Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
wtt (pom) - phương pháp hay công cụ ? - Trang 2
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 2/10 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 96
    Senior Member
    Thanks
    119
    Bài viết hay và tâm huyết nhưng em vẫn ủng hộ phương pháp pom của anh Quang.

2. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của vietthuong:

aro88vn (09-05-2013),carongvungtau (09-05-2013),mu_tit_carong (09-05-2013),qualong (09-05-2013)

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Thú chơi là vô tận, trải nghiệm của mỗi người đối với thú chơi là thú vui của từng người vì thế mới có tính phong phú, đa dạng và thú vị của nó! Trên diễn đàn rất có nhiều ý kiến kể cả những ý kiến trái chiều nếu ko muốn nói là mâu thuẩn, ae chơi phải đầu tư công sức, trí tuệ và cả tiền bạc để chọn, để nhặt, để tích những kinh nghiệm quý báu cho riêng mình đó cũng chính là thú vui trong thú chơi! Như một mem trên diễn đàn đã nói "...người chơi cá là nghệ sĩ". Các bạn hãy trải nghiệm và chọn lựa cho mình cho mình một "con đường" cho riêng mình và đó mới chính là mình!
    thay đổi nội dung bởi: carongvungtau, 09-05-2013 lúc 10:13 PM
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

4. Có 7 thành viên đã cám ơn bài viết của carongvungtau:

aro88vn (09-05-2013),hieunt73 (09-06-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),lhcuong (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013),nobody (09-05-2013),qualong (09-05-2013)

Super Moderator
    Thanks
    426
    WTT hay ko? câu trả lời là bạn muốn con cá của bạn phát triển theo hướng nào thôi. hướng nào cũng có ưu và khuyết điểm cả.

6. Có 8 thành viên đã cám ơn bài viết của nobody:

174274 (09-06-2013),aro88vn (09-05-2013),carongvungtau (09-05-2013),hieunt73 (09-06-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),lhcuong (09-06-2013),manh_hungc@yahoo.com (09-07-2013),qualong (09-05-2013)

Senior Member
    Thanks
    119
    cám ơn các bạn đã quan tâm đến bài viết của mình!!! thật ra ý tưởng mình viết bài này là trong một lần tình cờ thấy một con tắc kè biến đổi màu và mình cũng đang nuôi cá rồng gây cho mình hơi tò mò vì cá rồng cũng có khả năng biến đổi màu, tìm hiểu thêm cấu tạo da của tắc kè và cá rồng. Điều thú vị mình thấy cấu tạo da và cơ chế tệp màu của chúng gần như là giống nhau nên mình cũng dành ít thời gian tìm hiểu, kết hợp với các thông tin chia sẻ của các thành viên khác, các thử nghiệm nuôi font tối và sáng của trại cá làm cơ sở cho mình viết bài này.

Mình cũng đang thử nghiệm trên con HB của mình, đây là con thứ hai. Con đầu tiên mình nuôi font tối, chỉ cho đèn hắt qua một tấm nhựa, hoàn toàn mờ ảo, hiện tại size 40 đã leo vảy hàng 5 nhưng không full hoàn toàn. trước đây khi mua size 18cm, vảy chỉ leo hàng 4, không có viền vảy hàng 5, song có một lớp bạc trắng mỏng chạy dọc chính giữa hàng 5, phải nhìn nghiêng mới thấy.

Mình sẽ cập nhật thông tin con HB thứ 2 của mình cho các bạn.

thân

8. Có 6 thành viên đã cám ơn bài viết của aro88vn:

carongvungtau (09-05-2013),hieunt73 (09-06-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),lhcuong (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013),qualong (09-05-2013)

Senior Member
    Thanks
    119
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    Thanks bạn đã chia sẽ một bài viết rất hay và công phu (chỉ tiếc đến khúc gây cấn mấy tấm ảnh minh họa gần cuối lại out , bạn cố gắng chỉnh lại đường link[dẫu biết rằng với vài tấm ảnh minh họa sẽ không khách quan cho lắm ...] cho anh em chiêm ngưỡng ké với nhé !!!) , tranh luận mãi cũng không nói lên được gì bằng thực tế , các anh em muốn trãi nghiệm để biết chính xác rất đơn giản , là chỉ việc bắt 02 em size tầm 15cm cùng bầy(lưu ý chưa từng được pom ngày nào kể cả từ trại cá nhé) chấp trước luôn , cho em có phẩm chất kém hơn em kia vào thùng pom đúng kỹ thuật , còn em phẩm chất cao hơn thì nuôi trong pom nền sậm nhé , nuôi tới khi trưởng thành . Lúc đó tương lai sẽ cho các bạn biết ... thế thôi !!!
    lúc post bài lên mình đã post nhiều lần mà vẫn không post được 3 tấm cuối, có lẽ dung lượng 15k nên hệ thống không chấp nhận. Đây không phải hình của mình nên không có ảnh gốc. Ảnh này thuộc trại DFI, để mình lụt lại xem nếu có sẽ cập nhật ngay. thanks bạn!!!

Mình thấy đa số các áp dụng WTT cho HB đến size40, mình nghĩ ở size này lượng tế bào chromatophores vàng cũng đã phát triển đáng kể rồi, màu có thể không chất lắm nhưng đã có thể thấy rõ các hàng vảy đã leo. còn việc cá có full luôn vảy hay không còn phụ thuộc vào lượng tế bào xanh dương ợ lớp da dưới lòng vảy, càng ít càng có khả năng full cao việc này thuộc gien di truyền nên mới có quá bối nền tím, nền bạc..vv

thân

10. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của aro88vn:

lhcuong (09-06-2013)

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi aro88vn View Post
    cám ơn các bạn đã quan tâm đến bài viết của mình!!! thật ra ý tưởng mình viết bài này là trong một lần tình cờ thấy một con tắc kè biến đổi màu và mình cũng đang nuôi cá rồng gây cho mình hơi tò mò vì cá rồng cũng có khả năng biến đổi màu, tìm hiểu thêm cấu tạo da của tắc kè và cá rồng. Điều thú vị mình thấy cấu tạo da và cơ chế tệp màu của chúng gần như là giống nhau nên mình cũng dành ít thời gian tìm hiểu, kết hợp với các thông tin chia sẻ của các thành viên khác, các thử nghiệm nuôi font tối và sáng của trại cá làm cơ sở cho mình viết bài này.

Mình cũng đang thử nghiệm trên con HB của mình, đây là con thứ hai. Con đầu tiên mình nuôi font tối, chỉ cho đèn hắt qua một tấm nhựa, hoàn toàn mờ ảo, hiện tại size 40 đã leo vảy hàng 5 nhưng không full hoàn toàn. trước đây khi mua size 18cm, vảy chỉ leo hàng 4, không có viền vảy hàng 5, song có một lớp bạc trắng mỏng chạy dọc chính giữa hàng 5, phải nhìn nghiêng mới thấy.

Mình sẽ cập nhật thông tin con HB thứ 2 của mình cho các bạn.

thân
    Bạn có thể chia sẽ clip pp nuôi của bạn , đặc biệt là ánh sáng đèn hắc qua tấm nhựa ... mình muốn biết tấm nhựa màu gì và bốn mặt còn lại là màu gì ??? mình đã từng chia sẽ pp nuôi môi trường ảo không dùng đèn , bằng cách nuôi trong can nhựa 50lit kín(được cắt thành rồi lắp lại dạng nắp mở ra đậy vào , chỉ chừa lổ là tròn nhỏ là nắp của can nhựa) chỉ lợi dụng ánh sáng tự nhiên hắc vào , không biết môi trường ảo của bạn đề cặp như thế nào ? rất muốn bạn chia sẽ thêm pp mốọi người cùng thụ hưởng nhé !!!
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

12. Có 7 thành viên đã cám ơn bài viết của qualong:

aro88vn (09-06-2013),hiep_pham1981 (09-05-2013),hieunt73 (09-06-2013),hoanhung (09-06-2013),lhcuong (09-06-2013),majetic1122 (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013)

Super Moderator
    Khát Vọng Đất ............ Chín Rồng .............
    Thanks
    3,101
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    Thanks bạn đã chia sẽ một bài viết rất hay và công phu (chỉ tiếc đến khúc gây cấn mấy tấm ảnh minh họa gần cuối lại out , bạn cố gắng chỉnh lại đường link[dẫu biết rằng với vài tấm ảnh minh họa sẽ không khách quan cho lắm ...] cho anh em chiêm ngưỡng ké với nhé !!!) , tranh luận mãi cũng không nói lên được gì bằng thực tế , các anh em muốn trãi nghiệm để biết chính xác rất đơn giản , là chỉ việc bắt 02 em size tầm 15cm cùng bầy(lưu ý chưa từng được pom ngày nào kể cả từ trại cá nhé) chấp trước luôn , cho em có phẩm chất kém hơn em kia vào thùng pom đúng kỹ thuật , còn em phẩm chất cao hơn thì nuôi trong pom nền sậm nhé , nuôi tới khi trưởng thành . Lúc đó tương lai sẽ cho các bạn biết ... thế thôi !!!
    Ngắn gọn,đơn giản,chứ không như e dài dòng lôi thôi,hehee.cảm a rất nhiều về kỹ thuật pom,những chia sẽ về kinh nghiệm pom trong đó có thành công và thất thoát.những thử nghiệm của a đã giúp ích cho những a e đi sau rất rất nhiều.biết rằng đã là thử nghiệm thì làm sao không thất thoát được đúng không a,nhưng a vẫn tiên phong,"sung phong hy sinh trước vì a e nuôi cá rồng"thank a lần nữa hy vọng a sẽ có nhiều nhiều bài hay hơn nữa vì a e có chung niềm yêu thích cá Rồng và giúp diễn đàn phát triển./.
    thay đổi nội dung bởi: Hóa Long, 09-06-2013 lúc 02:15 PM
    Nhẫn một chút sóng yên biển lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao

14. Có 6 thành viên đã cám ơn bài viết của Hóa Long:

aro88vn (09-05-2013),haidangvtvt (09-06-2013),hiep_pham1981 (09-05-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),majetic1122 (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013)

Super Moderator
    Khát Vọng Đất ............ Chín Rồng .............
    Thanks
    3,101
    Trích Nguyên văn bởi manh_hungc@yahoo.com View Post
    Quan điểm của mình là có tập luyện mới mau thành tài, Xấu mà biết phấn dù ko đẹp cũng xinh.
    Trẻ con sinh ra dù bé nhỏ hay bố mẹ thấp bé, nếu ăn uống tốt, tập luyện đúng cách ko cao cũng trung bình, ko thấp như bố mẹ được.
    Có điều chắc chắn, Pom/Wtt là rút ngắn thời gian leo vẩy và kích thích cá lên hết tiềm năng mà nếu nuôi thường ko thể hiện ra được (đặc biệt ở mảng đầu vàng), mình nghĩ con cá 70% pom đúng cách có thể lên đến 100%. chứ bản chất ko biến Cú thành Công, biến KLHV lên ful hàng 5 nổ trai đuôi được.
    Các bạn chú ý, muốn có con cá như ý, ngoài kỹ thuật nuôi phải chú ý lựa chọn từ lúc mua, muốn lúc size 30 lên ful hàng 5 thì lúc size 15 ít ra cũng phải lên đến viền hàng 5, muốn có đầu vàng thì lúc nhỏ cũng phải tý hoa thị. đừng nghĩ hồi nhỏ chỉ lên hàng 4 nuôi mấy tháng lên kín hàng 5, nuôi mấy tháng ko đc như kỳ vọng lại kêu trời, trước hết xem lại kỹ thuật mình đúng chưa và con cá mình nuôi có tiềm năng j không.
    Để nuôi thi đến lớn thì hơi lâu, chỉ cần các bạn mua 1 con 999 đầu 20% hoa thị, về nuôi phông đậm sau 3 tháng khả năng mất đầu là 90% (mình chứng kiến nhiều) trong khi nếu nuôi WTT khoảng lâu nhất là 1 năm( có khi nhanh hơn), chăc chắn cũng đc 60% đầu vàng. tùy độ già của cá khi lên hồ cũng giữ lại đc 30-50%.
    ĐỒng ý là tính tổng chi phí thì cuối cùng giá con HB cũng = con bối nhưng nó cũng là cái thú vui khi nuôi dòng kim, thông tin giờ quá nhiều. theo mình tùy lựa chọn người chơi. Cứ chơi rồi kiểm nghiệm chứ đọc tới đọc lui tàu hỏa nhập ma ko biết theo ai.
    Và không có gì là tuyệt đối trong các ví dụ minh họa nhé.
    thank a,đồng quan điểm.
    Nhẫn một chút sóng yên biển lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao

16. Có 5 thành viên đã cám ơn bài viết của Hóa Long:

aro88vn (09-05-2013),haidangvtvt (09-06-2013),majetic1122 (09-06-2013),manh_hungc@yahoo.com (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013)

Senior Member
    Thanks
    119
    Trích Nguyên văn bởi manh_hungc@yahoo.com View Post
    Quan điểm của mình là có tập luyện mới mau thành tài, Xấu mà biết phấn dù ko đẹp cũng xinh.
    Trẻ con sinh ra dù bé nhỏ hay bố mẹ thấp bé, nếu ăn uống tốt, tập luyện đúng cách ko cao cũng trung bình, ko thấp như bố mẹ được.
    Có điều chắc chắn, Pom/Wtt là rút ngắn thời gian leo vẩy và kích thích cá lên hết tiềm năng mà nếu nuôi thường ko thể hiện ra được (đặc biệt ở mảng đầu vàng), mình nghĩ con cá 70% pom đúng cách có thể lên đến 100%. chứ bản chất ko biến Cú thành Công, biến KLHV lên ful hàng 5 nổ trai đuôi được.
    Các bạn chú ý, muốn có con cá như ý, ngoài kỹ thuật nuôi phải chú ý lựa chọn từ lúc mua, muốn lúc size 30 lên ful hàng 5 thì lúc size 15 ít ra cũng phải lên đến viền hàng 5, muốn có đầu vàng thì lúc nhỏ cũng phải tý hoa thị. đừng nghĩ hồi nhỏ chỉ lên hàng 4 nuôi mấy tháng lên kín hàng 5, nuôi mấy tháng ko đc như kỳ vọng lại kêu trời, trước hết xem lại kỹ thuật mình đúng chưa và con cá mình nuôi có tiềm năng j không.
    Để nuôi thi đến lớn thì hơi lâu, chỉ cần các bạn mua 1 con 999 đầu 20% hoa thị, về nuôi phông đậm sau 3 tháng khả năng mất đầu là 90% (mình chứng kiến nhiều) trong khi nếu nuôi WTT khoảng lâu nhất là 1 năm( có khi nhanh hơn), chăc chắn cũng đc 60% đầu vàng. tùy độ già của cá khi lên hồ cũng giữ lại đc 30-50%.
    ĐỒng ý là tính tổng chi phí thì cuối cùng giá con HB cũng = con bối nhưng nó cũng là cái thú vui khi nuôi dòng kim, thông tin giờ quá nhiều. theo mình tùy lựa chọn người chơi. Cứ chơi rồi kiểm nghiệm chứ đọc tới đọc lui tàu hỏa nhập ma ko biết theo ai.
    Và không có gì là tuyệt đối trong các ví dụ minh họa nhé.
    mình đồng ý một phần quan điểm một phần quan điểm của bạn. tuy nhiên, chúng ta hãy thử đặt giả thiết ngược lại là con đầu vàng hoa thị đã mang gien full helmet, và ở size nhỏ lương hóoc-môn ở tuyến yên tiết ra chưa đủ để kích thích nó full helmet. nhưng đến tuổi sinh sản thì là chuyện khác. font nền và ánh sáng không thể tác động lên tuyến yên của cá.

tuy nhiên chúng ta có thể tác động làm cho màu của cá trở nên chất hơn bằng việc bổ sung các thực phẩm giàu carotenoid các tế bào màu phân bổ như thế nào là do gien di truyền qui định. Đây là một công việc phức tạp. WTT không thể làm được.
    thân

18. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của aro88vn:

Long_Phạm (09-05-2013),majetic1122 (09-06-2013),manh_hungc@yahoo.com (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013)

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi aro88vn View Post
    lúc post bài lên mình đã post nhiều lần mà vẫn không post được 3 tấm cuối, có lẽ dung lượng 15k nên hệ thống không chấp nhận. Đây không phải hình của mình nên không có ảnh gốc. Ảnh này thuộc trại DFI, để mình lụt lại xem nếu có sẽ cập nhật ngay. thanks bạn!!!

Mình thấy đa số các áp dụng WTT cho HB đến size40, mình nghĩ ở size này lượng tế bào chromatophores vàng cũng đã phát triển đáng kể rồi, màu có thể không chất lắm nhưng đã có thể thấy rõ các hàng vảy đã leo. còn việc cá có full luôn vảy hay không còn phụ thuộc vào lượng tế bào xanh dương ợ lớp da dưới lòng vảy, càng ít càng có khả năng full cao việc này thuộc gien di truyền nên mới có quá bối nền tím, nền bạc..vv

thân
    Bạn cho mình xin lỗi nhé ! mới đầu đọc toàn bộ bài viết mình cứ đinh ninh rằng những tấm ảnh bạn minh họa(dù link out ...) là do bạn chăm dưỡng thực tế gặt hái được ... nên có những câu cú mình viết hơi gây gắt , mong bạn thông cảm bỏ qua nhé !!!
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

20. Có 3 thành viên đã cám ơn bài viết của qualong:

aro88vn (09-05-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013)

Trang 2/10 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Quyền hạn