùng cho những em có hiện tượng bơi nghiêng (xệ mắt do né đèn cường độ mạnh ...) ...
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:47 AM

Senior Member
    Thanks
    12
    anh chỉ dùng trong trường hợp phương tiện pom quá nhỏ (khó để đèn máng dài được ...) với lại khi cá mới về nhiều em không chịu được cường độ mạnh (hay nhảy lung tung hoặc nằm đáy ...) nên dùng như thế (đèn cường độ yếu ...) cho em nó quen dần rồi chuyển sang dùng bóng thủy sinh , phương pháp này cũng có thể dùng cho những em có hiện tượng bơi nghiêng (xệ mắt do né đèn cường độ mạnh ...) ...
    Chà cá em hay có hiện tượng nằm núp dưới đáy gần đèn UV mỗi khi bật đèn, có lúc ko bật buổi sáng nó cũng nằm ở đó. Chắc do vụ này quá, em dùng 2 bóng đèn jebo 1m2 lận, thôi để em tháo bớt 1 bóng ra O_o. Nhiều lúc ko bật đèn thì em nó bơi thấy nó nhìn em cũng bơi nghiêng nghiêng, em né đi canh nó xa xa thì lại bơi thẳng, ko biết có bị gì sau này ko nữa anh?

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi tungadl View Post
    A.Quang ơi cho e hỏi ké xíu, e đang nuôi e Hb size khoảng 22-23cm, mấy hôm nay e chỉnh lại đường nc xuống của lọc tràn trên thì thấy tạo luồn khá mạnh (chất bẩn đc hút sạch sẽ). Nhưng k biết khi luồng mạnh như vậy có làm e nó bị stress k anh, e thấy sức ăn của e nó mấy hôm nay giảm lại. Thanks anh mong nhận đc hồi âm.
    em nên thiết kế sao cho dòng chảy không quá mạnh(có thể nối ống phần thoát xuống đến gần đáy ...) vì với luồng quá mạnh sẽ làm cá luôn thường xuyên hoạt động cao độ sẽ ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe của cá(sẽ dẫn đến những điều mà bro carongnb chia sẽ bên trên ) và một điều quan trọng trong kỹ thuật pom là không nên để dòng chảy tác động đến sự giao động của mặt nước sẽ làm lệch ánh sáng chiếu xuống của đèn làm giảm phần nào công năng của wtt ...
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:48 AM

Trang 3/16 đầuđầu 1234513 ... cuốicuối

Quyền hạn