Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Xin ý kiến của các cao nhân pom cá
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/16 12311 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 152
    Member
    Thanks
    0

Xin ý kiến của các cao nhân pom cá

Em nhờ những anh , em có kinh nghiệm pom quái bối chỉ dúp em ,hiện tại em đang pom 1 chú QB 24k9999 size 23 bằng thùng cpmposit 80 ,40 ,40 .Em có dùng 2 bóng trắng 80 thủy sinh và trên mặt em có dùng tấm kính khoan lỗ . vậy em xin hỏi các cao nhân là như thế có được không hay phải dùng tấm lưới trắng đậy , và các cao nhân cho em hỏi mua tấm lưới trắng đó ở đâu , ngoài HN em kiếm hoài mà không thấy .Hôm nay em xin ý kiến mọi người cho em hỏi 1 thùng pom cá như vậy đã đủ phụ kiện và quy trình chưa em cần thêm gì nữa .em dùng kính đậy có được không , có cần thêm đèn không , thùng composit của em nuôi được cá size bao nhiêu phải chuyển thùng ( ngoài lề về bệnh chút nữa là cá của em tự nhiên em thấy trên đầu , hàng vẩy thứ 6 chỗ nào chưa leo hết em có thấy có rất nhiều nốt đen li ti như đầu kim lan khắp đầu và hàng vẩy thứ 6 .các cao thủ xem cá của em như vậy là bị sao , cách chữa trị như thế nào . nước ngày nào em cũng thay . Xin mọi người chỉ giáo cho em để em hoàn thiện pom chú cá này .Thanks

Administrators
    Thanks
    3,466
    _ với cá size như vậy và chiều cao so với mực nước là 20cm ... bạn thêm 2bóng thủy sinh nữa(mới đủ độ đậm đặc ánh sáng trong kỹ thuật pom...) và dàn đèn sẽ là lá chắn an toàn (tránh việc em nó phi ra ngoài nhưng thực tế mình nuôi mấy em nó hay phóng nhưng chưa thấy dụng đèn bao giờ ... nhưng lưu ý mực nước nghen bạn vì nếu bạn để từ 30cm trở lên mọi chuyện sẽ khác ...) không nên dùng tấm gương sẽ hãm bớt phần nào ánh sáng + sự thông thoáng trong thùng pom , nếu máng đèn của bạn loại có tấm chắn mica ... bạn cũng nên tháo bỏ(để tăng hiệu suất đèn pom )...

_ dưới 35cm nên chuyển thùng (lưu ý bạn chớ thúc cá nhanh lớn vì sẽ làm màu và vẩy theo không kịp + giảm thời gian pom "phải đổi thùng sớm ..." với pom wtt chỉ quan trọng độ leo và độ lan của vẩy và đầu ... ăn vừa phải và đủ bữa để em nó sung (một yếu tố quan trọng không kém cho sự thể hiện của em nó ) và tránh cho em nó không bị tật trề môi ...

_ những chấm đen li ti như thế bạn chớ lo vì khi pom tùy theo tố chất của từng em sẽ hiện những mảng lan trắng , ánh kim và vùng bị cháy(chấm đen và mảng đen) vì thế trong quá trình pom sẽ hoán đổi vùng lan tùy theo tiềm năng vốn có của em nó ...

Chúc bạn sớm thành công !!!
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:44 AM
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

Senior Member
    Thanks
    1
    A Quang cho e hỏi cá bị bong vẩy thì pom có đc không anh ? bữa trước đang pom yên lành e cho HB lên hồ chút xíu mà oánh lộn với e hổ bị rớt 2 cái vẩy 2 bên...hixhix..

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi vuxu View Post
    A Quang cho e hỏi cá bị bong vẩy thì pom có đc không anh ? bữa trước đang pom yên lành e cho HB lên hồ chút xíu mà oánh lộn với e hổ bị rớt 2 cái vẩy 2 bên...hixhix..
    vẫn pom bình thường ! nếu vẩy rớt từ hàng 5 trở lên hạn chế đèn lại vì trong quá trình ra vẩy , vẩy rất non và mỏng sẽ rất dễ bị cháy và lỗi màu (màu không đồng đều so với bộ vẩy ...) .
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:44 AM Lý do: sửa chữ ...

Member
    Thanks
    0
    Em rất cảm ơn anh Quang đã cho ý kiến thật hữu ích em đã nâng mực nước nên 20 cm , thay tấm kính đậy bằng tấm lưới , bỏ tấm chắn mica và thêm 1 máng đèn 80/2 bóng trắng thủy sinh . em thấy có ánh sáng hơn khi trước và bể thông thoáng ,sau khi đấy em phát hiện ra là những đốm đen nhỏ li ti kia có cả khắp người có trên cả 2 đao trước . em không hiểu nó bị sao nữa , hệ thống lọc của em 5 ngăn lọc tràn trên gồm 1 ngăn bông ,nhan thạch , nhan thạch , bùi nhùi và phía trên có những quả cầu . ngày nào em cũng thay 10% nước và em hay dùng nước tinh khiết ( có trăng tại em dùng nước tinh khiết nên ít chất nên gây ra cho chú cá nổi những nốt chấm nhỏ li ti vậy . về khẩu phần của chú cá em cho ăn ngày 2 bữa mỗi bữa 2 chú sâu SW hoặc 2 chú tép hoặc rán và giun đất .anh thấy khẩu phần như vậy có phù hợp với chú cá như vậy không . Em xin trân thành cảm ơn anh Quang đã cho em những kiến thức hay về cá rồng . thanks .

Member
    Thanks
    0
    bạn tắt đèn 2 hôm là các đốm đen đó sẽ hết

Senior Member
    Thanks
    297
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    _ với cá size như vậy và chiều cao so với mực nước là 20cm ... bạn thêm 2bóng thủy sinh nữa(mới đủ độ đậm đặc ánh sáng trong kỹ thuật pom...) [/COLOR]
    Dùng nhiều đèn cá dễ bị xệ mắt ko a? Bể e 1,5m dán 5 mặt dùng 2 bóng TS 1,2m bật 24/24h được khoảng 1 tháng mà cá đã hơi nghiêng mắt rùi. Thanks a!

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi carongnb View Post
    Em rất cảm ơn anh Quang đã cho ý kiến thật hữu ích em đã nâng mực nước nên 20 cm , thay tấm kính đậy bằng tấm lưới , bỏ tấm chắn mica và thêm 1 máng đèn 80/2 bóng trắng thủy sinh . em thấy có ánh sáng hơn khi trước và bể thông thoáng ,sau khi đấy em phát hiện ra là những đốm đen nhỏ li ti kia có cả khắp người có trên cả 2 đao trước . em không hiểu nó bị sao nữa , hệ thống lọc của em 5 ngăn lọc tràn trên gồm 1 ngăn bông ,nhan thạch , nhan thạch , bùi nhùi và phía trên có những quả cầu . ngày nào em cũng thay 10% nước và em hay dùng nước tinh khiết ( có trăng tại em dùng nước tinh khiết nên ít chất nên gây ra cho chú cá nổi những nốt chấm nhỏ li ti vậy . về khẩu phần của chú cá em cho ăn ngày 2 bữa mỗi bữa 2 chú sâu SW hoặc 2 chú tép hoặc rán và giun đất .anh thấy khẩu phần như vậy có phù hợp với chú cá như vậy không . Em xin trân thành cảm ơn anh Quang đã cho em những kiến thức hay về cá rồng . thanks .
    _ em có thể quay clip sát mình cá để xem như thế nào ... không nên dùng nước tinh khiết để nuôi cá (rất kém các khoáng chất và nguyên tố vi lượng cần thiết cho cá ...)
    _ với size cá của em có thể cho ăn mỗi bữa từ 4-5 con sâu sw hoặc tép ... gián và giun đất lâu tiêu nên cho ăn ít tùy con lớn nhỏ ... khi cá lên size thì tăng thêm khẩu phần ăn ( trung bình một tháng tăng size khoảng 2-3cm là được ...)
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:45 AM

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi Mr Duc View Post
    Dùng nhiều đèn cá dễ bị xệ mắt ko a? Bể e 1,5m dán 5 mặt dùng 2 bóng TS 1,2m bật 24/24h được khoảng 1 tháng mà cá đã hơi nghiêng mắt rùi. Thanks a!
    Tùy theo chiều cao giữa đèn và mực nước mà tăng giảm bóng ... pom trong bể kính thường có nguy cơ xệ mắt do hiện tường thấy bóng , bạn có thể khắc phục bằng cách lót đáy và bọc xung quanh bằng tấm nhựa trắng pvc (Rạng đông)... giúp tăng hiệu năng của wtt . Ngoài ra còn tùy vào khả năng thích ứng với ánh sáng cường độ mạnh của từng em ... cho dù pom trong thùng comphosit vẫn xệ mắt như thường (rất ít) ... khi pom cá dưới cường độ ánh sáng mạnh thấy có hiện tượng bơi nghiêng thì giảm đèn đến độ sáng thích hợp (với mấy em như thế này thì thời gian pon sẽ kéo dài hơn ) ...
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 08-16-2012 lúc 08:45 AM

Member
    Thanks
    0
    http://youtu.be/zA92uM2I6lo
    Đây là clip về chú cá của em anh Quang cho em ý kiến để em hoàn thiện chú cá nhé .chú cá này em mới bắt về được nửa tháng . không hiểu sao em quay lại không nhìn được những chấm đen li ti .

Trang 1/16 12311 ... cuốicuối

Quyền hạn