Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Thuần cu gáy
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 10 trên 10

Ðề tài: Thuần cu gáy

Senior Member
    Thanks
    204

Thuần cu gáy

Số là đc ng ta cho 1 chú cu gáy đánh bẫy đc, nhờ cao thủ chỉ giáo cách thuần, thức ăn. Có nên để gần e cu gáy ja ko?
    Quitters is never win, Winners is never quit !!!
    Đào Khánh

2. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của hoacatim:

hoanhung (07-30-2013),mu_tit_carong (07-29-2013)

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    Trích Nguyên văn bởi hoacatim View Post
    Số là đc ng ta cho 1 chú cu gáy đánh bẫy đc, nhờ cao thủ chỉ giáo cách thuần, thức ăn. Có nên để gần e cu gáy ja ko?
    Mình không biết thuần, nhưng bọn chim bẫy này nó nhát lắm, mình cũng mua 2 con về hơn một năm rồi mà đến gần vẫn nhảy loạn xạ, trong khi mình biết mấy người nuôi cu đẻ ra, con nhỏ nuôi lớn nó dạn lắm, thò tay vào bắt, chơi với nó được.

chúc bạn nhanh thuần được em nó
    Nhẫn nhục không phải là thái độ hèn nhát, mà đó là sự thực tập mở rộng dung lượng trái tim để chứa đựng được những khó khăn lớn.

4. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của mu_tit_carong:

haidangvtvt (07-29-2013),hoacatim (07-30-2013),hoanhung (07-30-2013),Viettrinh86 (07-29-2013)

Senior Member
    Thanks
    204
    Thank a, nuôi cu gáy con thì rất dễ fạn người nhưng gáy thì lại ko hay bằng mấy e đánh bẫy. Hiện h e đã cắt bớt lông đuôi và lông cánh, mang treo ở nơi đông người. Chờ 1 thời gian xem có kết quả ko.
    Đào Khánh

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của hoacatim:

mu_tit_carong (07-30-2013)

Super Moderators
    Thanks
    5,882
    Cu...bẩy đc nhiều con nhát quá cứ nhảy loạn xạ khi người đến gần! Ban đầu phải trùm áo lồng suốt, thời gian sau từ từ vén chút áo lồng lên...bọn này dễ ăn, cái gì cũng quất,,, kể cả cơm!!!
    Lưu ý: Cu...rất dễ...rụng lông!!! Có khi trụi nguyên con,,, lúc đó nên cho em nó lên...chảo thôi chứ đừng mất tg vô ích, để chăm em Rồng...sướng hơn!

Bữa nào thuận tiện, ghé qua nhà bạn anh xin cho một con cu... Con về nui cho phẻ!

8. Có 3 thành viên đã cám ơn bài viết của hieunt73:

hoacatim (07-30-2013),hoanhung (07-30-2013),mu_tit_carong (07-30-2013)

Super Moderator
    Thanks
    9,524
    Cu gáy mời bẫy về anh nhốt vào lồng rồi lấy áo lồng trùm kín nó lại, tránh gặp người làm em nó nhảy loạn xạ làm rụng lông. Việc này hơi mất thời gian nha anh Khánh ơi.
    Còn cho ăn thì anh ra mua thóc, hạt kê ăn cho ăn là được rồi.
    NHỮNG GÌ MÌNH NHẬN ĐƯỢC KHÔNG BẰNG NHỮNG GÌ MÌNH CHO ĐI

10. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của hoanhung:

hieunt73 (07-30-2013),hoacatim (07-30-2013)

Senior Member
    Thanks
    204
    Trích Nguyên văn bởi hieunt73 View Post
    Cu...bẩy đc nhiều con nhát quá cứ nhảy loạn xạ khi người đến gần! Ban đầu phải trùm áo lồng suốt, thời gian sau từ từ vén chút áo lồng lên...bọn này dễ ăn, cái gì cũng quất,,, kể cả cơm!!!
    Lưu ý: Cu...rất dễ...rụng lông!!! Có khi trụi nguyên con,,, lúc đó nên cho em nó lên...chảo thôi chứ đừng mất tg vô ích, để chăm em Rồng...sướng hơn!

Bữa nào thuận tiện, ghé qua nhà bạn anh xin cho một con cu... Con về nui cho phẻ!
    Kết cái câu này của a Hiếu nhất nè. Cao thủ kinh nghiệm có khác.
    Đào Khánh

12. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của hoacatim:

hieunt73 (07-30-2013)

Senior Member
    Thanks
    204
    Trích Nguyên văn bởi hoanhung View Post
    Cu gáy mời bẫy về anh nhốt vào lồng rồi lấy áo lồng trùm kín nó lại, tránh gặp người làm em nó nhảy loạn xạ làm rụng lông. Việc này hơi mất thời gian nha anh Khánh ơi.
    Còn cho ăn thì anh ra mua thóc, hạt kê ăn cho ăn là được rồi.
    Thank a Hùng, đang cho e nó ăn hạt kê
    Đào Khánh

Super Moderator
    Thanks
    9,524
    Thêm thóc đi anh Khánh. Hạt kê cho ăn giống như cho em bé ăn dặm thôi anh ơi.
    NHỮNG GÌ MÌNH NHẬN ĐƯỢC KHÔNG BẰNG NHỮNG GÌ MÌNH CHO ĐI

Senior Member
    Thanks
    204
    Trích Nguyên văn bởi hoanhung View Post
    Thêm thóc đi anh Khánh. Hạt kê cho ăn giống như cho em bé ăn dặm thôi anh ơi.
    Cho vào vài thứ rồi a, thóc, kê, đậu xanh. nhưng cứ toàn xơi kê, giốnh như rồng vậy chỉ ăn sâu dế, ko ăn tôm. hehehehe
    Đào Khánh

16. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của hoacatim:

hoanhung (07-30-2013)

Senior Member
    Thanks
    201
    Trích Nguyên văn bởi mu_tit_carong View Post
    Mình không biết thuần, nhưng bọn chim bẫy này nó nhát lắm, mình cũng mua 2 con về hơn một năm rồi mà đến gần vẫn nhảy loạn xạ, trong khi mình biết mấy người nuôi cu đẻ ra, con nhỏ nuôi lớn nó dạn lắm, thò tay vào bắt, chơi với nó được.

chúc bạn nhanh thuần được em nó
    nuôi cu đẻ ra, còn nhỏ nuôi tới lớn thì rất dạn người, có thể thấy người là gáy gù ngay, e nghe người ta gọi nó là "chim chào khách", loại này nuôi cho nó gáy nghe thì hay, chứ ra rừng chơi, đánh chim bổi thì dở lắm.
    chim rừng sau khi bị đánh bắt đem về nhà thì còn nhát lắm, và k quen môi trường nuôi nhốt, nên a nên để cu ở nơi ít người qua lại, để xa cu mồi hay cu đã thuần thục, và k nên để chúng so kè chạm mặt nhau, vì làm vậy có thể làm cho cu mồi mình bị "lờn mặt", sau này sẽ k còn hay, hay nặng hơn là làm cho cu mới bắt về sợ quá, "bể" luôn.
    thức ăn a chủ yếu cho ăn lúa thôi, đừng cho ăn kê nhiều, nhất là khi chim đang mùa thay lông, vì nó sẽ đổ lông nhiều thêm, cung cấp nước sạch đầy đủ, vì cu k tắm như chim, chỉ lâu lâu đút đầu vô hủ nước thôi nên mau dơ lắm.
    áo lồng a k cần trùm kín đâu, trùm xung quanh rồi vén mặt cửa trước lên là được rồi a.
    vài ý kiến e học lõm được, e cũng là tay ngang, nên có j sai sót mong các anh sữa chữa thêm.

18. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của anhluong367:

hoacatim (08-03-2013)

Quyền hạn