Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
wtt (pom) - phương pháp hay công cụ ? - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/10 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 96
    Super Moderator
    Thanks
    15,542
    Thật sự là e ko đọc hết. Nhưng lý thuyết nó vẫn là lý thuyết. Cái đã chứng minh được là gì? Đó là pom thật sự làm con cá bộc phát tiềm năng sớm hơn caí tuổi của nó (e pom bậy bạ thôi, nhưng ít ra cũng thấy được điều đó )
    Nhớ lại 1 câu của qualong tiên sinh "Nhận thấy phương pháp ứng dụng kỹ thuật pom wtt đem lại những kết quả rất thiết thực là giúp cá sớm thể hiện hết tiềm năng vốn có nhằm hạn chế và loại sớm những cá thể có phẩm chất kém ngay từ ban đầu , cho ta đỡ phải tốn kém và công chăm sóc khi mà lớn lên(cá trưởng thành trung bình 5năm...) phải thất vọng vì sự thể hiện không như mong muốn "
    Nhưng phải nói 1 điều, khi 1 con cá phẩm chất tốt dù ko pom nó vẫn....

2. Có 5 thành viên đã cám ơn bài viết của Long_Phạm:

aro88vn (09-05-2013),hiep_pham1981 (09-06-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013),qualong (09-06-2013)

Senior Member
    Thanks
    119
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    Bạn có thể chia sẽ clip pp nuôi của bạn , đặc biệt là ánh sáng đèn hắc qua tấm nhựa ... mình muốn biết tấm nhựa màu gì và bốn mặt còn lại là màu gì ??? mình đã từng chia sẽ pp nuôi môi trường ảo không dùng đèn , bằng cách nuôi trong can nhựa 50lit kín(được cắt thành rồi lắp lại dạng nắp mở ra đậy vào , chỉ chừa lổ là tròn nhỏ là nắp của can nhựa) chỉ lợi dụng ánh sáng tự nhiên hắc vào , không biết môi trường ảo của bạn đề cặp như thế nào ? rất muốn bạn chia sẽ thêm pp mốọi người cùng thụ hưởng nhé !!!
    Diện tích nuôi của mình 35cmx60cm(được ngăn ra từ thùng nhựa diện tích 60cmx90cm) hai bên được ngăn bởi tấn gỗ dài 45cm, phần còn thiếu mình lót 1 tấm nhựa. bên diện tích nhiều mình nuôi một con cá khác cùng với một bóng rạng đông 7500k, có nghĩa ban ngày con HB dùng ké đèn. bên con HB chỉ có một bóng đèn nhỏ trái ớt vàng được bỏ vào phin cà phê và chỉ bật vào ban đêm. mình cũng tận dụng ánh sáng mờ ảo này làm đèn ngủ cho phòng mình.

phòng không có cửa sổ (bên cạnh đã xây nhà) nên không có ánh sáng mặt trời.

thân

4. Có 6 thành viên đã cám ơn bài viết của aro88vn:

haidangvtvt (09-06-2013),hiep_pham1981 (09-06-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),Long_Phạm (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013),qualong (09-06-2013)

Super Moderator
    Khát Vọng Đất ............ Chín Rồng .............
    Thanks
    3,101
    ;
    Trích Nguyên văn bởi aro88vn View Post
    Diện tích nuôi của mình 35cmx60cm(được ngăn ra từ thùng nhựa diện tích 60cmx90cm) hai bên được ngăn bởi tấn gỗ dài 45cm, phần còn thiếu mình lót 1 tấm nhựa. bên diện tích nhiều mình nuôi một con cá khác cùng với một bóng rạng đông 7500k, có nghĩa ban ngày con HB dùng ké đèn. bên con HB chỉ có một bóng đèn nhỏ trái ớt vàng được bỏ vào phin cà phê và chỉ bật vào ban đêm. mình cũng tận dụng ánh sáng mờ ảo này làm đèn ngủ cho phòng mình.

thân
    bạn nuôi bao nhiêu con cá Rồng trong môi trường : Đúng WTT rồi.xin trả lời câu hỏi đơn giản trên thôi.
    Nhẫn một chút sóng yên biển lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao

6. Có 6 thành viên đã cám ơn bài viết của Hóa Long:

aro88vn (09-06-2013),haidangvtvt (09-06-2013),Long_Phạm (09-06-2013),majetic1122 (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013),qualong (09-06-2013)

Member
    Thanks
    41

apprren

Trích Nguyên văn bởi Hóa Long View Post
    ;

bạn nuôi bao nhiêu con cá Rồng trong môi trường : Đúng WTT rồi.xin trả lời câu hỏi đơn giản trên thôi.
    Bác nóng rồi. Chủ thớt chỉ là người tìm tòi kiến thức đem lên diễn đàn cho ae lấy cái thread để đọc chứ những fan của wtt đọc xong bài này có bỏ wtt không hay vẫn cứ ...pom??? Câu trả lời thì cứ trải nghiệm thực tế là câu trả lời chính xác nhất. Có những thứ mà khoa học cũng chẳng giải thích được! Và wtt đôi khi cũng là một cái thú...tập cho ta tính nhẫn nại(đợi chờ kết quả, vệ sinh thùng pom đều đặn) và kích thích sự sáng tạo(liên tục mầy mò tìm cách giảm...tiền điện mà vẫn đạt hiệu quả). Chỉ nhiêu đó thôi cũng đủ để mình vote cho wtt: nuôi cá dưỡng tâm mà, phải không ae??

8. Có 6 thành viên đã cám ơn bài viết của SG.Dreamer:

174274 (09-06-2013),hiep_pham1981 (09-06-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),Long_Phạm (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013),qualong (09-06-2013)

Administrators
    Thanks
    3,466
    mình đồng ý một phần quan điểm một phần quan điểm của bạn. tuy nhiên, chúng ta hãy thử đặt giả thiết ngược lại là con đầu vàng hoa thị đã mang gien full helmet, và ở size nhỏ lương hóoc-môn ở tuyến yên tiết ra chưa đủ để kích thích nó full helmet. nhưng đến tuổi sinh sản thì là chuyện khác. font nền và ánh sáng không thể tác động lên tuyến yên của cá.

tuy nhiên chúng ta có thể tác động làm cho màu của cá trở nên chất hơn bằng việc bổ sung các thực phẩm giàu carotenoid các tế bào màu phân bổ như thế nào là do gien di truyền qui định. Đây là một công việc phức tạp. WTT không thể làm được.
    thân
    Bạn ơi ! không cần đầu hoa thị đâu bạn à , bạn cứ thấy bất cứ em nào từ 16 -40cm(cá tơ nhé , không tính mấy em già bị bosai nhé) đầu lên 99% lưng ful hoàn toàn , đem nuôi phông nền đậm cho tới lúc em nó hóa kiếp xem có thành full helmet không nhé ... thật ra nếu bạn từng trãi nghiệm thì sẽ biết được rằng những em lên kín đầu(đây là yếu tố chứng tỏ phần nào em nó thuộc hàng phẩm chất cực phẩm) nhưng chưa đạt lớp ánh kim mạnh cần thiết để duy trì , nếu nuôi phông nền đậm(tối màu) bạn sẽ cho em nó có quả đầu đen hoàn cốt chủ , lúc này nội bạn trông vẩy hàng 6 full hoàn toàn(nền vẩy và viền vẩy lên hoàn toàn chứ không có những lớp cháy đen nham nhở nhé) theo đúng nghĩa hàng cực phẩm lại là một vấn đề khác ...

Trích Nguyên văn bởi Long_Phạm View Post
    Thật sự là e ko đọc hết. Nhưng lý thuyết nó vẫn là lý thuyết. Cái đã chứng minh được là gì? Đó là pom thật sự làm con cá bộc phát tiềm năng sớm hơn caí tuổi của nó (e pom bậy bạ thôi, nhưng ít ra cũng thấy được điều đó )
    Nhớ lại 1 câu của qualong tiên sinh "Nhận thấy phương pháp ứng dụng kỹ thuật pom wtt đem lại những kết quả rất thiết thực là giúp cá sớm thể hiện hết tiềm năng vốn có nhằm hạn chế và loại sớm những cá thể có phẩm chất kém ngay từ ban đầu , cho ta đỡ phải tốn kém và công chăm sóc khi mà lớn lên(cá trưởng thành trung bình 5năm...) phải thất vọng vì sự thể hiện không như mong muốn "
    Nhưng phải nói 1 điều, khi 1 con cá phẩm chất tốt dù ko pom nó vẫn....

Đúng rồi em ! cá phẩm chất tốt dù ko pom nó vẫn lên nhưng vấn đề là nó lên như thế nào ??? thử đem những em có cùng phẩm chất tốt nuôi theo hai phương pháp khác xa hoàn toàn , nếu đem so về độ full vẩy và đầu , thì những em được nuôi trong phông nền đậm sẽ rớt ngay từ vòng gởi xe

thân
    Bạn ơi ! Bạn có thể chia sẽ clip(đây là phần nào cơ sở chứng minh cho một phương cách nuôi) , mình chỉ muốn thọ giáo bạn tấm nhựa như bạn chia sẽ là màu gì thôi ...

Trích Nguyên văn bởi SG.Dreamer View Post
    Bác nóng rồi. Chủ thớt chỉ là người tìm tòi kiến thức đem lên diễn đàn cho ae lấy cái thread để đọc chứ những fan của wtt đọc xong bài này có bỏ wtt không hay vẫn cứ ...pom??? Câu trả lời thì cứ trải nghiệm thực tế là câu trả lời chính xác nhất. Có những thứ mà khoa học cũng chẳng giải thích được! Và wtt đôi khi cũng là một cái thú...tập cho ta tính nhẫn nại(đợi chờ kết quả, vệ sinh thùng pom đều đặn) và kích thích sự sáng tạo(liên tục mầy mò tìm cách giảm...tiền điện mà vẫn đạt hiệu quả). Chỉ nhiêu đó thôi cũng đủ để mình vote cho wtt: nuôi cá dưỡng tâm mà, phải không ae??
    Đúng rồi bạn ! cái quan trọng trong quan điểm chơi , là chơi theo cái thú mà mình thích , chẳng ai có quyền ép buộc ai cả , cứ thấy pp nào hợp theo sở thích của mình thì chơi thôi
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

10. Có 6 thành viên đã cám ơn bài viết của qualong:

hiep_pham1981 (09-06-2013),hoanhung (09-06-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),Long_Phạm (09-06-2013),manh_hungc@yahoo.com (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013)

Super Moderator
    Thanks
    15,542
    Trích Nguyên văn bởi qualong View Post
    Đúng rồi bạn ! cái quan trọng trong quan điểm chơi , là chơi theo cái thú mà mình thích , chẳng ai có quyền ép buộc ai cả , cứ thấy pp nào hợp theo sở thích của mình thì chơi thôi
    Ngay từ đầu đã cảm thấy "con đường gian khổ" thích hợp với bản thân nên theo đuổi... dù chỉ thấy cái lưng con cá đi nữa, nhưng thà tốn 1 năm để sung sướng tê tái, còn hơn tốn 3-4 năm mới thấy cái sung sướng đó... khữa khữa...

12. Có 6 thành viên đã cám ơn bài viết của Long_Phạm:

aro88vn (09-06-2013),hiep_pham1981 (09-06-2013),hoanhung (09-06-2013),HUYẾT CAO LƯNG (03-05-2014),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),mu_tit_carong (09-06-2013)

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi Long_Phạm View Post
    Ngay từ đầu đã cảm thấy "con đường gian khổ" thích hợp với bản thân nên theo đuổi... dù chỉ thấy cái lưng con cá đi nữa, nhưng thà tốn 1 năm để sung sướng tê tái, còn hơn tốn 3-4 năm mới thấy cái sung sướng đó... khữa khữa...
    em thử nuôi vài em như anh ! trên hồ có dưới thùng có thì sẽ cảm nhận rõ rệt sự khác biệt của 2 pp , mỗi thứ đều cho ta những được cái hay cái dở em ơi , để từ đó ta rút tỉa được kinh nghiệm cái ưu điểm của 2 pp , áp dụng cùng lúc bổ trợ cho nhau , nhằm cố gắng tạo ra thứ tạm xem là được

14. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của qualong:

aro88vn (09-06-2013),hiep_pham1981 (09-06-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),Long_Phạm (09-06-2013)

Senior Member
    Thanks
    3
    Dù nuôi chưa nhiều cá nhưng em có suy nghĩ cá nhân thế này. Việc POM hay WTT đúng cách thực sự có tác dụng vì có thể do quen với môi trường ánh sáng trắng thì các tế bào chromatophores trắng hay vàng (đỏ) sẽ phát triển mạnh (lớp tế bào đó nhiều hơn và dầy hơn) lấn át chromatophores đen. Nên khi đưa lên hồ phông tối màu thì thì lớp tế bào chromatophores đen sẽ phát triển ít hơn. Khi đó thường thì vẫn giữ độ leo vảy tốt nhưng ko đảm bảo giữ nguyên độ leo vảy 100%.

Riêng trường hợp con cá sau khi lên hồ phông tối màu mà rớt vảy thảm hại có thể do gen nên chromatophores đen phát triển mạnh hơn chromatophores màu khác. Tạo nên quan điểm bài khích POM hay WTT.

Lại là ý kiến cá nhân em hay đồng quan điểm với nhiều bác thì việc cá leo vảy cao hay thấp là do phẩm chất con cá tuy nhiên việc POM hay WTT cũng có giá trị của nó. Nhưng ko thể biến vịt thành thiên nga một cách đối lập hoàn toàn mà chỉ là trang điểm thêm cho em nó đẹp hơn.

Tiện đây cho em hỏi mấy anh. Cá của các anh bị mất vảy trên lưng (mất vảy do tai nạn vảy rớt khỏi mình cá) thì chính xác bao nhiêu tháng thì vảy có viền và lòng giống như các vảy cùng hàng không bị mất kèm theo anh có POM hay WTT lúc đó và trước đó ko? Thanks
    thay đổi nội dung bởi: DaoHoaDao, 09-06-2013 lúc 09:12 AM
    Đào Hoa Đảo

16. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của DaoHoaDao:

aro88vn (09-06-2013),qualong (09-06-2013)

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi DaoHoaDao View Post
    Dù nuôi chưa nhiều cá nhưng em có suy nghĩ cá nhân thế này. Việc POM hay WTT đúng cách thực sự có tác dụng vì có thể do quen với môi trường ánh sáng trắng thì các tế bào chromatophores trắng hay vàng (đỏ) sẽ phát triển mạnh (lớp tế bào đó nhiều hơn và dầy hơn) lấn át chromatophores đen. Nên khi đưa lên hồ phông tối màu thì thì lớp tế bào chromatophores đen sẽ phát triển ít hơn. Khi đó thường thì vẫn giữ độ leo vảy tốt nhưng ko đảm bảo giữ nguyên độ leo vảy 100%.

Riêng trường hợp con cá sau khi lên hồ phông tối màu mà rớt vảy thảm hại có thể do gen nên chromatophores đen phát triển mạnh hơn chromatophores màu khác. Tạo nên quan điểm bài khích POM hay WTT.

Lại là ý kiến cá nhân em hay đồng quan điểm với nhiều bác thì việc cá leo vảy cao hay thấp là do phẩm chất con cá tuy nhiên việc POM hay WTT cũng có giá trị của nó. Nhưng ko thể biến vịt thành thiên nga một cách đối lập hoàn toàn mà chỉ là trang điểm thêm cho em nó đẹp hơn.

Tiện đây cho em hỏi mấy anh. Cá của các anh bị mất vảy trên lưng thì chính xác bao nhiêu tháng thì vảy có viền và lòng giống như các vảy cùng hàng không bị mất kèm theo anh có POM hay WTT lúc đó và trước đó ko? Thanks
    trong pom wtt ! do đặc tính gen lai tạo tiềm ẩn khó xét đoán chính xác , cho nên theo kinh nghiệm còn thấp kém và quan điểm của mình , không có khái niệm về mốc thời gian , mình cũng như bạn rất muốn biết có cao nhân nào có thể ấn định đưa ra mốc thời gian cụ thể ... vâng đúng như bạn và nhiều anh em từng nói ko thể biến vịt thành thiên nga cũng như không thể biến klhv thành full helmet được

18. Có 6 thành viên đã cám ơn bài viết của qualong:

DaoHoaDao (09-06-2013),hiep_pham1981 (09-06-2013),hoanhung (09-06-2013),Lãng tử Sài thành (09-06-2013),Long_Phạm (09-06-2013),vietthuong (09-06-2013)

Senior Member
    Thanks
    119
    Bằng chứng của việc nằm thùng pom.Khi mua về chưa leo hết hàng 4

20. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của vietthuong:

aro88vn (09-06-2013),hiep_pham1981 (09-06-2013),qualong (09-06-2013),Viettrinh86 (09-07-2013)

Trang 3/10 đầuđầu 12345 ... cuốicuối

Quyền hạn