Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Đèn LED tự chế - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/9 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 81

Ðề tài: Đèn LED tự chế

Super Moderator
    Thanks
    15,542
    khéo tay vãi....

2. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Long_Phạm:

carongvungtau (11-24-2014)

Super Moderators
    Thanks
    177
    Hay quá anh Hòa ơi! Nếu mình làm dài hơn 1m thì vẫn xài adapter 12v hả anh?
    Vạn sự tùy duyên

4. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của NoSelf:

Super Moderator
    Thanks
    1,620
    Trích Nguyên văn bởi NoSelf View Post
    Hay quá anh Hòa ơi! Nếu mình làm dài hơn 1m thì vẫn xài adapter 12v hả anh?
    Hiện tại mình đang sử dụng 2 dây 1m chung 1 adapter 12v đó (như trong clip), adapter mình dòng 1A nên không sao
    Niềm đam mê không tự sinh ra và cũng không tự mất đi
    Mà nó chuyển từ La hán PLThọ --> King Kamfa --> King Lai --> KLU --> HB -->Quá bối + Royal Red --> VIP Fafu

Sở thích của em rất đơn giản:
    1. Thích ngâm money trong nước
    2. Thích để money trong tủ hút ẩm

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của lmhoa:

Super Moderator
    Thanks
    1,620
    Trích Nguyên văn bởi letienthanhbp View Post
    Sao anh ko xài giấy bạc họ dùng để bọc vĩ nướng thịt ấy, bền hơn giấy gói quà mà độ chiết xuống nước mạnh hơn nhiều anh à, đèn led này em tự mua bóng lẻ về gắn luôn, một bóng 400 vnd, dùng giấy bạc làm chóa sáng lắm nhưng ko biết hiệu quả như thế nào, em đang xài 2 câu 1,2m 2 hàng đèn cho huyết long, Kt bể 1,55 x 0,68 x 0,81, thêm 1 bóng TFC màu hồng 1,2 m như thế ổn ko anh, cá size 25, anh tư vấn thêm giúp em với nhé, cảm ơn anh Hòa nhiều !
    mình cũng dự định lấy giấy đó rồi, khi so sánh thấy độ bóng của giấy gói quà bóng hơn, phản xạ nhiu hơn. Mua bóng về gắn cũng được, nhưng hơn mất công phải mua bo và dây điện chạy nhiều, trong khi dây Led này có từng IC khuếch đại từng đoạn và tiện lợi cho những ai ko rành về điện tử. Theo thông tin mình tìm hiểu trên net, loại 5050 này sáng nhất hiện nay và ngâm trong nước được luôn, dây Led có đủ màu luôn.
    Huyết bạn nên đánh đèn ngang hồ màu hồng là ok nhất (có thể để 24/24). Còn ở trên hồ, cá size 25 bạn đánh 2 bóng trắng như vậy là ok rồi.
    thay đổi nội dung bởi: lmhoa, 01-16-2013 lúc 04:18 PM
    Mà nó chuyển từ La hán PLThọ --> King Kamfa --> King Lai --> KLU --> HB -->Quá bối + Royal Red --> VIP Fafu

Super Moderator
    Thanks
    1,620
    AE nào ở HCM biết chỗ nào bán ống này ko chỉ mình với, tks.

Senior Member
    Thanks
    1,081
    Trích Nguyên văn bởi lmhoa View Post
    mình cũng dự định lấy giấy đó rồi, khi so sánh thấy độ bóng của giấy gói quà bóng hơn, phản xạ nhiu hơn. Mua bóng về gắn cũng được, nhưng hơn mất công phải mua bo và dây điện chạy nhiều, trong khi dây Led này có từng IC khuếch đại từng đoạn và tiện lợi cho những ai ko rành về điện tử. Theo thông tin mình tìm hiểu trên net, loại 5050 này sáng nhất hiện nay và ngâm trong nước được luôn, dây Led có đủ màu luôn.
    Huyết bạn nên đánh đèn ngang hồ màu hồng là ok nhất (có thể để 24/24). Còn ở trên hồ, cá size 25 bạn đánh 2 bóng trắng như vậy là ok rồi.
    mình củng mới làm thử nhưng kg sáng như ý,máng nhôn hộp 1,7 cho 20 vỉ loại 1 vỉ 3 bóng.thank bạn đã chia sẽ
    ngửa lòng đón nhận sắc không!

hiểu ra cát bụi cũng mong yên bình!

Junior Member
    Thanks
    0
    Với cùng giá tương đương, cho em hỏi tí là 1 máng đấy sáng hơn hay 1 đèn pha này sáng hơn ạ ?
    http://haledco.com/san-pham/i56/den-pha-led-10w.html

11. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của peodung:

Super Moderator
    Thanks
    706
    mình có pm cho Hoàng Hùng nên Hùng cũng nói rõ rồi,
    - Du có thể lên mạng search: dây đèn Led 5050 sẽ thấy hình dáng nó liền http://www.ledshow.vn/vi/led-trang-t...i-troi.i70.bic, cái này mua ở cửa hàng điện (chỗ nào bán có trưng bày đèn nhấp nháy đó).
    Dây Led này phía sau có keo dính, lột tờ giấy ra dán vào thanh nhôm hay mán đèn, để đảm bảo lấy súng điện silicon bắn cho nó mấy phát là an toàn ko sợ rớt.
    cái này cũng tiện lợi, ko thấy dây nhợ và muốn cắt khúc nào cũng được (nó gồm nhiu đoạn nối với nhau)
    - điện cho dây Led này: lấy mấy cái adapter cũ của modem ADSL, điện thoại, máy tính ... mà phải 12v DC.
    - Hình như 60 bóng/1m, theo thông tin: 14w/1m (đỡ phải bị tỏa nhiệt)

Thanks anh, em đang đi tìm cái ống mica trong suốt phi 34 nhét dây này vào và ngâm trong nước luôn cho an toàn.
    Bóng led dây có loại chống thấm nước để ngoài trời đó anh, chỉ cần bắn keo vào chổ dây điện rồi a đưới đáy hồ cũng chẳng sao, diện 12V ko giựt nên chẳng sợ gì. Ah mà a quên ghi chú 12v phải từ 1A trở lên bóng mới sáng được chứ ko nó mờ mờ ah

Trích Nguyên văn bởi peodung View Post
    Với cùng giá tương đương, cho em hỏi tí là 1 máng đấy sáng hơn hay 1 đèn pha này sáng hơn ạ ?
    http://haledco.com/san-pham/i56/den-pha-led-10w.html
    2 cái này khác nhau 1 tí,đèn led dây dùng để chiếu sáng toàn bộ hồ, có thể dán dưới thanh giằng trước của hồ mà chẳng thấy bóng đèn đâu. Còn loại của bạn là đèn Led pha, nó chỉ chiếu sáng 1 khu vực nhất định, cái này dùng để pom cá cũng ok lắm

Super Moderator
    Thanks
    706
    AE nào ở HCM biết chỗ nào bán ống này ko chỉ mình với, tks.

Anh hòa đt chổ này thử xem, ko duoc thì mua mica về đóng cái hộp vuông cũng được

http://bionet.vn/sanpham/ongnhhuatro...eo-yeu-cu.html

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Anh Hòa khéo tay quá!
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

Trang 3/9 đầuđầu 12345 ... cuốicuối

Quyền hạn