Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Phân biệt nhóm Kim Long (Highback, TongYan) và nhóm Thanh Long(Banja red, YellowTail) - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/8 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 80
    Senior Member
    Thanks
    63
    Loại TongYan là dong lai tạp mình chán hẳn rồi ,mua con hb cho nó lành. nhìn TongYan thấy nó rởm rởm như thế nào ấy. Đấy là ý kiến tớ có gì xin bỏ qua!

Senior Member
    Thanks
    27
    Cảm ơn bạn, bài viết hay wa!

Senior Member
    Thanks
    2,680
    Bài viết rất bổ ích. Vậy nên có bạn rao bán tongyan Vinh bảo là xem lai không phải. Thanks

Senior Member
    Thanks
    36
    Trích Nguyên văn bởi nobody View Post
    Đây là phần mình muốn các bạn quan tâm nhất : làm thế nào để ko bị lừa khi mua dòng Kim Long.

Các bạn hãy xem qua những tấm ảnh này

Tất cả những chú cá trên đều có ánh kim rất mạnh, sáng lòa luôn, đầu đầy hoa thị. Nhưng toàn bộ là yellow tail (1 họ TL) dc nuôi trong phông trắng cả. Các bạn có thể thấy, nhìn như 1 chú QB cực đẹp, nhưng lại là yellow tail cả. Cái mà 1 con QB đẹp ko có ở những con này là 3 đuôi trùng 1 màu, những chú này tuy ánh kim mạnh nhưng lại ko có viền vảy rõ ràng. Ko có con QB hay HB nào mà 3 đuôi trùng 1 màu cả. Đó là mấu chốt.
    Giả sử với những chú cá trong hình, người bán bảo là TongYan hay 24k gì bao nhiêu người mới chơi sẽ mua lầm? Khi mà 24k giá 12tr, những chú này họ rao chỉ 6-7tr.
    cho mình hỏi dòng TongYan golden có phải pom không bạn ?

Super Moderator
    Thanks
    426
    Trích Nguyên văn bởi Jian View Post
    thanks anh Vinh, bài viết quá bổ ích. Cái dòng yellow tail hình như tuyệt tích giang hồ rồi phải ko mấy anh nhỉ, ko còn thấy nữa :-? Size lớn chắc may ra còn mà khó kiếm, còn nhỏ thì...
    vì người bán cá ko mang về nữa thôi em. Em cứ nghĩ 1 chú Yellow tail nhỏ đem về VN giá cũng phải 1tr2-1tr3, trong khi đó HB nhiều khi sale chỉ ~2tr. Vậy ai sẽ mua yellow tail. hehe

Super Moderator
    Thanks
    426
    Trích Nguyên văn bởi serbaby94 View Post
    Con TongYan đẹp quá @@...Nhưng mà sao có nhiều bác nuôi đâu có đc như màu của bác Nobody up đâu :"(...
    TongYan là dòng lai, nên có con đẹp và con xấu chứ bạn. Mình cũng phải công nhận là TongYan đẹp rất hiếm.

Super Moderator
    Thanks
    426
    Trích Nguyên văn bởi việt hoàng View Post
    các bác cho hỏi thêm là thanh long có hai loại là thanh long chỉ vàng và thanh long vàng mà người ta gọi là thanh vàng có phải không thank
    ko phải bạn ah. Thanh Long gồm 2 loại : TL xanh thường và TL chỉ vàng. TL chỉ vàng là TL vàng đó, loại này đuôi có vài nan đan xen màu vàng nhạt. Còn loại TL thường đuôi thuần màu xanh.

Super Moderator
    Thanks
    426
    Trích Nguyên văn bởi nguyen2710 View Post
    sẵn đây nobody cho mình hỏi TongYang Golden khi lớn lên thì sẽ có những thay đổi gì, chẳng hạn như đuôi lúc nhỏ màu vàng thì khi lớn có chuyển màu khác không hay viển vảy hoặc nền vảy có gì khác với HB không vì mình thấy giá cả HB SP với TongYang chênh lệch nhau khá xa
    TongYan golden thật ra cũng là con HighBack Splendỏu đẹp thôi bạn, 1 số con sẽ có thêm cái đuôi trên màu vàng thay vì là màu nâu đen cố hữu của Kim Long. Màu sắc và viển vảy thì y như 1 con HB.

Senior Member
    Thanks
    17
    Trích Nguyên văn bởi nobody View Post
    vì người bán cá ko mang về nữa thôi em. Em cứ nghĩ 1 chú Yellow tail nhỏ đem về VN giá cũng phải 1tr2-1tr3, trong khi đó HB nhiều khi sale chỉ ~2tr. Vậy ai sẽ mua yellow tail. hehe
    Theo như những bài viết và hình minh họa của anh, thì em thấy mấy em tongyang cũng là yellow tail?

thay đổi nội dung bởi: hieunt73, 03-06-2013 lúc 12:59 PM Lý do: Xoá tên cửa hàng, tránh gây sự hiểu lầm

Super Moderator
    Thanks
    426
    Trích Nguyên văn bởi truongsonvn View Post
    Loại TongYan là dong lai tạp mình chán hẳn rồi ,mua con hb cho nó lành. nhìn TongYan thấy nó rởm rởm như thế nào ấy. Đấy là ý kiến tớ có gì xin bỏ qua!
    mình cũng ko thích TongYan. hehe. Ko phải vì nó là cá lai. Mà để kiếm 1 con TongYan sỡ hữu cả 2 thế mạnh của HL và QB là 1 điều cực kỳ khó. Quá khó để tìm 1 con TongYan đẹp. Nên thôi ko nuôi nữa. hehe

Trang 3/8 đầuđầu 12345 ... cuốicuối

Quyền hạn