Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Lại là vấn đề muốn nuôi 2 con cá rồng - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 21 tới 28 trên 28
    Vip Member
    Thanks
    103
    Mình có vài điều lưu ý khi nuôi Cộng đồng ( nhưng cũng hên xui, và tuỳ theo trình độ người chơi)
    Hồ càng lớn , càng sâu càng tốt: cá đánh nhau có chổ mà trốn
    Hồ nhỏ , cạn thì phải nuôi nhiều em : ko có chổ để đánh nhau, bơi còn phải né, phải tránh thì chổ đâu mà cà khịa .
    Cá rông đánh nhau khi nào đã tìm được đại ca thì thôi, ko cắn đến chết như các loại cá khác, mỗi con có chỗ ăn riêng nên cũng ko dành nhau thức ăn, hhoặc đại ca ăn no rồi thì thôi
    Để giảm đánh nhau thì nên nuôi 1 con lớn rồi 2-3 em nhỏ , nhưng lúc đầu thì ko cho các em ăn nhiều quá dể xảy ra sự cố.
    Nuôi hai em cũng được nhưng hai em khác size, ko nuôi dòng kim chung với huyêt.
    Cuốii cùng là .......hên xui !!!! Hêhhehehe

Senior Member
    Thanks
    326
    Trích Nguyên văn bởi hachi View Post
    Mình có vài điều lưu ý khi nuôi Cộng đồng ( nhưng cũng hên xui, và tuỳ theo trình độ người chơi)
    Hồ càng lớn , càng sâu càng tốt: cá đánh nhau có chổ mà trốn
    Hồ nhỏ , cạn thì phải nuôi nhiều em : ko có chổ để đánh nhau, bơi còn phải né, phải tránh thì chổ đâu mà cà khịa .
    Cá rông đánh nhau khi nào đã tìm được đại ca thì thôi, ko cắn đến chết như các loại cá khác, mỗi con có chỗ ăn riêng nên cũng ko dành nhau thức ăn, hhoặc đại ca ăn no rồi thì thôi
    Để giảm đánh nhau thì nên nuôi 1 con lớn rồi 2-3 em nhỏ , nhưng lúc đầu thì ko cho các em ăn nhiều quá dể xảy ra sự cố.
    Nuôi hai em cũng được nhưng hai em khác size, ko nuôi dòng kim chung với huyêt.
    Cuốii cùng là .......hên xui !!!! Hêhhehehe
    vậy giả sử em nuôi hb size 15 với NL size 20 bây giờ thì dc ko anh?

Vip Member
    Thanks
    103
    Trích Nguyên văn bởi thientsq12 View Post
    vậy giả sử em nuôi hb size 15 với NL size 20 bây giờ thì dc ko anh?
    vấn đề bạn hỏi nó khác với phạm trù nuôi cộng động mà mình đang đề cập. nuôi ngân long với các loại cá rồng khác tôi vẫn thấy các thành viên khác vẫn nuôi nên chắc cũng ko có vấn đề gì đâu bạn!

Banned
    Thanks
    0
    Mình nuôi tam long 1 e hb với 2 e ngân cùng size. Bình thường thì không sao nhưng bật 2 đèn lâu tí là chúng nó chiến nhau

Senior Member
    Thanks
    5

1320

sao kỳ vậy, em bật đèn thì nó hòa thuận, tắt đèn thì 1 con cắn 1 con, em khôn rồi, mua 1 con bự, 1 con nhỏ, con nhỏ chạy, con bự cắn, ko cùng size.... chỉ có 1 con tróc vẩy trầy di, rách vây, ko biết có chết ko thôi.

hy vọng chúng nó khi lớn sẽ là 1 trai 1 gái.

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của tình si:

Long_Phạm (04-21-2015)

Senior Member
    Thanks
    32
    mình cũng đang nuôi chung 2 em hb spl đây. mình số hên nuôi cả 2 e đều đầu gấu cả.
    Trước mình cho 2 e đánh đã phân ra thắng thua rồi ngăn hồ tách ra đến lành lặn rồi cho đánh nhau tiếp.
    Thức ăn cho ăn đúng cử và ăn no vừa, ngày 2 bửa.
    cứ tiếp tục làm như thế đến khi k đánh nữa.
    Mình áp dụng biện pháp này thấy càng ngày đánh nhau càng ngắn và chấn thương càng ít.
    Bạn thử như mình xem sao, mình thấy có khả quan. 2 e cùng size

8. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của Newbie2015:

99Gold99 (04-22-2015),Long_Phạm (04-21-2015)

Senior Member
    Thanks
    5
    Trích Nguyên văn bởi Newbie2015 View Post
    mình cũng đang nuôi chung 2 em hb spl đây. mình số hên nuôi cả 2 e đều đầu gấu cả.
    Trước mình cho 2 e đánh đã phân ra thắng thua rồi ngăn hồ tách ra đến lành lặn rồi cho đánh nhau tiếp.
    Thức ăn cho ăn đúng cử và ăn no vừa, ngày 2 bửa.
    cứ tiếp tục làm như thế đến khi k đánh nữa.
    Mình áp dụng biện pháp này thấy càng ngày đánh nhau càng ngắn và chấn thương càng ít.
    Bạn thử như mình xem sao, mình thấy có khả quan. 2 e cùng size
    SAO CÁCH LÀM CỦA BẠN THẤY phức tạp quá vậy, mình ko ngăn hồ, cho ăn cá sống, cứ mua 5 ngàn cá thả vô, khi nào nó ăn gần hết còn 1 -2 con thì thả vô tiếp. còn từ đầu là 1 con bự 1 con nhỏ rồi, con nhỏ bị đánh mình đầy thẹo, giờ ko thấy đánh nữa, thấy đại ca là lo chạy trước.... đánh nữa nghi có án mạng

10. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của tình si:

dacthoi71 (05-13-2016)

Junior Member
    Thanks
    5
    tốt nhất là nuôi 1 chú thôi, chăm sóc cũng dễ

Trang 3/3 đầuđầu 123

Quyền hạn