Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
sự khác biệt giữa WTT và nuôi cá trong hồ kính đơn thuần
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13
    Tiểu Thương
    Thanks
    2,385

sự khác biệt giữa WTT và nuôi cá trong hồ kính đơn thuần

trước đây e đã nuôi vài e bối-hb trong thùng composit thấy cá phát triển rất tốt(nói chung là không bàn đến hiệu quả của wtt),nhưng e thắc mắc nếu cũng con cá đó nếu nuôi trong hồ kính sẽ như thế nào...
    thế là hôm trước có bầy hb highquality đẹp quá e lựa được 2 con rất ok(độ leo vẩy 2 em này bằng nhau,có thể nói giống nhau đến 98%,cá size 15cm,sau đó e cho 1 con vào thùng composit- 1 con nuôi trong hồ phông trắng nhưng không che mặt kính trước, kết quả sau 2 tháng
    -con nuôi trong hồ kính :đạt size 25cm,vẩy full hàng 5 -hàng 6 chưa thấy gì,trai đuôi lên khoảng 90% ,đầu có vài chấm vàng
    -con nuôi trong thùng:đạt size 23cm,vẩy full hàng 5- đã xuất hiên viền vẩy hàng 6,trai đuôi lên kín 100% ,đầu lên hoa thị rất nhiều

tất nhiên chỉ mới thử trên 1 cặp cá cũng chưa thể nói gì nhiều,nhưng kết quả thấy được cũng khá vui,cũng đáng để chơi thử tìm hiểu thêm về dòng kim
    thank ae đã xem

clip e nuôi hồ kính

clip e wtt

Super Moderator
    Thanks
    1,620
    Trích Nguyên văn bởi anh khoi View Post
    thế là hôm trước có bầy hb highquality đẹp quá e lựa được 2 con rất ok(độ leo vẩy 2 em này bằng nhau,có thể nói giống nhau đến 98%,cá size 15cm,sau đó e cho 1 con vào thùng composit- 1 con nuôi trong hồ phông trắng nhưng không che mặt kính trước,
    khi đó vảy hàng 5 nhiu % há bạn, vậy là bạn để phông trắng 4 mặt (2 bên hông, sau và đáy) há
    thay đổi nội dung bởi: lmhoa, 07-13-2012 lúc 07:16 PM
    Niềm đam mê không tự sinh ra và cũng không tự mất đi
    Mà nó chuyển từ La hán PLThọ --> King Kamfa --> King Lai --> KLU --> HB -->Quá bối + Royal Red --> VIP Fafu

Sở thích của em rất đơn giản:
    1. Thích ngâm money trong nước
    2. Thích để money trong tủ hút ẩm

Tiểu Thương
    Thanks
    2,385
    Trích Nguyên văn bởi lmhoa View Post
    vậy là bạn để phông trắng 4 mặt (2 bên hông, sau và đáy) há
    đúng rồi a

Super Moderator
    Thanks
    2,612
    con clip cuối rất đẹp . khi pom có được kết quả thấy rõ như vậy cũng khá vui phải ko anh ...thanks

Super Moderator
    Thanks
    1,620
    Trích Nguyên văn bởi anh khoi View Post
    đúng rồi a
    hồ kính bạn để đèn T8 (jebo 10000k hay 18000k) hay T5 vậy? mình đang hỏi kinh nghiệm để mầm em vàng mã mai rước về
    Niềm đam mê không tự sinh ra và cũng không tự mất đi
    Mà nó chuyển từ La hán PLThọ --> King Kamfa --> King Lai --> KLU --> HB -->Quá bối + Royal Red --> VIP Fafu

Sở thích của em rất đơn giản:
    1. Thích ngâm money trong nước
    2. Thích để money trong tủ hút ẩm

Administrators
    Thanks
    3,466
    [/QUOTE]
    cách đây vài tháng anh có ghé vào một cửa hàng , thấy có vài em lưng và màu thể hiện giống chú trong clip , có em đầu lên yếu hơn và có em đầu lên nhiều hơn một chút ... vậy mà tờ giấy em nào dán trên hồ cũng ghi : quá bối đầu vàng và điều bằng giá 65tr , bó tay ... ngẫm nghĩ thấy xót cho những ai không sinh hoạt trên những diễn đàn cá rồng ... mà số này thì nhiều lắm ...
    @ : Chúc mừng em ! còn chờ gì nữa , đưa luôn em trên hồ kính xuống thùng pom cho phát huy thêm tiềm năng
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

Tiểu Thương
    Thanks
    2,385
    Trích Nguyên văn bởi lmhoa View Post
    hồ kính bạn để đèn T8 (jebo 10000k hay 18000k) hay T5 vậy? mình đang hỏi kinh nghiệm để mầm em vàng mã mai rước về
    em xài jebo 10000k a

Tiểu Thương
    Thanks
    2,385
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    cách đây vài tháng anh có ghé vào một cửa hàng , thấy có vài em lưng và màu thể hiện giống chú trong clip , có em đầu lên yếu hơn và có em đầu lên nhiều hơn một chút ... vậy mà tờ giấy em nào dán trên hồ cũng ghi : quá bối đầu vàng và điều bằng giá 65tr , bó tay ... ngẫm nghĩ thấy xót cho những ai không sinh hoạt trên những diễn đàn cá rồng ... mà số này thì nhiều lắm ...
    @ : Chúc mừng em ! còn chờ gì nữa , đưa luôn em trên hồ kính xuống thùng pom cho phát huy thêm tiềm năng[/QUOTE]

e tính cho con trên hồ xuống để xem thử nó có thể bắt kịp con được wtt trước 2 tháng không,nhưng hôm trước kẹt đạn bắt huyết nên để lại con clip dưới cho người bạn nuôi rồi,bây giờ còn con trên hồ chắc cũng thanh lý luôn quá
    e đang tính kiếm vài con hb để thử wtt với các loại đèn khác nhau,cách thức nuôi khác nhau...xem thử cá phát triển thế nào nhưng lúc này chưa có điều kiện
    nhà còn 2 con bối cùng size đang wtt thử nghiệm với 2 chế độ nuôi khác nhau,hy vọng thấy được nhiều điều thú vị

Senior Member
    Thanks
    7
    Riêng em thì thấy thật nhẫn nại mới gồng nổi gần 3 tháng rồi mà chắc được 50% hàng 6. Em thì "vạn sự khởi đầu nan, nhưng gian nan thì sắp bắt đầu nản rồi".
    Tiện thể mấy Anh cho em hỏi pom trong khoảng bao nhiêu lâu thì full hàng 6 ( dù biết là tùy phẩm chất cá ) nhưng để em biết cho lên hồ khỏi đợi lâu. Thanks

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    thêm 1 cao thủ pom,hix hix tuỉ thân quá,chắc đem lên hồ chơi body luôn,chúc mừng T nha,nuôi nhiều nhiều thử nghiệm để ae còn có cá nuôi
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Quyền hạn