Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Alaska malamute - Trang 2
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 49

Ðề tài: Alaska malamute

Senior Member
    Thanks
    93
    Trích Nguyên văn bởi Long_Phạm View Post
    Ý bạn nói chú Chính ko có chó Tàu?

Anh ơi, S&C thực chất lấy chó của chú Chính mà ra, điều này ít ai biết... hê hê.... và e khuyên là mua chó S&C thôi chứ đừng lấy giống ở S&C nhé, vì ko chất lượng lắm mặc dù con đực đẹp

Và 90% con chó Alaskan và husky ở VN là từ nguồn Tàu khựa về, khác chăng là chó chợ hay chó nhà... còn lại là chó Tàu về VN đời 1 đẻ ra ở VN.
    Còn chú Chính nói 1 cặp snow alas của chú là từ Alaska đem về thì nghe sao biết vậy thôi... nhưng chó chú Chính đẹp ko bàn cãi, do đó giá cũng khá chát
    Không ngờ bác đa năng thế nào là moto.cá rồng.giờ lại đến chó nữa bái phục bái phụckhông biết bác còn nghề gì mà e ko biết nữa không nhỉ

2. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của skinny:

Long_Phạm (11-01-2013)

Super Moderator
    Thanks
    15,542
    mình thấy nếu đã biết thông tin "chó S&C lấy từ chú Chính" thì còn gì để lăn tăn? chú Chính giá dĩ nhiên gắt hơn S&C rồi...
    còn thuần hay ko thuần thì chỉ biết tự mình nhận xét nó có đủ đặc điểm con chó thuần hay ko là đa số thôi... chứ có giấy VKA thì phải từ trại, xét gia phả mới ra giấy... vậy thì lấy đâu ra? thực tế bây giờ trên mấy diễn đàn chó lớn vẫn tranh cãi về độ dài của lông, màu lông và khung xương thế nào là thuần... nên mọi tiêu chí chỉ là tương đối

bác xem bài này rồi tự nhìn con chó mình mua là ít ra cũng biết thuần hay ko rùi nè...
    http://www.cacanhhonganh.com.vn/foru...ad.php?t=28536
    thay đổi nội dung bởi: Long_Phạm, 11-01-2013 lúc 01:45 PM

4. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Long_Phạm:

DragonFish2013 (11-01-2013)

Senior Member
    Thanks
    4
    mình thấy nếu đã biết thông tin "chó S&C lấy từ chú Chính" thì còn gì để lăn tăn? chú Chính giá dĩ nhiên gắt hơn S&C rồi...
    còn thuần hay ko thuần thì chỉ biết tự mình nhận xét nó có đủ đặc điểm con chó thuần hay ko là đa số thôi... chứ có giấy VKA thì phải từ trại, xét gia phả mới ra giấy... vậy thì lấy đâu ra? thực tế bây giờ trên mấy diễn đàn chó lớn vẫn tranh cãi về độ dài của lông, màu lông và khung xương thế nào là thuần... nên mọi tiêu chí chỉ là tương đối

bác xem bài này rồi tự nhìn con chó mình mua là ít ra cũng biết thuần hay ko rùi nè...
    http://www.cacanhhonganh.com.vn/foru...ad.php?t=28536
    Sao S&C lay chó ben chu Chinh muh giá lai re hon chu Chinh ta ?

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của DragonFish2013:

Long_Phạm (11-01-2013)

Super Moderator
    Thanks
    15,542
    Trích Nguyên văn bởi DragonFish2013 View Post
    Sao S&C lay chó ben chu Chinh muh giá lai re hon chu Chinh ta ?
    hì hì... vì có phải 100% chó lấy từ chú Chính ra đâu bạn? từ nhiều nguồn lắm... ví dụ như chó Tàu đời 1 người mua về nuôi ok đẻ ra nó cũng thu hết, chó nó lấy ở Tàu về nữa.... Vã lại ngay cả chó trại chú Chính cũng không chắc 100% đều là chó made in VN hoặc có VKA

Vậy chứ bác thử hỏi thằng S&C ntn là con chó thuần? Lông ngắn hay lông dài thuần? và sao nghe nói chó alaskan có 3 lớp lông, lớp ngoài ko thấm nước mà về VN ko thấy

Đây là con chó của S&C:

Đúng theo tiêu chí của mấy bạn chơi Alas ở VN: to, khung xương bự, lông dài nhìn ngầu...

NHƯNG:

Những cuộc thi về alaskan thì mình chưa từng thấy 1 con chó Alas lông dài nào được xem là chuẩn và được giải cao

Vậy đâu là chuẩn thuần nhất??? Mình từng nói ý này lên mấy diễn đàn chó lớn, mình nói những con alaskan mà các cậu ấm cô chiêu đang sở hữu ko có dòng máu thuần nhất thì các cô cậu ấy chửi mắng khích bác kinh dị lắm, nên sợ quá cũng chẳng nói nữa... hê

Và đây là chó của chú Chính

Nó có vẻ ngoài gần giống nhất với những con alaskan đoạt giải ở nước ngoài, nên bạn để ý những loại này đều do chính tay Chinh alas phân phối ra hoặc do người nhà, ít khi thấy cửa hàng mua lại được...

Những con cái nổi tiếng như Angelie, Venus, Virgin thì đều đã có tiếng... nên ko phải lo chuyện thuần hay ko... Chơi xác định thích cái điểm nào của con chó thì mình cứ chơi, còn chuyên sâu vô rối lém... nên bác cứ nghĩ mình chơi "dòng máu chó" hay chơi "con chó"... tựa như chơi cá hay chơi certificate ấy

8. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Long_Phạm:

DragonFish2013 (11-01-2013)

Senior Member
    Thanks
    4
    Tks Long da giai dap moi thac mac za minh se thang tien S&C ruoc pe iu ve
    Hy vong S&C ban cho k lai tap ( alaska lai saymond chang han ) ban cho nao ra cho do hihi
    Tha mua cho mac chit nhung mua ngay cho lai tap mang uc che ve nha buc lam hichic
    Lan dau tap nuoi alaska nen lan tan chuyen nay gio Long khuyen ra S&C thi ra do za

Senior Member
    Thanks
    95
    Ý bạn nói chú Chính ko có chó Tàu?

Anh ơi, S&C thực chất lấy chó của chú Chính mà ra, điều này ít ai biết... hê hê.... và e khuyên là mua chó S&C thôi chứ đừng lấy giống ở S&C nhé, vì ko chất lượng lắm mặc dù con đực đẹp

Và 90% con chó Alaskan và husky ở VN là từ nguồn Tàu khựa về, khác chăng là chó chợ hay chó nhà... còn lại là chó Tàu về VN đời 1 đẻ ra ở VN.
    Còn chú Chính nói 1 cặp snow alas của chú là từ Alaska đem về thì nghe sao biết vậy thôi... nhưng chó chú Chính đẹp ko bàn cãi, do đó giá cũng khá chát
    Mình đang có 1 e alaskan của chú chính đã từng thi đạt giải ở dog show 2011 chắc chắn mình có thể kiểm chứng !!!
    thay đổi nội dung bởi: arowanact, 11-01-2013 lúc 06:51 PM

Senior Member
    Thanks
    95
    cái vụ thuần hay không thuần !! khung xương rồi đến lông.... thôi đủ thứ tiêu chuẩn nhưng nói tóm lại nếu thích thì cứ sở hữu một e không cần phải xem nó thế nào cả. Chó khác ở cá ở chỗ nó khôn hơn nhiều nên nếu đã đem về nuôi thì dù e nó thế nào thì mình vẫn cứ thương !!!
    đây là 2 e nhà mình đang nuôi

e có khuôn mặt màu trắng có xuất xứ từ chỗ của chú Chính con của Noble đạt nhiều giải thưởng trong những lần tổ chức DogShow!!
    có hình 2 cha con của nó cùng lãnh cúp đấy !!!
    http://www.alaskanmalamutesvietnam.c...-nam-2010.html
    Trên diễn đàn chó cảnh thì có nhiều tụi GATO với chú chính lắm nên thôi bên đây là diễn đàn về cá, chó chỉ phụ thôi không bàn tiếp nửa!
    thay đổi nội dung bởi: arowanact, 11-01-2013 lúc 06:58 PM

12. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của arowanact:

Long_Phạm (11-01-2013)

Senior Member
    Thanks
    95
    @DragonFish2013 chẳng thà đắt tí xíu nhưng bảo đảm với lại tìm mua chỗ nào uy tính chất lượng ấy !!

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Thấy các ae trao đổi với nhau, mình nôn nóng bắt chó về quá!!!
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

15. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của carongvungtau:

Lãng tử Sài thành (11-01-2013)

Super Moderator
    Thanks
    14,918
    Trích Nguyên văn bởi carongvungtau View Post
    Thấy các ae trao đổi với nhau, mình nôn nóng bắt chó về quá!!!
    Bắt đêyyyyy, bắt đêyyyyyy, rùi rửa đêyyyy a Tuấn ui ! He....he.....!

Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Quyền hạn