Trích Nguyên văn bởi 174274 View Post
Em này nuôi lâu chưa Thái ơi, nhìn e dễ sương quá . Dòng này nuôi khó ko , giá trị ntn , cở em này ở thị trường bán bao nhiêu ? A dang quan tâm
Ôi, cái bày này lâu lắm em ko ghé thăm,nay có bạn gì đó úp giùm mới nhớ ,sorry a nha ,con này em nuôi cũng 2 năm rùi anh,lúc đầu nó lớn nhanh lắm ,giờ nghỉ lớn rùi ,khoảng 36kg,giống Bull này nuôi thì dễ ,ăn cực kỳ tạp ,có điều khí hậu VN mình nóng ko thích hợp lắm ,nguồn gốc là chó của nước Anh ,nuôi nó phải siêng tắm ,chú ý nhiệt độ thay đổi đột ngột là nó cảm ,dễ mắc bệnh ngoài da ,em phải mở máy quạt cho nó vào lúc trời nóng , có máy lạnh thì tốt hơn ,chổ ở của nó tuyệt đối phải sạch sẽ ko thì hôi lắm , giá cả thì giống ở VN ko giấy cũng rẻ thôi anh ,giá nào cũng có tùy Gen ,7tr tới 20tr ,muốn mua chó thuần chủng màu đẹp ( màu vện dc ưa chuộng nhất ) có giấy tờ rõ ràng anh phải đặt hàng ở nước ngoài ,giá cắt cổ em ko dám nghĩ tới ,con này em dc 1 người bạn gửi về từ Mỹ ,Gen Thuần ,màu sắc ko dc đẹp lắm,đang tìm em Girl nào màu đẹp cho lai nè anh,hay anh tìm 1 em girl đi ,ae mình làm sui gia...hehe....