Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
tình theo sự thích nghi của từng em dưới áp lực cường độ và thời gian mở đèn sẽ có chế độ điều phối ánh sáng và thời gian hợp lý để đạt ngưỡng mong muốn ... Khi bắt đầu bước vào biên chế pom nên tập dần cho cá chịu được những áp lực trên , trường hợp em nào chịu được thì trung bình từ 6-7 ngày nên tắt đèn một lần vào ban đêm (từ 10h hoặc trước khi đi ngủ cho đến 7-8 h sáng hôm sau) để bảo dưỡng đèn và giúp cá bớt căng thẳng ... thường những em này sẽ nhanh thể hiện và rút ngắn thời gian pom ... còn đối với những em có hiện tượng bơi nghiêng(sẽ dẫn tới tật xệ mắt ) , bỏ ăn , nằm đáy , hay phóng nhảy ... thì nên giảm cường độ và thời gian mở đèn , gặp phải trường hợp này thì phải thật kiên nhẫn kích dụ cho tới khi đạt thành giai đoạn pom (khá lâu )
anh Quan ơi!!! em mới thay 2 bóng 1m2 và 1 bóng 1m jebo!!! em thấy con HLno1 bơi bình thường nhưng khi mình đứng gần thì nó nghiêng nghiêng nhìn lên ấy!! đó có phải la hiện tượng xệ mắt không anh??? với lại thùng em mới vệ sinh hôm qua sáng nay lại có rêu rồi!!!!!!