Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Xin ý kiến của các cao nhân pom cá - Trang 4
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 4/16 đầuđầu ... 2345614 ... cuốicuối
kết quả từ 31 tới 40 trên 152
    Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi carongnb View Post
    Xin chào anh Quang , em đã cải tạo lại bể nhưng phải đi chơi với mấy bác sĩ và y tá nên giờ mới post cho anh em cách khắc phục của em như vậy đã được chưa . Mức nước bây giờ cao 25 cm ,đèn em để cách mặt nước 60 cm 1 máng đèn 2 bóng ( 1 máng nữa đang đợi sự tư vấn của anh Quang ) . chú cá của em đã leo 1 số vẩy của hàng 6 , xin anh Quang và mọi người tư vấn tiếp để em hoàn thiện chú cá . Thân !
    đây là clip chú cá của em
    http://youtu.be/78o8rTtxE38
    vậy là ổn và với chiều cao như thế em có thể tăng thêm từ 1-2 bóng trắng thủy sinh nữa nếu thấy em nó thích ứng ... còn phần thành và đáy em để rêu bám như thế thì sẽ làm vô hiệu hóa công năng của kỹ thuật pom wtt .. em nên thả thêm tỳ bà(lau kính) , phi phụng hoặc vệ sinh hồ (nếu có thể ) ...

Lưu ý : trong kỹ thuật pom wtt điều cốt lõi dẫn đến thành công là luôn luôn giữ cho phương tiện pom có màu gần như ban đầu và nước pom phải trong sạch ...
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:49 AM
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi Jian View Post
    Chà cá em hay có hiện tượng nằm núp dưới đáy gần đèn UV mỗi khi bật đèn, có lúc ko bật buổi sáng nó cũng nằm ở đó. Chắc do vụ này quá, em dùng 2 bóng đèn jebo 1m2 lận, thôi để em tháo bớt 1 bóng ra O_o. Nhiều lúc ko bật đèn thì em nó bơi thấy nó nhìn em cũng bơi nghiêng nghiêng, em né đi canh nó xa xa thì lại bơi thẳng, ko biết có bị gì sau này ko nữa anh?
    chỉ sợ em nó khi mở đèn mà hay bơi nghiêng thì nên giảm đèn ...

Super Moderator
    Thanks
    3,815
    công nghệ pom kg có gì là kg thể hehe...rữa lại cái thùng cho nó sạch đi anh ơi..như anh qualong nói vậy đó.........phải trắng sáng mới hiệu quả...

Senior Member
    Thanks
    12
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    chỉ sợ em nó khi mở đèn mà hay bơi nghiêng thì nên giảm đèn ...
    Thanks anh bơi nghiêng thì 10 lần em ko thấy nó thế (đứng xa canh), chỉ khi em lại gần kiểu nó ngước mắt lên thấy ko hết nên bơi nghiêng nghiêng chút.

Đại đa số là em có cảm giác nó lười thây ra anh à, suốt ngày dù bật đèn hay ko bật đèn thì toàn nằm bẹp dưới đáy, lâu lâu thì lội lên bơi cho 2-3 vòng hồ rồi lại nằm tiếp =.=.

Nãy em vừa cho nó ăn cử 2, ăn được 3 cục, cục 4 quăng xuống chưa đớp liền, em thì ko để ý tới nó lo chọn cục thứ 5 cho vừa miệng nó ăn, có mấy cục em cắt hơi to, chọn được rồi vừa ngẩng lên chút thấy em nó tính há miếng đớp cục thứ 4 nãy mà nó thấy em ngẩng đầu lên cái vèo, bay mất tiêu, núp dưới đáy ko thèm ăn nữa =.=.

Tập cho nó ăn tôm đông lạnh được đã mệt đứt hơi, đã thành công rồi giờ tập ăn cử 2 mà nó cứ thế thì phát chán, phải nói là lúc đó em bực bội hết sức =.=.

Hồ em cũng lên rêu mà rêu nâu chủ yếu, do dạo đây tách phi phụng ra tập ăn cho cá, sợ phi phụng bị nó đánh chết nên thế. Chẳng biết con phi phụng sau khi tẩm bổ ở ngoài xong thả lại vô mà nó ko thèm làm viêc chắc.... chẳng biết nói sao nữa... lúc ấy chỉ nghĩ số xui đụng 2 đứa lười =.=.

Senior Member
    Thanks
    1
    Bạn đầu tư thêm cái đèn UV hiệu sobo 003 vừa có bơm để thổi oxy lun.. hiệu wa lắm đó, hem thấy rêu đâu lun, giá khoảng 370k...

Senior Member
    Thanks
    12
    Trích Nguyên văn bởi vuxu View Post
    Bạn đầu tư thêm cái đèn UV hiệu sobo 003 vừa có bơm để thổi oxy lun.. hiệu wa lắm đó, hem thấy rêu đâu lun, giá khoảng 370k...
    Có rồi đó bạn, bật 8-10h/ngày luôn mà ko si nhê =.=, được cái là nước ko còn màu xanh lá nhạt nhạt làm nước đục đục ko thấy rõ cá, chắc là tảo, ko thấy cái đó nữa, còn rêu thì nó cứ thế mà quất =.=

Administrators
    Thanks
    3,466
    Thanks anh bơi nghiêng thì 10 lần em ko thấy nó thế (đứng xa canh), chỉ khi em lại gần kiểu nó ngước mắt lên thấy ko hết nên bơi nghiêng nghiêng chút.

Đại đa số là em có cảm giác nó lười thây ra anh à, suốt ngày dù bật đèn hay ko bật đèn thì toàn nằm bẹp dưới đáy, lâu lâu thì lội lên bơi cho 2-3 vòng hồ rồi lại nằm tiếp =.=.

Nãy em vừa cho nó ăn cử 2, ăn được 3 cục, cục 4 quăng xuống chưa đớp liền, em thì ko để ý tới nó lo chọn cục thứ 5 cho vừa miệng nó ăn, có mấy cục em cắt hơi to, chọn được rồi vừa ngẩng lên chút thấy em nó tính há miếng đớp cục thứ 4 nãy mà nó thấy em ngẩng đầu lên cái vèo, bay mất tiêu, núp dưới đáy ko thèm ăn nữa =.=.

Tập cho nó ăn tôm đông lạnh được đã mệt đứt hơi, đã thành công rồi giờ tập ăn cử 2 mà nó cứ thế thì phát chán, phải nói là lúc đó em bực bội hết sức =.=.

Hồ em cũng lên rêu mà rêu nâu chủ yếu, do dạo đây tách phi phụng ra tập ăn cho cá, sợ phi phụng bị nó đánh chết nên thế. Chẳng biết con phi phụng sau khi tẩm bổ ở ngoài xong thả lại vô mà nó ko thèm làm viêc chắc.... chẳng biết nói sao nữa... lúc ấy chỉ nghĩ số xui đụng 2 đứa lười =.=.
    vậy thì em nên kiểm tra và quản lý lại chất lượng nước ... với dòng kim rất ưa thay nước vì thế cố gắng thay nước hằng ngày (lọc tốt thì thay ít còn kém thì thay nhiều hơn ...) nhớ lấy ra ngay những thức ăn thừa ... hoặc cũng có thể do lúc này thời tiết hơi nóng + để mực nước thấp + để đèn hoặc không nên nhiệt độ nước trong hồ vượt ngưỡng thích hợp nên em nó phải nằm sát đáy(nhiệt độ phần đáy thường thấp hơn nhiệt độ tầng giữa và bề mặt ) vì thế em có thể tăng thêm mực nước ...

Senior Member
    Thanks
    12
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    vậy thì em nên kiểm tra và quản lý lại chất lượng nước ... với dòng kim rất ưa thay nước vì thế cố gắng thay nước hằng ngày (lọc tốt thì thay ít còn kém thì thay nhiều hơn ...) nhớ lấy ra ngay những thức ăn thừa ... hoặc cũng có thể do lúc này thời tiết hơi nóng + để mực nước thấp + để đèn hoặc không nên nhiệt độ nước trong hồ vượt ngưỡng thích hợp nên em nó phải nằm sát đáy(nhiệt độ phần đáy thường thấp hơn nhiệt độ tầng giữa và bề mặt ) vì thế em có thể tăng thêm mực nước ...
    Thanks anh, em chẳng bao giờ ỷ lại vào bộ lọc, sáng ăn sáng xong là lấy 30' ra thay nước 10-15% hồ cho em nó, thức ăn vừa bỏ vô thấy nó ko ăn, đứng chờ chừng 3-5' thấy nó vẫn ko tới đớp là em lấy vợt vớt ra liền. Chắc do nhiệt độ nước, để em mai nâng mực nước lên thêm 5cm xem có gì khác biệt ko.

Cám ơn anh nhiều :D.

Member
    Thanks
    0
    Thanks anh, em chẳng bao giờ ỷ lại vào bộ lọc, sáng ăn sáng xong là lấy 30' ra thay nước 10-15% hồ cho em nó, thức ăn vừa bỏ vô thấy nó ko ăn, đứng chờ chừng 3-5' thấy nó vẫn ko tới đớp là em lấy vợt vớt ra liền. Chắc do nhiệt độ nước, để em mai nâng mực nước lên thêm 5cm xem có gì khác biệt ko.

Cám ơn anh nhiều :D.
    Mình thì làm theo anh Quang cứ để mực nước từ 20 > 25 cm tùy theo size của cá . nhiệt độ mình cứ để khoảng tầm 32 nhưng mà mình cảm thấy nước chỉ có tàm 30 độ .cá rồng bị stress là chuyện bình thường mới đầu mình cũng lo lắm điện lung tung hỏi các cao nhân cuối cùng thì rút được kinh nghiệm cá rồng bỏ ăn là chuyện bình thường khi chúng bị stress , bạn giảm cường độ bóng đèn xuống và cho nhịn ăn khoảng 10 ngày . ah bạn ít nhìn ngó thôi ,mình nghĩ cá của bạn sẽ ăn như hạm ngay . cá mình giờ ăn ác lắm , khi cá ăn thì mới đầu cho ăn ít thôi sau tăng dần nên . cá cũng khôn lắm khi chúng biết chủ cho ăn là nó bơi lại gần khi thấy mình ngay . ( ah cá có thể nhịn ăn cả tháng nhưng với điều kiện chúng vẫn bơi bình thường và không có dấu hiệu gì khác thường nhé , còn có dấu hiệu khác thường thì hãy hỏi ngay bác sĩ cá hoặc anh em có kinh nghiệm trên diễn đàn ) thân !

Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi hiep_pham1981 View Post
    công nghệ pom kg có gì là kg thể hehe...rữa lại cái thùng cho nó sạch đi anh ơi..như anh qualong nói vậy đó.........phải trắng sáng mới hiệu quả...
    Hi . Em mới đi công việc 1 tuần bà xã ở nhà không biết cọ bể , tội em nó quá về nhìn mà thương thay .đợt này về cũng nghiên cứu lại lấy thùng khác thôi , chứ thùng này không ổn vệ sinh bất cập quá .thân !

Trang 4/16 đầuđầu ... 2345614 ... cuốicuối

Quyền hạn