Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Bài học đắt giá cho sự ỷ y
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/6 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 58
    Senior Member
    Thanks
    0

Bài học đắt giá cho sự ỷ y

Em chào các anh ...

Hôm nay buổi sáng đây 5h30 sáng e đã khóc như 1 thằng con nít ...em khóc rất rất là nhiều khi bao mồ hôi nước mắt của em sau 3 tiếng đã bay mất ...

Như các a củng biết em lân la khắp các 4rum nhất là 4rum cacanhhonganh em tìm mua những con HB có size tầm 30cm về nuôi cho đẹp nhà ... khi lân la hỏi thì e đc sự khuyên của các a đã chơi kinh ngiệm rằng : " Tiền nào của nấy " nên em quyết tâm đi vay họ hàng và vay tiền góp để sắm đc 1 em huyết ....

Lân la diễn đàn chính là cacanhhonganh và diendancacanh em chọn đc 1 em huyết của 1 anh ở gò vấp bán vs giá 17tr size hơn 30cm...

Chắc các a củng biết 1 thằng nhóc chưa đi làm chỉ lông bông trong nhà thì đào đâu ra tiền nên e chỉ biết đi vay và đi mượn để thoả mản đam mê của mình ...Chạy đôn chạy đáo em kiếm đc đủ số tiền mà ngta muốn bán em huyết ...

8h tối em mong cá qá và đt cho người ta giờ em lên xem - quảng đường củng 50km nên củng hok xa lắm ... em nâng niu và chuẩn bị cho em ấy 1 cái hồ rất hoành tráng từ trước " Hồ 2m1 - ngang 60cm - cao 70cm ...

Em có nuôi em 1 Thanh long size 55cm từ trc tới h nên em đi cắt kiếng ngăn đôi liền ... em nghĩ khi bắt về hok ngăn kiếng sẽ bị con thanh long cắn ... nhưng cắt kiếng 10h tối ai sẽ làm cho em !!! em xách xe đi nát cái quảng đường em hay đi qua ... em phải năn nĩ van xin như 1 thằng hề để cắt miếng kiếng ngăn lại cho con cá cưng của mình...giá cao bao nhiu em củng chịu ...

Khi đc a ấy nhiệt tình cắt dùm cái kiếng em vội vã về và ngăn lại ... em ưu tiên nó đc nửa hồ = con thanh long size 55cm luôn ...Nhưng cái giá em phải trả sau 1 đêm không ngủ là em quên mất vấn đề che đậy ... em chỉ che so sài = cái máng đèn mà không nghĩ tới việc em ấy sẽ nhảy qua ...

3h sáng em vẫn ngồi ngắm cá ... em chăm chút kỉ từng ly từng tí 1 ... và tắt đèn đi ngủ ... 5h sau 2 tiếng chợp mắt em nóng ruột qá và dậy thật sớm để ngắm cá tập thể dục ... khi bật đèn ... em oà khóc khi không còn cá trong hồ ... em mò mẫm khắp và thấy xác e ấy đã nằm dưới sàn nhà ... thân hình chả còn nguyên vẹn ... rách đuôi . tróc 7 cái vảy và hỏng mất 1 cái mắt ... em vội vã bỏ vô hồ thì cá đã khô rồi ... chả còn cú vãn đc gì nửa ...

Đến bây h em củng chẳng tin nổi ... chỉ sau 2 tiếng ... 1 con cá 1 thành viên trong gia đình em giờ đã không còn ... thoáng em nghĩ cứ như mơ ... tiền thì mất rồi em cũng chả thấy tiếc nhưng ước mơ của em thực hiện giờ chả còn nửa ... em cũng nghĩ quẩn ... em tức em khóc em muốn đập nát cái hồ cá và giết chết con Thanh Long cho rồi ...

Em ngồi nhìn xác cá mà khóc chả còn gì để hối tiếc ... nó thảm lắm các a ạ :( ... không còn nguyên vẹn như lúc em cưng chiều e bồng về ... đuôi thì cụt hết rồi :( vãy thì nát cái lưng luôn và mắt thì bị hỏng mắt rồi :(( ...

Em cảm thấy chán nản qá ... suy sụp hẳn ... bao nhiu đam mê ước muốn tiền bạc em tan đi hết khi em chỉ biết kiếm tiền - đi mua và chả biết đc môi trường em ấy sống nguy hiểm tới cở nào e nghĩ thân xác như vậy chỉ là con Thanh Long cắn thôi chứ 2 con Hồng Két size bé tí thì chả làm ăn gì đc như vậy ...

Em củng mới chơi cá đây thôi - e chưa giao lưu chưa quen biết đc ai trong 4rum ... nhưng chắc e dừng đam mê qá ... em mất hết rồi ... Cái đầu tiên em làm bây h chỉ là rữa sạch cá và đem chôn , cái thứ hai em phải đi kiếm gì làm để trả số nợ mà em vay :( ... nhưng đam mê thì khó bỏ ... nhìn các a cá này cá nọ , bối này huyết nọ em chỉ thêm khóc ... và sầu ...Hôm nay củng là ngày đám dỗ chú em - em khóc nhìu lắm ... mọi chuyện cứ ụp vô đầu em - em chán nản vô cùng ... quý biết bao nhiêu em thương nó vì e chưa chăm sóc nó đc ngày nào ... em đã mua sẵn 10 ngàn dế và 10 ngàn sâu để chuẩn bị cho nó ăn khi nó đã quen hồ ... mà giờ :( nếu em không mua , em không hối hả bắt cá về thì nó đâu phải chết tức tưởi như vậy :(( em thấy như mình đã giết 1 sinh linh vô tội vậy

E mong những ai mới chơi như em hoặc có những em size nhỏ nuôi chung vs size to thì nên cẩn thận ... đừng ỷ y như em vì miếng kiếng ... bên ngoài hồ còn nhiều cạm bẩy lắm - hãy cưng cá nhưng cưng bồ mình vậy ... lúc chơi cá vì lo cá , suốt ngày chỉ biết cá cá ... em mất cả bồ , t/c sâu đậm thời học sinh 3 năm cấp 3 , giờ bồ em thay đổi lại lấy lí do vì con cá ...... giờ em mất người em thg* nhất ... em chán nản qá :( ... e mong đừng ai phải đau khổ như em khi ỷ y sự đùa cợt vs những em sinh linh này
    thay đổi nội dung bởi: Xitaaa, 06-26-2013 lúc 07:34 AM

Senior Member
    Thanks
    574
    Thành thật chiu buồn cùng bạn,rất thông cảm vói tam trạng của bạn lúc này.cố gắng vượt qua.nhé
    Hoàng vũ
    Clb ca rồng Nhà Bè - Quận 7
    http://cacanhhonganh.com.vn/forum/sh...ad.php?t=13083

Senior Member
    Thanks
    45
    xin chia buồn,chúc a mau trả được nợ cũ ,làm lại 1 e là hết buồn thôi

Senior Member
    Thanks
    70
    chia buồn cùng bạn nhé!

Junior Member
    Thanks
    1
    bài học đắt giá quá... chia buồn cùng bạn

Senior Member
    Thanks
    0
    Em buồn qá các bác ạ :(

Super Moderator
    Thanks
    2,612
    Một bài viết mang đầy tâm sự mình Xin chia buồn cùng bạn đúng là một bài học đắt giá, bồ mất cá mất chúc cho bạn nhanh vượt qua làm lại từ đầu nha bạn .
    thay đổi nội dung bởi: TRUONG SA, 06-26-2013 lúc 07:28 AM

VIP Member
    Thanks
    88
    xin chia buồn cùng bạn ! cá nhảy ra ngoài là nguyên nhân chết hàng đầu ! Lần sau làm lại nhớ cẩn thận những điều cơ bản trước !
    POM CÁ ĐỠ GHIỀN
    NUÔI CÁ ĐỂ DƯỠNG TÂM - DƯỠNG TÂM ĐỂ NUÔI CÁ

Senior Member
    Thanks
    30
    Mình đã trãi qua sự mất mát đó nên rất hiểu tâm trạng của bạn! Hãy cố gắng làm việc dành dụm tiền và tiếp tục niềm đam mê nha bạn!
    HL2 - Super highback - Blood red - Highback splendour - Royal red

Senior Member
    Thanks
    0
    Em thật sự bây h là trống rỗng lắm :( ... khóc củng cạn nc' mắt rồi ...

Giờ mà nối tiếp đam mê thì em củng chẳng còn khả năng ... vì giá em đó không rẻ xíu nào ... quan trọng bây h là em đi làm trả nợ cho ngta ... nếu khả năng em sẽ kiếm 1 em nào rẻ rẻ em mua em chăm lại

Trang 1/6 123 ... cuốicuối

Quyền hạn