Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
gấp gấp hồ bị rỉ nước, ae vào tư vấn giúp
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 6 trên 6
    Member
    Thanks
    5

gấp gấp hồ bị rỉ nước, ae vào tư vấn giúp

Tình hình là mình mới rước 1 em kim size 15 về được 1 ngày rồi thì 11h đêm nay khi đi lên thì hỡi ôi, cái hồ bị rỉ nước chảy ra ngoài, mình tức tốc sang e ấy sang 1 cái thùng xốp vì mình chỉ còn mỗi cái thùng xốp này chứa được thôi. Mình ráp 1 cái máy hút lọc 12W và cho sủi oxi nhẹ. Mà mai mình bận đi công tác 1 tuần sau mới về, định nhờ anh bạn sang cho ăn giúp. Và có lẽ sẽ phải để em ấy tạm trong thùng xốp đó 1 tuần khi mình quay về.
    Vậy anh em cho mình hỏi để cá trong thùng xốp có ảnh hưởng gì tới sức khỏe cá không ạ, cá có ăn vụn xốp không, em ấy mới về 1 ngày thấy có vẻ quen chủ rồi lại phải sang ẻm sang thùng xốp xót quá. Thùng xốp nhà em dung tích lọt lòng là 35x25, cá nhà e size 15, v e cho lọc 12W với sủi oxi nhẹ vậy có động cá không ạ. Ae nào có kinh nghiệm tư vấn dùm tại chiều mai mình đi rồi

2. Có 3 thành viên đã cám ơn bài viết của duytran123456:

Lauthomlau (08-28-2015),Lãng tử Sài thành (08-27-2015),vo chong vooc (08-28-2015)

Super Moderator
    Thanks
    14,918
    Trích Nguyên văn bởi duytran123456 View Post
    Tình hình là mình mới rước 1 em kim size 15 về được 1 ngày rồi thì 11h đêm nay khi đi lên thì hỡi ôi, cái hồ bị rỉ nước chảy ra ngoài, mình tức tốc sang e ấy sang 1 cái thùng xốp vì mình chỉ còn mỗi cái thùng xốp này chứa được thôi. Mình ráp 1 cái máy hút lọc 12W và cho sủi oxi nhẹ. Mà mai mình bận đi công tác 1 tuần sau mới về, định nhờ anh bạn sang cho ăn giúp. Và có lẽ sẽ phải để em ấy tạm trong thùng xốp đó 1 tuần khi mình quay về.
    Vậy anh em cho mình hỏi để cá trong thùng xốp có ảnh hưởng gì tới sức khỏe cá không ạ, cá có ăn vụn xốp không, em ấy mới về 1 ngày thấy có vẻ quen chủ rồi lại phải sang ẻm sang thùng xốp xót quá. Thùng xốp nhà em dung tích lọt lòng là 35x25, cá nhà e size 15, v e cho lọc 12W với sủi oxi nhẹ vậy có động cá không ạ. Ae nào có kinh nghiệm tư vấn dùm tại chiều mai mình đi rồi
    Ko việc gì phải lo lắng e à , cũng ko cần nhờ ai cho ăn cả ( sau này cũng vậy chỉ chủ cho thôi ) , cá mới về 1 ngày cho nhịn đến khi đi công tác 7 ngày cũng ko sao luôn ! cá size 15 cm để mực nước khoảng đó lun , kiểm tra thùng xốp kỹ vì hay bị rỉ nước ( nên dán băng keo bên ngoài ) , dây điện cắm oxy fải chắc chắn & đậy dằn lưới cẩn thận với mèo chó chuột nhé !
    Trên đất đã trồng rau ,
    Thì cỏ sẽ khó mọc .
    Lòng đã có điều thiện ,
    Điều ác khó nảy mầm .

4. Có 3 thành viên đã cám ơn bài viết của Lãng tử Sài thành:

duytran123456 (08-28-2015),Lauthomlau (08-28-2015),vo chong vooc (08-28-2015)

Member
    Thanks
    5
    Trích Nguyên văn bởi Lãng tử Sài thành View Post
    Ko việc gì phải lo lắng e à , cũng ko cần nhờ ai cho ăn cả ( sau này cũng vậy chỉ chủ cho thôi ) , cá mới về 1 ngày cho nhịn đến khi đi công tác 7 ngày cũng ko sao luôn ! cá size 15 cm để mực nước khoảng đó lun , kiểm tra thùng xốp kỹ vì hay bị rỉ nước ( nên dán băng keo bên ngoài ) , dây điện cắm oxy fải chắc chắn & đậy dằn lưới cẩn thận với mèo chó chuột nhé !
    vậy là oke không sao hả a, e sợ em ấy ăn xốp vụn hay là máy 12W hơi mạnh làm e ấy mệt chẳng hạn, giờ cái thùng xốp nhỏ quá nhìn ẻm hơi tội, đưa vào thùng nãy giờ em ấy nhảy lên một phát rồi. Em định mai cho em ấy ăn dằn bụng rồi em đi luôn, không biết được không

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của duytran123456:

Lauthomlau (08-28-2015)

Super Moderator
    Thanks
    14,918
    Trích Nguyên văn bởi duytran123456 View Post
    vậy là oke không sao hả a, e sợ em ấy ăn xốp vụn hay là máy 12W hơi mạnh làm e ấy mệt chẳng hạn, giờ cái thùng xốp nhỏ quá nhìn ẻm hơi tội, đưa vào thùng nãy giờ em ấy nhảy lên một phát rồi. Em định mai cho em ấy ăn dằn bụng rồi em đi luôn, không biết được không
    Đúng rồi ở môi trường rộng rãi , h vào môi trường hẹp tưởng mắc cạn fải nhảy thôi ! vì đi ct lâu , môi trường nhỏ ko nên cho ăn vì ị dơ ko thay nước đc , đói 7 ngày đối với CR ko sao nhưng nước dơ & ko oxy thì nguy đó ! Nên quan tâm điều này !
    P/S : A đã từng pom thùng xốp , ko có chuyện ăn thùng xốp nhé & máy 12w cũng ko làm CR mệt đc đâu nhé ! Có thể ko cần máy bơm vì môi trường tạm ko chắc chắn sẽ rò rỉ là ko còn nước, nhưng tuyệt đối fải có sủi oxy nha !
    thay đổi nội dung bởi: Lãng tử Sài thành, 08-28-2015 lúc 12:43 AM
    Trên đất đã trồng rau ,
    Thì cỏ sẽ khó mọc .
    Lòng đã có điều thiện ,
    Điều ác khó nảy mầm .

8. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của Lãng tử Sài thành:

duytran123456 (08-28-2015),Lauthomlau (08-28-2015)

Senior Member
    Thanks
    97
    Đem ra cửa hàng gởi tạm cho an toàn .
    Chim Hoa Cá cảnh

10. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của cafehuongthao:

Lauthomlau (08-28-2015)

Senior Member
    Thanks
    54
    Mình cũng vừa khắc phục cái hồ rỉ nước đây. Cũng mất gần 1 tuần. Cá nuôi trong thùng xốp 1 tuần ko sao đâu bạn
    Máy lọc 12w bạn bịt thồi luồng và oxy lại thì sẽ ko sao cả. Nối ống nước trả về từ hộp lọc nhựa bằng ống phi 21 cách mặt nước 2-3 cm để tạo thêm oxy cho cá. Sủi oxy 1 vòi đặt vào là ok. Ko nên bật đèn nha bạn. Cá nó sẽ nhảy dữ dội. Mình ko bật đèn ko cho ăn luôn. Laay caai nắp xốp của thùng luôn khoan lỗ to to tầm phi 27-34 cho nó thoáng. Khỏi cần lưới rờm rà. Đặt nơi có ánh sáng tự nhiên
    Cá mình nuôi trong ấy 6 ngày ko ăn. Hồ kính khắc phục xong thì đưa e nó lên. Để vài giờ thả mồi đớp rầm rầm

Quyền hạn