Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Đèn LED tự chế
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/9 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 81

Ðề tài: Đèn LED tự chế

Super Moderator
    Thanks
    1,620

Đèn LED tự chế

nghe nói sắp tới tiền điện tăng thêm 7%, kinh tế khó khăn, thôi mình tự tiết kiệm trước. Sau 1 buổi mày mò, em làm được cây đèn LED dài 1m, mời ae xem. Dây LED mua ở chợ Nhật Tảo gọi là dây LED 5050 sáng nhất, 1 cuộn 5m giá 300k hay 400k, mua lẻ 95k/1m

(update:
    cái đèn Led 5630 mua hơi bị phê, chạy quanh chợ Nhật Tảo ko có, phải chạy dọc con hẻm nằm giữa Nguyễn Kim và Lý Thường Kiệt (con hẻm này 1 đâm ra chung cư Nhật Tảo) chỗ bán nhiu đèn Led mới có. Có 2 loại: loại đèn thẳng 90k chỉ có 60 bóng, loại đèn xéo 72 bóng giá 135k 1 thanh (nó dán lên thanh nhôm sẵn luôn). Đèn 5050: 1m = 1.4A, đèn 5630: 1m = 2.4A; nếu ráp nhiu thanh thì mua ampe nhiu lên sdung ko bị nóng apdapter. 2 dây đèn 5050: mình sdung adapter 12v 2A; 2 cái 5630 mình sdung: 12v 5A. Nói chung adapter ampe càng lớn càng tốt, ko bị nóng và bền. Còn nếu muốn ngâm trong nước thì mua ống nhựa mềm trắng trong, nhét vào và bít 2 đầu lại
    )

1. Phụ kiện để làm: máng đèn 1m2: 25k, dây đèn LED: 95k/1m, giấy bóng gói quà + băng keo 2 mặt mỏng: 5k. Mỏng hàn dùng để tận dụng cái jack lấy điện của cái modem hỏng, cái adapter 12v: tận dụng lại

2. Jack cung cấp điện sau khi được tháo

3. cái máng đèn 1m2 mà hồ mình cũng 1m2 nên cắt bỏ 10cm, sau đó lấy súng điện bắn silicon dán lại nắp đầu và lấy giấy gói quà dán lên 2 thành máng để tăng độ sáng.

sau khi cắt còn 1m (nếu làm kỹ nữa lấy decal dán bọc mấy cái mép máng đèn tránh ẩm tróc sơn) và dán đèn LED vào, mình làm 2 dây song song cho đã luôn (mỗi dây 1m)

4. hàn jack lấy nguồn vào

5. lấy adapter 12v cấp nguồn

6. cho lên hồ làm vài shot (hồ phông đen và trắng)

Tổng chi phí mua phụ kiện làm tốn: 220k
    Thanks mọi người đã xem (em đang up clip)
    thay đổi nội dung bởi: lmhoa, 01-18-2013 lúc 04:34 PM
    Niềm đam mê không tự sinh ra và cũng không tự mất đi
    Mà nó chuyển từ La hán PLThọ --> King Kamfa --> King Lai --> KLU --> HB -->Quá bối + Royal Red --> VIP Fafu

Sở thích của em rất đơn giản:
    1. Thích ngâm money trong nước
    2. Thích để money trong tủ hút ẩm

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    cho mình up ké để bài liên tục tí nghe . Thanks Du
    Trích Nguyên văn bởi lmhoa View Post
    để tối về mình up cái đèn Led 5630 (mới làm thêm), sáng chóa mắt luôn

cái Led 5630 này ra Nhật Tảo hỏi có 2 loại: Loại đèn xéo (72 bóng) và thẳng (60 bóng). Chạy tìm mua loại này hơi bị phê, Nhật Tảo hình như có có 2-3 cửa hàng bán thôi, mà Led 5630 thường làm sẵn trên 1 thanh nhôm 1m. Mình mua 2 cây về chế thêm 1 cái máng lợn nữa dán vào và mua cái adapter 12v - 5A xài vi vu luôn. Chi phí làm cây sau mắc hơn: 2 cây Led 5630 (1m): 135k x2 = 260k (mua 2 cây giảm 10k), mua cái adapter 5A: 100k, đầu jack (đầu cái): 5k, máng: 25k. Tổng cộng: 390k 1 cây đèn Led 144 bóng.
    (anh em nào sử dụng nhiều cây Led thì ra mua cái apdater tổ ong 20A về sdung chung luôn, nói chung Adapter ampe càng lớn thì sdung bền ít nóng, adapter có ampe nhỏ hơn đèn thì mau nóng adapter và mau thay )
    clip 2 so sánh 2 bóng Led

hehe, Đăng ký nhà chế tạo 1 cái nhé, sáng trưng nhỉ, mà hồ của anh cũnng lọc tràn trên hồ à, cả hai em đều đẹp. thanks
    thay đổi nội dung bởi: lmhoa, 01-20-2013 lúc 02:58 PM
    Nhẫn nhục không phải là thái độ hèn nhát, mà đó là sự thực tập mở rộng dung lượng trái tim để chứa đựng được những khó khăn lớn.

Super Moderator
    Thanks
    1,620
    Trích Nguyên văn bởi mu_tit_carong View Post
    hehe, Đăng ký nhà chế tạo 1 cái nhé, sáng trưng nhỉ, mà hồ của anh cũnng lọc tràn trên hồ à, cả hai em đều đẹp. thanks
    Thanks Du, cả 2 đều làm lọc tràn nên mới để 2 hồ được có dây đèn vàng nữa mà chưa làm.
    Mà nó chuyển từ La hán PLThọ --> King Kamfa --> King Lai --> KLU --> HB -->Quá bối + Royal Red --> VIP Fafu

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    À, thì ra là bác làm 2 hồ để chồng lên nhau, nhà em thì mỗi em 1 nơi, hôm qua đang có ý định gom dần em Banja red size 50 vào chung cái nhà mới dán phong 3D (tập cộng đồng chung, đông cho vui )
    Nhẫn nhục không phải là thái độ hèn nhát, mà đó là sự thực tập mở rộng dung lượng trái tim để chứa đựng được những khó khăn lớn.

Senior Member
    Thanks
    20
    Đẹp ý tưởng hay tận dụng các dụng cụ có sẵn. Thanks

Super Moderator
    Thanks
    1,620
    Trích Nguyên văn bởi mu_tit_carong View Post
    À, thì ra là bác làm 2 hồ để chồng lên nhau, nhà em thì mỗi em 1 nơi, hôm qua đang có ý định gom dần em Banja red size 50 vào chung cái nhà mới dán phong 3D (tập cộng đồng chung, đông cho vui )
    dây Led này ngâm trong nước được đó nghe, làm 1 cái đỡ tốn 800k ra Cao Quý mua

Administrators
    Thanks
    3,466
    nghe nói sắp tới tiền điện tăng thêm 7%, kinh tế khó khăn, thôi mình tự tiết kiệm trước. Sau 1 buổi mày mò, em làm được cây đèn LED dài 1m, mời ae xem. Dây LED mua ở chợ Nhật Tảo gọi là dây LED 5050 sáng nhất, 1 cuộn 5m giá 300k hay 400k, mua lẻ 95k/1m

1. Phụ kiện để làm: máng đèn 1m2: 25k, dây đèn LED: 95k/1m, giấy bóng gói quà + băng keo 2 mặt mỏng: 5k. Mỏng hàn dùng để tận dụng cái jack lấy điện của cái modem hỏng, cái adapter 12v: tận dụng lại

2. Jack cung cấp điện sau khi được tháo

3. cái máng đèn 1m2 mà hồ mình cũng 1m2 nên cắt bỏ 10cm, sau đó lấy súng điện bắn silicon dán lại nắp đầu và lấy giấy gói quà dán lên 2 thành máng để tăng độ sáng.

sau khi cắt còn 1m (nếu làm kỹ nữa lấy decal dán bọc mấy cái mép máng đèn tránh ẩm tróc sơn) và dán đèn LED vào, mình làm 2 dây song song cho đã luôn (mỗi dây 1m)

4. hàn jack lấy nguồn vào

5. lấy adapter 12v cấp nguồn

6. cho lên hồ làm vài shot (hồ phông đen và trắng)

Tổng chi phí mua phụ kiện làm tốn: 220k
    Thanks mọi người đã xem (em đang up clip)
    thanks em trai đã chia sẽ một đề tài rất hay về khoản giảm bớt chi phí trong thú chơi cá cảnh !!!
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

Super Moderator
    Thanks
    1,620
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    thanks em trai đã chia sẽ một đề tài rất hay về khoản giảm bớt chi phí trong thú chơi cá cảnh !!!
    cám ơn anh đã xem và khen

Administrators
    Thanks
    3,466
    cám ơn anh đã xem và khen
    dán đề tài cho em luôn rồi nhé ! bài hay và có giá trị thì phải thế
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    Anh Hòa chỉ rõ giúp vài thông tin cho em nhé

1- Dây đèn LED mua ở đâu, dây anh chụp chưa có bóng phải không?

2- Nếu chưa có bóng thì bóng mua ở đâu?

3- Điện cho bóng led chỉ có 12 vôn thôi à..

4- Tổng số bóng đèn của anh là bao nhiêu bóng, khi dùg công suất tổng cộng là bao nhiêu

vì những thứ khác em có hết hoặc chế được, như Adpter , máng đèn, mỏ hàn hay ....
    Lại muốn học lỏm làm đây, chứ hệ thống đèn trên hồ tới mấy cái 1.2m khiếp quá

Trang 1/9 123 ... cuốicuối

Quyền hạn