Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
[Các loài chó nổi tiếng trên TG] - Phần 2: Kavkazskaya Ovcharka (Caucasian Shepherd)
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 10 trên 10
    Super Moderator
    Thanks
    15,542

[Các loài chó nổi tiếng trên TG] - Phần 2: Kavkazskaya Ovcharka (Caucasian Shepherd)

Có thể nói trên Thế giới hiện nay, đối thủ của Ngao Tạng thần khuyển về sức chiến đấu và thể tạng chỉ có Ovcharka

Сó nguồn gốc từ vùng Kavkaz (Caucas), đây là loại chó săn, chăn cừu khổng lồ, thuộc chủng loài chó chăn da súc và canh gác thời cổ đại, xuất hiện từ trước rất lâu sự hình thành quốc gia đầu tiên của Châu Âu. Ngày nay ta có thể gặp được Kavkazskaya ovcharka trên khắp lãnh thổ các quốc gia thuộc Liên Bang Xô Viết cũ.
    K.O sống trên các thảo nguyên có chân dài và thể tạng khôi vĩ Hơn những anh em cùng dòng giống sống ở vùng đồi núi. Chó KO được ca ngợi như một người lính gác siêu việt. Quy định chuẩn đầu tiên về giống này được chấp nhận vào năm 1931.

Đặc trưng về giống:

K.O có sức chịu đựng rất tốt, ko đòi hỏi sự chăm sóc lớn và có thể thích nghi với mọi điều kiện thời tiết. Là loài chó có tư chất canh gác bẩm sinh, hiếm khi hòa nhã với người ngoài. K.O tự lập và ko bị lệ thuộc, có tính cách rất mạnh mẽ và hoàn toàn ko phù hợp với người chủ yếu ớt hoặc ko có kinh nghiệm, cần phải có bàn tay thật cứng rắn và đầy kinh nghiệm mới có thể dạy dỗ nó phát triển đúng
    hướng.
    (Đa số e biết chó này quân đội Nga và Đông Âu sử dụng nhiều)

Nuôi dưỡng và chăm sóc:
    KO – ko fải là loài chó nên nuôi trong thành phố, tốt nhất để nó canh giữ những ngôi Nhà nghỉ của gia đình ở ngoại ô.
    Nên chải lông bằng lược chuyên dụng 1 tuần 1 lần để chăm sóc bộ lông của nó.

Mô tả:

Đầu khá to, hộp sọ rộng lớn với kết cấu hình vòng cứng chắc, phía trước hộp sọ rộng, có một rãnh nhỏ chia đôi hộp sọ.
    Mắt: mắt nhỏ tối màu, có hình ô van.
    Mũi: mũi khỏe, rộng, màu đen. ngoài ra có thể có mũi màu nâu đối với các giống chó có mõm màu trắng hoặc vàng nhạt
    Mõm ngắn hơn hộp sọ, vát nhẹ ,
    Răng: trắng khỏe, phát triển đều, khít, không bị hổng chân răng, răng cửa chắc chắn, đớp theo kiểu xé nát
    Tai: vểnh cao
    Cổ: ngắn, đầy sức mạnh, hướng từ 30° đến 40° so với lưng.

Thân thể:

Vai, lưng: rộng, vạm vỡ khỏe mạnh.
    Eo: ngắn, rộng, hơi cong.
    Ngực: rộng, sâu.

Màu:

- Màu xám (với các sắc thái từ xám đen đến xám rơm nhạt) với màu hơi hung đỏ.
    - pha trộn giữa trắng, nâu đỏ
    - vện, vằn, đốm, khoang

Chiều cao:

Chó đực cao ko dưới 65cm, chó cái ko dưới 62cm
    Trọng lượng:
    45 – 75kg
    FCI-Standard N° 328 / 22. 04. 1996 / GB

(Chiều cao và trọng lượng trên đây chỉ là theo chuẩn trên lý thuyết, còn thực tế thì các bác xem ảnh tự hiểu )

K.O là một trong những giống chó cổ nhất hành tinh. Xuất hiện từ 2000- 3000 năm trước tại khu vực giữa biển Đen và biển Kaspi.
    K.O - là loài chó được phát triển và chọn lọc nuôi dưỡng rất tự nhiên trong đời sống hàng ngày người dân chứ ko hề qua "nghiên cứu lai tạo thí nghiệm" nào.
    Đặc điểm của KO - là giống chó canh gác rất hữu hiệu, dữ dằn và ko bao giờ tin tưởng người lạ, bướng bỉnh và thích tự do.
    Ngày nay KO xuất hiện ở nhiều nước trên thế giới, nhưng phần nhiều là ở Nga, Ucraina và Blarussia.
    Đặc biệt khuyến cáo: ko dành cho những người mới nuôi với mục đích làm bạn!!!

**** Em nó hiện nay ở VN được nhập về khá nhiều, nhưng chính e cũng thấy người ta bỏ tiền ra mua xong bán tháo ngay sau 1 thời gian. (Dự là chắc không áp chế được tính khí em nó nên em nó tợp cho... hehe...
    Em nó giá hiện nay 1 bé 3 tháng tầm trên dưới 30-40tr tùy phẩm chất. hehe...

Vài hình ảnh đẹp của Ovcharka

Bonus cái cờ líp nè

thay đổi nội dung bởi: Long_Phạm, 08-28-2013 lúc 12:29 AM

2. Có 13 thành viên đã cám ơn bài viết của Long_Phạm:

Anhquoc (08-28-2013),batuocbongdem (08-28-2013),bazooka (08-28-2013),carongvungtau (08-28-2013),hiep_pham1981 (08-28-2013),hieunt73 (08-28-2013),Lãng tử Sài thành (08-28-2013),lmhoa (08-28-2013),manh_hungc@yahoo.com (08-28-2013),NoSelf (08-28-2013),quangvinh1986 (08-28-2013),thangmt (08-28-2013),tuan_anh03 (08-28-2013)

Super Moderators
    Thanks
    5,882
    Rất hay! Thanks Long_Pham!
    Đúng là nhìn mấy em này có cảm giác ... Ko an toàn nhỉ! He he

4. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của hieunt73:

hiep_pham1981 (08-28-2013),hoanhung (08-28-2013),lmhoa (08-28-2013),Long_Phạm (08-28-2013)

Super Moderator
    Thanks
    706
    ko tưởng tượng nổi nếu em nó vồ lên vật mình xuống ngặm ngay cổ như mấy con Berge thì như thế nào. Thanks bạn đã chia sẽ

6. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của batuocbongdem:

hoanhung (08-28-2013),Long_Phạm (08-28-2013)

Super Moderator
    Thanks
    15,542
    Hồi đó gần nhà e có ông kia giàu lắm nuôi 1 cặp này, mà tụi nó gầm gè nhau, 1 hôm đè nhau ra cắn mà ổng thấy 2 con cắn xe nhau ghê quá, ổng lấy vòi nước xịt tụi nó vẫn ko chịu buông... Ổng nhào vô lôi ra, vẫn ko được, ổng lấy cây quánh cái nó tợp vào giò mấy cái mém đi nguyên cái bắp... Bữa sau ổng đăng bán lun. Còn 2 con chó thì nhìn như sì mâu... Bó tay.

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    có bài nào hay về chó Phú Quốc post lên cho nó tự hào Việt Nam đi LP(tụi Thái nói giống này của nó)
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

9. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của thangmt:

hoanhung (08-28-2013),Long_Phạm (08-28-2013)

Super Moderator
    Thanks
    15,542
    Trích Nguyên văn bởi thangmt View Post
    có bài nào hay về chó Phú Quốc post lên cho nó tự hào Việt Nam đi LP(tụi Thái nói giống này của nó)
    ô kê anh... thực sự thì tụi Thái mang chó tụi nó qua lấy giống phú quốc mình, vì tụi nó cũng có 1 loại tựa như vậy mà ko bằng chó mình

11. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Long_Phạm:

thangmt (08-28-2013)

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    Trích Nguyên văn bởi Long_Phạm View Post
    ô kê anh... thực sự thì tụi Thái mang chó tụi nó qua lấy giống phú quốc mình, vì tụi nó cũng có 1 loại tựa như vậy mà ko bằng chó mình
    chó tụi nó có vẻ to kon hơn nhưng ko có lanh = chó PQ mình đúng ko LP hihi,trước ở quê có nuôi 1 con nó lỳ lắm cắn con chó Nga hàng xóm chà bá chạy luôn,hihi nó chặt cua nhanh lắm
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

13. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của thangmt:

Long_Phạm (08-28-2013)

Super Moderator
    Thanks
    15,542
    Trích Nguyên văn bởi thangmt View Post
    chó tụi nó có vẻ to kon hơn nhưng ko có lanh = chó PQ mình đúng ko LP hihi,trước ở quê có nuôi 1 con nó lỳ lắm cắn con chó Nga hàng xóm chà bá chạy luôn,hihi nó chặt cua nhanh lắm
    e làm bài chó PQ rồi đó, a vô xem cho zui

Senior Member
    Thanks
    226
    Trích Nguyên văn bởi Long_Phạm View Post
    e làm bài chó PQ rồi đó, a vô xem cho zui
    A ơi bít ai bán chó phú quốc ko?. Chỉ giúp với. Mà chó lai cũng được. Thank

Member
    Thanks
    7
    còn đây là pitbull(bully) no1 truly warrior
    nhưng một khi đã hỗn thì đừng hỏi tại sao