Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Giải pháp " TỰ ĐỘNG HỆ LỌC" Tiết kiệm điện và nhân công cho bể cá rồng !!!! Mời các b - Trang 2
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 40
    Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi Fansipan View Post
    Mùa đông đến rồi anh em chơi cá rồng ai cũng sợ chi phí tiền điện , đặc biệt là miền Bắc , em quyết định lắp đặt hệ thống tự động hoàn toàn cho bộ lọc mời anh em tham khảo và cho ý kiến :

Lý do nghiên cứu lắp đặt :

+ Sapa lạnh quanh năm nước mùa hè nhiệt độ cao nhất cũng chỉ 14 -17 độ)
    + Với 1 bể của em chứa 1,3m3 nước ( chưa tính chi phí điện cho đèn và máy bơm) , để làm nóng hệ nước này mất 5 sưởi 500w vậy 1 ngày 24 tiếng với giá điện kinh doanh 2.500 = 5x500x2500x24= 15.620 VND x30 ngày ( 1 tháng)= 4.686.000 VND ( 1 năm = 56.232.000 VND )
    +Như vậy em có 3 bể to mỗi năm nguyên tiền sưởi hết 168.696.000 VND ( một số tiền không nhỏ ,đủ mua nhiều cá đúng không các bác)

Ưu điểm .

+ Không mất nhân công thay nước hàng ngày , em sẽ dảnh tay làm mọi việc khác vì nước ra vào tự động hoàn toàn.
    Giảm chi phí tuyệt đối vì nước em có ko mất tiền , còn điện thì cũng chỉ 100 / tháng là cùng với hệ thống của em , nếu các bác sử dụng bình nóng thì nhiều cũng chỉ vài trăm đến 1 triệu .( không tính tiền máy bơm và đèn)

Chi phí và vật tư cho 1 bể :

1 tủ điện tự động điều khiển nhiệt độ theo yêu cầu 27-30 độ giá 3.000.000 VND.
    2 van điện tự động khoàng 1.000.000 VND tùy loại
    1 van phao.100.000 VND tùy loại
    Ống dẫn nước theo thực tế. khoàng 100.000 VND
    Nước nóng hệ thống hoặc có thể mua bình nóng cấp tốc ( bình nóng 3.000.000 VND tùy loại). ( nhà e ko cần bình nóng vì đã có hệ nước nóng)

Và dưới đây là hệ thống

+ Nước nóng vào bể lọc qua van điều chỉnh , qua van điện ( van điện được điều khiển bằng tủ điện tự động) và sau đó vào bể lọc .( chỉ cấp nước nóng vào khi bể dưới 27độ cao nhất đến 31 độ tự động đóng)
    + Nước lạnh vào bể qua van phao ( có thể để nước vào theo ý muốn qua 1 van điều chỉnh)
    + Nước thừa khi cấp sẽ được ra ngoài qua đường ống chậy qua van điện tự động ( van điện này có tác dụng đóng van khi mất điện) Giữ đủ nước bể chính chẩy xuống không mất nước)
    + Nước tràn ( nếu bể dư nước khi mất điện ) sẽ tràn qua đường dẫn tràn)

Dưới đây là hình vidio vận hành mời các bác tham khảo và cho ý kiến .

Bài viết có gì sai mong các bác bỏ quá , thanks các bác đã góp ý !!!
    một bài viết chia sẽ cộng đồng rất hữu ích ! phải ưu tiên gắn chú ý cho mọi người cùng tham khảo học hỏi . Thanks Vỹ nhiều nhé !!!
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 10-05-2012 lúc 08:41 PM
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

Super Moderator
    Thanks
    3,815
    một con số không nhỏ cho tiền điện mỗi tháng.......cho những anh em chơi cá rồng nơi khí hậu lạnh giá......nhưng may mắn thay..diễn đàn ta lại có một anh kỹ sư trẻ..rất tâm huyến với tình yêu cá rồng.....nếu là em chắc rằng em khó mà làm được những điều như thế..thôi thì chỉ biét học kinh nghiệm của anh đễ chia sẽ lại cho anh em khác..và mong rằng anh kỹ sư của diễn đàn ta lại có thêm nhiều sáng kiến đễ cho anh em diễn đàn học hỏi thêm từ anh...thay mặt anh em diễn đàn xin chúc anh thật nhiều sức khoẻ..thanks anh đã chia sẽ

Super Moderator
    Thanks
    3,574
    Quá cực mà anh nhưng nghiện rồi thì cực mấy cũng chơi anh à hehhe .
    Tính chi phí sơ sơ vậy anh biết vất thế nào rồi mà . Cảm ơn anh .
    Trích Nguyên văn bởi NoSelf View Post
    Miền Bắc chơi Cá Rồng cực quá hả anh Vỹ! Thanks anh đã chia sẽ với AE sáng kiến hay! :)
    CHAULONGSAPA HOTEL
    www.chaulonghotel.com

Super Moderator
    Thanks
    3,574
    Hôm ngồi buồn buồn em tính nhẩm thấy chi phí khủng quá mới nghĩ ra trò này đấy anh , giờ 3 bể của em đều đã áp dụng công nghệ này , sang tháng kiểu gì tiền điện của em cũng bớt đi được 15 triệu 1 tháng anh à hehhe . cảm ơn anh đã động viên em .
    Trích Nguyên văn bởi hieunt73 View Post
    Sáng kiến hay quá anh Vỹ!
    Đầu tư một hệ thống như thế về lâu dài tiết kiệm biết bao là chi phí! AE nuôi cá rồng ở nơi có khí hậu thấp rất cần thiết những sáng kiến như vậy! Thanks anh.
    CHAULONGSAPA HOTEL
    www.chaulonghotel.com

Super Moderator
    Thanks
    3,574
    Cảm ơn em đã động viên nhé , chúc em làm ăn đại phát !!!
    Trích Nguyên văn bởi HongAnhHN View Post
    Bài viết của anh hay và bổ ích quá ,cám ơn anh đã chia sẻ !
    CHAULONGSAPA HOTEL
    www.chaulonghotel.com

Super Moderator
    Thanks
    3,574
    Em giật mình vì tư nhiên tiêu đề có chữ " chú ý" hoá ra là bác giúp em hehhe , cảm ơn bác nhiều nhiều đã động viên em , quả thật cũng tại chi phí cao quá lên phải mò mẫm bác à !
    Chúc bác mạng khoẻ !
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    một bài viết chia sẽ cộng đồng rất hữu ích ! phải ưu tiên gắn chú ý cho mọi người cùng tham khảo học hỏi . Thanks Vỹ nhiều nhé !!!
    CHAULONGSAPA HOTEL
    www.chaulonghotel.com

Super Moderator
    Thanks
    2,612
    Trích Nguyên văn bởi Fansipan View Post
    Hôm ngồi buồn buồn em tính nhẩm thấy chi phí khủng quá mới nghĩ ra trò này đấy anh , giờ 3 bể của em đều đã áp dụng công nghệ này , sang tháng kiểu gì tiền điện của em cũng bớt đi được 15 triệu 1 tháng anh à hehhe . cảm ơn anh đã động viên em .
    mỗi tháng anh Vỹ bớt đi được 15tr em tính nhẩm như vậy cứ ba tháng anh lại có thêm em đầu vang đỉnh như mấy em đầu vàng anh Long đang làm giống ...hehehe chúc mừng anh mỗi tháng giảm đi một số tiền ko hề nhỏ ...thanks anh đã chia sẻ bài viết .

Super Moderator
    Thanks
    3,574
    Em động viên anh quá rồi hehe , tại không tính thì nghĩ rất bình thường chỉ là cái bể cá , nhưng tính kỹ mới thấy một con số chi phí giật mình em à .
    Cũng tại anh chơi tham cơ bể nào cũng hơn khối nước mà trên này thì lạnh quanh lăm không ngày nào không phải dùng sưởi em à !

Cảm ơn em nhiều đã động viên anh !
    Trích Nguyên văn bởi hiep_pham1981 View Post
    một con số không nhỏ cho tiền điện mỗi tháng.......cho những anh em chơi cá rồng nơi khí hậu lạnh giá......nhưng may mắn thay..diễn đàn ta lại có một anh kỹ sư trẻ..rất tâm huyến với tình yêu cá rồng.....nếu là em chắc rằng em khó mà làm được những điều như thế..thôi thì chỉ biét học kinh nghiệm của anh đễ chia sẽ lại cho anh em khác..và mong rằng anh kỹ sư của diễn đàn ta lại có thêm nhiều sáng kiến đễ cho anh em diễn đàn học hỏi thêm từ anh...thay mặt anh em diễn đàn xin chúc anh thật nhiều sức khoẻ..thanks anh đã chia sẽ
    CHAULONGSAPA HOTEL
    www.chaulonghotel.com

Senior Member
    Thanks
    88
    ở Sapa có mỗi 2 anh em vậy mà anh Vy không nắp cho em 1 bộ miễn phí nhỉ - cái bể nhà em dùng đến 4 cái sưởi 500W hic vậy mà chỉ đạt được mức 26 , 27 độ- em chăng biết là khi mua đông nhiệt độ ngoài trời là - 0 đổ ở sapa thì cái bể nhà em phải cần bao nhiêu sưởi nữa. ( vợ em sắp đuổi em và cá của em ra ngoai đường rùi :d ).

Super Moderator
    Thanks
    3,574
    Hehe cảm ơn anh nhiều đã động viên , đúng là tính ra mới thấy quá nhiều anh à , 2 tháng là có 1 em cá đẹp rồi mà anh hihiii.
    Tưởng là làm bể mua cá nhiều tiền hoá ra lại là anh tiền điện hihiii.
    Thanks anh !
    Trích Nguyên văn bởi TRUONG SA View Post
    mỗi tháng anh Vỹ bớt đi được 15tr em tính nhẩm như vậy cứ ba tháng anh lại có thêm em đầu vang đỉnh như mấy em đầu vàng anh Long đang làm giống ...hehehe chúc mừng anh mỗi tháng giảm đi một số tiền ko hề nhỏ ...thanks anh đã chia sẻ bài viết .
    CHAULONGSAPA HOTEL
    www.chaulonghotel.com

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Quyền hạn