Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Tham khảo một số phương cách nuôi blue base(nền xanh) . - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/9 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 85
    Senior Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi Jamse View Post
    Xem ra dòng cá này k khác mấy với Huyết nhỉ
    đúng đó bác, chơi dòng này cũng chờ đợi như huyết lum

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi Jamse View Post
    Xem ra dòng cá này k khác mấy với Huyết nhỉ
    Dòng này khi pom wtt so với dòng nền vàng , sự thể hiện chậm hơn . Khi pom trong môi trường sậm màu để tạo viền mỏng cũng cần có sự kiên nhẫn không kém . Cái thú ở đây là càng khó ta càng có hứng thú nhiều hơn giống như chơi huyết cũng vậy . Nếu đơn giản quá thì sẽ mất lực hấp dẫn làm tắt lửa đam mê !!!
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

Senior Member
    Thanks
    169
    Anh qualong oi cho em hỏi, em mới mua con HB special, nhưng em hok biết nó là gold base hay blue base nữa. Em up clip lên nhờ anh xem giùm em để em biết, nếu là blue base thì em sẽ làm theo cách của anh hướng dẫn. Thanks anh qualong nhiều!

http://youtu.be/g8jPh2zyJE0

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi vietxiem2000 View Post
    Anh qualong oi cho em hỏi, em mới mua con HB special, nhưng em hok biết nó là gold base hay blue base nữa. Em up clip lên nhờ anh xem giùm em để em biết, nếu là blue base thì em sẽ làm theo cách của anh hướng dẫn. Thanks anh qualong nhiều!

http://youtu.be/g8jPh2zyJE0
    quay clip ngắn thế sao nhận biết được ! thường thì dòng HB special đa phần nghiêng về nền vàng . em nhìn từ trên lưng xuống hoặc nhìn ngang nếu thấy nền vẩy có ánh tím hồng nhiều , thì em nó có tố chất blue base . Nhưng lưu ý có một số cá thể dòng nền vàng mang tố chất blue base lúc nhỏ ta tạo blue base nhưng khi trưởng thành viền vẩy ánh kim vàng sẽ từ từ lan dần vào nền vẩy .

Senior Member
    Thanks
    169
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    quay clip ngắn thế sao nhận biết được ! thường thì dòng HB special đa phần nghiêng về nền vàng . em nhìn từ trên lưng xuống hoặc nhìn ngang nếu thấy nền vẩy có ánh tím hồng nhiều , thì em nó có tố chất blue base . Nhưng lưu ý có một số cá thể dòng nền vàng mang tố chất blue base lúc nhỏ ta tạo blue base nhưng khi trưởng thành viền vẩy ánh kim vàng sẽ từ từ lan dần vào nền vẩy .
    Em thấy HB nhà em nền vảy vàng, nhưng viền vảy màu hồng tím (hồng nhiều hơn tím, tím khi pha đèn trắng vào mới thấy). Ban đầu em cũng nghĩ là gold base, nhưng khi xem clip cá lúc size nhỏ của anh em thấy cá em giống quá nên hoang mang :). Em có up them 1 clip nhưng hok bít anh xem có rõ hok, vì em hok có kinh nghiệm quay mấy vụ này.
    http://youtu.be/89RrqArCy84

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi vietxiem2000 View Post
    Em thấy HB nhà em nền vảy vàng, nhưng viền vảy màu hồng tím (hồng nhiều hơn tím, tím khi pha đèn trắng vào mới thấy). Ban đầu em cũng nghĩ là gold base, nhưng khi xem clip cá lúc size nhỏ của anh em thấy cá em giống quá nên hoang mang :). Em có up them 1 clip nhưng hok bít anh xem có rõ hok, vì em hok có kinh nghiệm quay mấy vụ này.
    http://youtu.be/89RrqArCy84
    thường khi quay để dễ nhận biết yếu tố blue base vượt trội thì em quay ở chế độ không đèn và flash , chỉ quay dưới ánh sáng tự nhiên hắc vào . Vì lúc này dòng lai qua nhiều đời đa dạng nên thường hay lẩn lộn sắc nền . Vì thế khi lớn có nhiều cá thể mang đa sắc , có thể trội nền vàng hoặc trội nền xanh . Do đó em nếu em thích dòng nền vàng thì để phông trắng và đèn trắng với cường độ mạnh chăm dưỡng cho đến size lớn sẽ làm triệt giảm dần yếu tố nền xanh .

Super Moderator
    Thanks
    7,912
    Cảm ơn Anh Quang đã có một bài viết rất hửu ích đối với Anh Em đam mê cá rồng, Em đang tính đầu tư em blubase, có bài viết của Anh thế này thì ko còn gì bằng, thanks Anh nhiều !
    Người "Hay" thường "Nghe" nhiều hơn "Nói" !

Senior Member
    Thanks
    1,130
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    Thân chào các anh em ! bên cạnh những dòng cá rồng có nền vàng lấp lánh ánh kim loại vàng và nền đỏ thắm , còn có một dòng mà nền vẩy cũng góp phần hấp dẫn không kém cho người chơi , đó là dòng nền xanh . Qua thời gian tự mài mò chăm dưỡng hôm nay qualong xin mạo muội gởi đến quý anh em một số phương cách tham khảo nhằm giúp phần nào dòng blue base hoặc dòng lai(có mang tố chất blue base) thể hiện được . Vì đây là những phương cách do qualong tự mài mò nên đơn thuần chỉ để tham khảo là chính . sau đây là một số phương cách :

1.Phương cách pom blue base không dùng đèn :

Trường hợp nếu bạn sở hữu một em size nhí(12-22cm) , nếu vẩy thể hiện còn thấp và chưa có trai đuôi , việc trước tiên bạn nên dùng kỹ thuật pom wtt(nuôi trong môi trường toàn trắng) trước , nhằm giúp vẩy leo cao và có trai đuôi . Nếu bạn sở hữu em nó là dòng blue base chính thống thì trong quá trình pom wtt nên tránh dùng ánh sáng có cường độ quá mạnh(nhiều đèn) vì rất dễ làm viền vẩy lan dày ra nền vẩy , sẽ rất khó tạo viền mỏng sau này(có thể phá được nhưng cần thời gian rất dài , có những vẩy đã ăn quá dày thì không thể phá nổi) . sau khi cá đã đạt được độ leo vẩy và có trai đuôi(đối với dòng quá bối) như mong muốn chúng ta bắt đầu pom blue base không dùng đèn với những cách thức sau :

a.Chuẩn bị phương tiện pom bằng thùng toàn phần màu xanh dương đậm hoặc đen , hay bằng hồ kính dán kín 5mặt với kích thước tương ứng tùy theo size cá theo quy cách không quá lớn , thường thì nên dùng dạng hình vuông là thích hợp nhất , khoảng cách giữa đầu và đuôi so với thành hồ từ 20-30cm .

b.Không dùng đèn nhất là đèn trắng thủy sinh , chỉ nên đặt phương tiện pom gần nơi có ánh sáng tự nhiên hắc vào , chỉ dùng đèn nhằm mục đích kiểm tra nhằm phát hiện sớm những bệnh tật .

c.Tùy vào kích thước của từng cá thể trung bình để mực nước 30cm với cá thể tầm 30cm , khoảng cách mực nước so với thành hồ từ 20-30cm .
    Ngoài ra có thể sử dụng phương cách không đèn bằng cách đặt hồ dán 4mặt phông nền xanh dương đậm , hướng mặt không dán sao cho ánh sáng tự nhiên chiếu vào . ở cách thức này thì mực nước để ở dạng nuôi truyền thống .

Một số hình ảnh minh họa em Premium Bluebase nuôi từ size 15cm _ size 40cm :

Do tầm size 15cm em nó hàng vẩy mới lên 4,5hàng chưa có trai đuôi , nên qualong áp dụng kỹ thuật pom wtt :

ngày lên hồ để xem kết quả pom wtt , và chuẩn bị thử nghiệm phương cách pom không đèn trong bể phông nền sậm màu .

Sau một thời gian áp dụng phương cách không đèn em nó đã lộ diện blue base :

Ngày lên hồ dưới đèn trắng thủy sinh .

2.Phương cách nuôi dùng đèn hồng kết hợp phông nền sậm màu :

Ở phương cách này nên dùng loại hồng tím , không dùng loại hồng phấn , ở phương cách này tuy hiệu quả không bằng phương cách 1 , nhưng lợi thế là được ngắm cá và chăm body với cách nuôi trên hồ truyền thống phông nền xanh dương đậm kết hợp dùng đèn hồng , muốn hiệu quả nhanh hơn thì ốp đèn hồng ngang hông nhưng nhược điểm rất dễ dẫn đến tật xệ mắt , có thể khắc phục được phần nào nhược điểm trên bằng cách ốp đèn ngang sao cho cá có thể né được đèn(ốp gần sát đáy hoặc đèn ngắn hơn so với chiều dài của hồ) với cách này thì sự thể hiện sẽ chậm hơn so với việc ốp đèn cá không có khoảng ánh sáng chiếu tới để né . Có thể đặt đèn trên thành hồ nhưng hơi sát vào bên trong làm sáng phông nền xanh sẽ kích thích cá dể thể hiện hòa lẫn với môi trường(theo bản năng ngụy trang tự nhiên).

Em high back gần 3 năm trước được nuôi với phương cách ốp đèn hồng ngang hông . em nó được quay khi kết hợp 3 loại đèn vàng , trắng và hồng

Em 24k9999 có tố chất blue base được nuôi dưới đèn hồng đặt trên thành hồ .

3.Phương cách phơi nắng :

Cũng như phương cách 01 , dùng thùng hoặc hồ kín 5mặt phông xanh dương hoặc đen đặt nơi có ánh sáng chiếu vào(dạng phơi thể ) . Ở phương cách này có 2 thể loại cần lưu ý :

a.Đối với dòng blue base chính thống có thể đặt phương tiện pom nơi có ánh nắng chiếu trực tiếp vào . Vì là dòng blue base nên thường có xu hướng thể hiện viền mỏng rất cao , nên việc để dưới ánh nắng trực tiếp sẽ phần nào đỡ lo viền vẩy sẽ lan dày ra nền vẩy .

b.Đối với dòng lai(có tố chất blue base) thì nên đặt phương tiện pom nơi có ánh nắng gián tiếp hắc vào , nhằm chống viền vẩy lan dần ra nền vẩy .

Với phương cách phơi nắng sẽ cho màu sắc sáng đẹp hơn nhưng nhớ lưu tâm quản lý nhiệt độ cao thấp do mưa nắng .

Sau khi đã pom được một em blue base viền mỏng nền xanh như mong muốn(tùy vào phẩm chất sẽ có sự thể hiện khác nhau) , bắt đầu kết hợp 2 loại đèn trắng và hồng , lúc này đèn trắng sẽ giúp viền vẩy có ánh kim mạnh hơn , còn đèn hồng kết hợp với phông nền đậm sẽ giúp khống chế sự lan ra của viền vẩy , đồng thời sẽ cho bộ đuôi có màu đỏ khi ngắm sẽ đẹp hơn . Còn những khi muốn ngắm em nó rạng rở hơn thì kết hợp thêm đèn vàng .

Thanks mọi người đã ghé xem !!![/QUOTE]
    Hiệp sĩ có khác. Cao thủ quá Anh Quang ơi
    Sống trên đời sống cần có một cá Rồng. Để làm gì em biết không?

Senior Member
    Thanks
    201
    Anh qualong cho e hỏi là e HBHQ nhà e nuôi được 1 năm, size gần 40cm, hiện tại đang nuôi hồ phông trắng, đèn trắng thủy sinh. Khi tắt đèn thì e thấy nền vẩy màu xanh nhạt dưới ánh sáng tự nhiên. E thấy viền vẩy cá đã dầy lên và càng lấn vào trong 1/2 vẩy rồi. Vậy nếu giờ e chuyển qua nuôi phông đen và k dùng đèn nữa thì khả năng trở thành viền mỏng có còn cao k a. Tks a qualong.
    Xin lỗi vì dt e hư rồi nên k làm cái clip được, mong a chỉ giáo thêm, tks a.

Senior Member
    Thanks
    111
    Anh Quang cho em hỏi là hb size 25 mà nền vảy có ánh tím xanh thì em nuôi phong xanh và để ngoài trời để ánh nắng rọi trực tiếp luôn được không?????? Thanks anh!

Trang 3/9 đầuđầu 12345 ... cuốicuối

Quyền hạn