Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
AE tư vấn cách chữa bệnh !!!
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 11
    Senior Member
    Thanks
    7

AE tư vấn cách chữa bệnh !!!

Nhờ các Bác tư vấn cách chữa bệnh. E mới đi công tác 3 ngày về thấy em nó đã bị thế này. Hiện nay em đã bỏ muối và tăng sưởi lên 31 độ
    http://youtu.be/lA_mdzhV5ts

Super Moderator
    Thanks
    3,815

3. Có 5 thành viên đã cám ơn bài viết của hiep_pham1981:

DungNamDinh (11-26-2013),hoanhung (10-10-2013),letienthanhbp (10-09-2013),quangdung_sgt (10-09-2013),thangmt (10-09-2013)

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Ko ổn rồi! Theo mình chất lượng nước quá xâu, bị nhiêm nấm, nhiễm độc toàn thân, em nó sẽ bị xù vẩy nếu ko xử trí kịp thời! Bạn nên thay nước 10% mỗi vài giờ hoăc thay nước rỉ rả vào và ra, cho muối + sưởi, theo dõi thêm!
    thay đổi nội dung bởi: carongvungtau, 10-09-2013 lúc 09:19 PM
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

5. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của carongvungtau:

DungNamDinh (11-26-2013),quangdung_sgt (10-09-2013)

Senior Member
    Thanks
    7
    Trích Nguyên văn bởi carongvungtau View Post
    Ko ổn rồi! Theo mình chất lượng nước quá xâu, bị nhiêm nấm, nhiễm độc toàn thân, em nó sẽ bị xù vẩy nếu ko xử trí kịp thời! Bạn nên thay nước 10% mõi vài giờ hoăc thay nước rỉ ra vào va ra, cho muối + sưởi, theo dõi thêm!
    Cám ơn Anh. E cũng đang thay nước ngày 2 lần đây. Cá có triệu chứng xù vảy nhẹ rồi. Ngày mai e nhờ người mua thêm fuguscare với melafix xài kèm luôn. Nhiều lúc ở tỉnh xa thì hơi khó khăn về mua thuốc.

7. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của quangdung_sgt:

carongvungtau (10-09-2013),thangmt (10-09-2013)

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Trích Nguyên văn bởi quangdung_sgt View Post
    Cám ơn Anh. E cũng đang thay nước ngày 2 lần đây. Cá có triệu chứng xù vảy nhẹ rồi. Ngày mai e nhờ người mua thêm fuguscare với melafix xài kèm luôn. Nhiều lúc ở tỉnh xa thì hơi khó khăn về mua thuốc.
    Nên thay vài lần một ngày, mỗi lần khoảng 10% để tránh làm thay đổi môi trường nước quá nhanh và cũng để thay thế dần lượng nước củ trong hồ, thêm muối và thuốc theo lượng nước mới thay vào! Bạn nhớ tăng sủi oxy cho em nó. Chúc em nó mau phục hồi!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

9. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của carongvungtau:

quangdung_sgt (10-09-2013)

Senior Member
    Thanks
    7

4688356

Trích Nguyên văn bởi carongvungtau View Post
    Nên thay vài lần một ngày, mỗi lần khoảng 10% để tránh làm thay đổi môi trường nước quá nhanh và cũng để thay thế dần lượng nước củ trong hồ, thêm muối và thuốc theo lượng nước mới thay vào! Bạn nhớ tăng sủi oxy cho em nó. Chúc em nó mau phục hồi!
    Em cũng cố gắng để thay nước 1 ngày 3 lần. Em cũng chưa biết xài thêm thuốc có tác dụng nhiều không ? Sủi oxy thì em làm 2 vòi rồi Cũng hy vọng em nó qua khỏi :).

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Em cũng cố gắng để thay nước 1 ngày 3 lần. Em cũng chưa biết xài thêm thuốc có tác dụng nhiều không ? Sủi oxy thì em làm 2 vòi rồi Cũng hy vọng em nó qua khỏi :).
    Bạn dùng thuốc thì nên dùng liều vừa phải thôi, đừng dùng liều cao vì em nó đang yếu. Muối 100g/100l nước.

12. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của carongvungtau:

thangmt (10-09-2013)

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    xài cái này trước nếu ổn thì thui,nếu muốn dùng thuốc nâu thì thay nước nhiều nha pak(ko dùng kèm)
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

Tiểu thương
    Thanks
    381
    Có vẻ như bị nấm dẫn đến xù vẩy.nấm thì dễ thôi mà.vôi bột 6gr cho 100lít.nhiệt 30.ba mgày hết cả xù vẩy...
    chuyên : sản xuất,sửa chữa hồ cá..cải tạo hệ thống lọc..
    0984707456.

Senior Member
    Thanks
    7
    Trích Nguyên văn bởi 0984707456 View Post
    Có vẻ như bị nấm dẫn đến xù vẩy.nấm thì dễ thôi mà.vôi bột 6gr cho 100lít.nhiệt 30.ba mgày hết cả xù vẩy...
    Cám ơn Bạn. Vôi thì mình chưa xài qua nên để coi sao rồi tính tiếp. Xài muối không ổn chắc phải xài vôi như Bác nói

Trang 1/2 12 cuốicuối

Quyền hạn