Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Pom cá thùng xốp, cần ý kiến các nghệ nhân! - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/8 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 80
    Senior Member
    Thanks
    279
    Trước khi quyết định làm thùng xốp em đã nhờ anh Google tìm cho nhiều thông tin Pom thùng xốp, đa số những người chưa sử dụng thùng xốp bao giờ thì đều có ý kiến là ko an toàn (điều này khỏi bàn cãi vì chỉ cần bị rỉ nước là đi em cá ngay). Tuy nhiên nếu gia cố phần đáy tốt và chú ý xem xét thường xuyên để phát hiện sớm rủi ro em nghĩ chắc ko vấn đề gì, cách này chỉ dành cho người làm việc bên cạnh thùng cá chứ phải đi làm vắng nhà thì thật sự không ổn^^. Do em làm việc ngủ nghỉ cũng ở gần mấy hồ cá nên em kiểm soát được mới dám liều chứ ạ.

Em cũng tham khảo nhiều người pom thùng xốp thì thấy độ bền cũng tương đối cao, chỉ dán decal trong mà cũng dc tới 7-8 tháng ko pom nữa nhưng chưa hư. Cũng có 1 số trường hợp dc vài ngày rỉ nước hoặc chuột cắn, em nghĩ do gia cố ko tốt nên mới bị vậy.

Những ai từng pom thùng xốp rồi cho em ít ý kiến, em cám ơn!

Còn cái hộp lọc chỉ để cho an tâm thôi chứ em trữ nước ở hồ kính 1m lọc tràn trên dùng để thay nước mỗi ngày nên chắc ko sợ tảo đâu ạ ^^!
    thay đổi nội dung bởi: Thái Dương, 12-27-2012 lúc 10:36 AM
    Không ký kết gì hết :))!

Senior Member
    Thanks
    279
    Em mới ngó em nó 1 chút, em sử dụng thử 2 bóng Jebo T8 10000k, em nó ko có phản ứng gì với đèn, khá dạn dĩ, em dòm ngó thoải mái mà ko thấy hốt hoảng gì cả. Sáng em cho ăn dế để trong bàn tay rồi thả dế ra, em nó xin ngay không biết lịch sự gì cả, kiểu này phải dạy dỗ lại chứ thế này làm em... sướng chết :))!

Tiện các anh cho em hỏi đèn UV dùng trong hồ cá mua ở đâu, giá bao nhiêu tiền và sử dụng như thế nào là hợp lý ạ ?
    thay đổi nội dung bởi: Thái Dương, 12-27-2012 lúc 10:54 AM

Super Moderator
    Thanks
    3,815
    bạn đã nắm rõ nguyên tắt rồi thì kg phải bận tâm nữa bạn ạ...ngày đầu nên đánh một bóng thôi..4 đến 8 giờ mỗi ngày...từ từ rồi hẳng tăng 2 bóng...vì trong một lúc ta đánh 2 bóng trong nhiều giờ liền rất dể dẩn đến stress..xệ mắt vì ánh sáng quá mạnh em nó chưa kịp thích nghi với môi trường sống có ánh sáng quá mạnh..

Senior Member
    Thanks
    56

Wink

cá lúc mới mua về cá được hàng 3 sau khi pom bằng thùng mut được 2 tháng cá mình lên dược lấm tấm hàng 5.kg biết như vầy là nhanh hay chậm.

Super Moderator
    Thanks
    9,524
    Cá gì mà chỉ có hàng 3 là sao em? Tệ lắm cũng hàng 4 rồi chứ.
    NHỮNG GÌ MÌNH NHẬN ĐƯỢC KHÔNG BẰNG NHỮNG GÌ MÌNH CHO ĐI

Senior Member
    Thanks
    56

Wink

plendo anh oi. luc em mua size 15 ,bây gio size 20

Senior Member
    Thanks
    28
    Trích Nguyên văn bởi Thái Dương View Post
    Em mới ngó em nó 1 chút, em sử dụng thử 2 bóng Jebo T8 10000k, em nó ko có phản ứng gì với đèn, khá dạn dĩ, em dòm ngó thoải mái mà ko thấy hốt hoảng gì cả. Sáng em cho ăn dế để trong bàn tay rồi thả dế ra, em nó xin ngay không biết lịch sự gì cả, kiểu này phải dạy dỗ lại chứ thế này làm em... sướng chết :))!

Tiện các anh cho em hỏi đèn UV dùng trong hồ cá mua ở đâu, giá bao nhiêu tiền và sử dụng như thế nào là hợp lý ạ ?
    den UV 003 anh len tiem 920 tran hung dao co ban do gia 370K

Super Moderator
    Thanks
    9,524
    Trích Nguyên văn bởi ducvn523939 View Post
    plendo anh oi. luc em mua size 15 ,bây gio size 20
    Không thể nào. Splendour là HB dòng cao thì không thể nào chỉ có hàng 3. Khi mua đã hàng 5 lấm tấm hàng 6 rồi. Chắc em lộn rồi đó.
    NHỮNG GÌ MÌNH NHẬN ĐƯỢC KHÔNG BẰNG NHỮNG GÌ MÌNH CHO ĐI

Senior Member
    Thanks
    56

Wink

cá em mua gia 3t2 có ghi trong giấy là plendo

Senior Member
    Thanks
    279
    Trích Nguyên văn bởi ducvn523939 View Post
    cá lúc mới mua về cá được hàng 3 sau khi pom bằng thùng mut được 2 tháng cá mình lên dược lấm tấm hàng 5.kg biết như vầy là nhanh hay chậm.
    Chắc bạn nhìn không rõ thui, chứ HB Splendour tệ lắm cũng full hàng 4 chứ!

Nãy em của mình nhảy ra ngoài lúc mình sơ ý, may là nhảy ra mình thấy nên bắt bỏ vào luôn, hú hồn. Giờ phải cẩn thận mới dc ^^!

@amendiemgai: Thank bạn nhiều, mình đang hỏi ở BH có bán ko ? Nếu ko có thì phải lên SG rồi, khổ lắm.

Trang 3/8 đầuđầu 12345 ... cuốicuối

Quyền hạn