Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Kiểm Soát Chất Lượng Nước . - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 48
    Member
    Thanks
    0
    bạn Phan Tuấn ở Thủ Đức mà ở đường nào thế? hồ của mình 1,2*0,4*0,5, mình cũng xài một cái lọc atman 6338, 1 cai lifetech 1600 lọc tràn 3 ngăn , nhưng mà vẫn k hút được phân cá, hút ván cũng k được, k biết co phải do rải nền không nữa! Mình cũng định rước hb về nuôi, nhưng ma đợi vài bữa thi tốt nghiệp xong cái đã,làm cái bể lọc nước giếng, ổn định nguồn nước, rồii phải đi xin việc làm, mới trang trải được chi phí, chứ mama của mình k cho mua. Vừa rồi Mấy con cá trong hồ mình chết sạch rồi, tiền mẹ cho k dám an, k dám uống để dành mua cá hết, vậy mà, hix hix....

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi ares View Post
    bạn Phan Tuấn ở Thủ Đức mà ở đường nào thế? hồ của mình 1,2*0,4*0,5, mình cũng xài một cái lọc atman 6338, 1 cai lifetech 1600 lọc tràn 3 ngăn , nhưng mà vẫn k hút được phân cá, hút ván cũng k được, k biết co phải do rải nền không nữa! Mình cũng định rước hb về nuôi, nhưng ma đợi vài bữa thi tốt nghiệp xong cái đã,làm cái bể lọc nước giếng, ổn định nguồn nước, rồii phải đi xin việc làm, mới trang trải được chi phí, chứ mama của mình k cho mua. Vừa rồi Mấy con cá trong hồ mình chết sạch rồi, tiền mẹ cho k dám an, k dám uống để dành mua cá hết, vậy mà, hix hix....
    Mình o đường Nguyen Van Bá,p.bình thọ. ranh thi cafe jao luu nhé.ma b o dau? hồ mình 1m4 hút cột mặt,Thổi đáy,atman hut đáy, rat ok,. neu k có cột hut mat thi khó sach Váng lam ban,.tai mình k Khoan hút đáy dc,neu hồ bạn thì khoang hut mat hut day thổi mat thổi đáy la rat ok, . mình chưa nhìu Kinh nghiem ve ca rong nen tot nhat Su dung nuoc May, vì Nước gieng fai Xu Ly Fuc tạp hon nc máy nhìu.Nuoc may du j cung dc wa xu ly roi,. nuoc may mình chỉ khử clorine,cloramine,la mình thay vao.với lại mình nghĩ với Huyết long thi dùng nuoc gieng co thể tốt hơn(ph thấp),còn Hb thì nc may chac an toan hon..ah rải nền mà hút đáy k hieu quả thì lâu dài hơi nguy hiem cho cá.mình thi k rải j cả dán nền xanh thay đẹp heheheh,với lại dễ thay cặn bẩn,phân cá,có j lọc k dc het thi mình Hút,de khỏi o nhiễm,,,hihihi,...
    thay đổi nội dung bởi: phantuan, 05-26-2011 lúc 11:20 PM

Member
    Thanks
    0
    Vậy nhà mình cũng khong có gần nhà bạn cho lắm, mình ở ngã tư bình phước lận, gần chợ Nông sản đó! bạn làm cột hút mặt như thế nào? mình cung~ mới tập nuôi thôi! Lỡ rải nền rồi, bỏ uổng lắm!

Senior Member
    Thanks
    0
    Vậy nhà mình cũng khong có gần nhà bạn cho lắm, mình ở ngã tư bình phước lận, gần chợ Nông sản đó! bạn làm cột hút mặt như thế nào? mình cung~ mới tập nuôi thôi! Lỡ rải nền rồi, bỏ uổng lắm!
    nếu hút đáy tốt thi rải nen ok,còn k thi cứ Bỏ đi bạn,(phân,cặn bẩn tích tụ duoi lớp nền về lâu dài thì nguy hiểm lam). bạn tiếc thi toi nghiep em Rong do ban,mất mấy cái vật dụng rải nền còn hơn nuoc ô nhiễm,roi Em rồng bị bệnh nửa, hút mặt thi mình khoan làm o nhà lun,làm cột nước tràn mặt nối xuống duoi lọc đáy,mà kiếng trên 10ly nha ban,thi an toàn hơn., còn ìt tốn kém hơn nữa thì ban bỏ nền đi(đễ dễ vệ sinh)
    2may bơm lọc là dc roi,chịu khó hút tay phân cá cặn bẩn là dc....

Member
    Thanks
    0
    hix, cái nền mình mua hết 440k! Mà trong ngăn lọc bạn để j ở trong đó vậy! Mình dùng mấy chiếc nhẫn sứ lọc của Trung Quốc, hình như Ph nó tăng quá trời lun!

Senior Member
    Thanks
    44
    Nhờ bạn ares cho mình về cột hút mặt nha, hồ nhà mình không biết làm sao để dọn hết váng. Nếu có thì mua ở đâu. Cảm ơn bạn nhiều!

Senior Member
    Thanks
    0
    hix, cái nền mình mua hết 440k! Mà trong ngăn lọc bạn để j ở trong đó vậy! Mình dùng mấy chiếc nhẫn sứ lọc của Trung Quốc, hình như Ph nó tăng quá trời lun!
    k nên dùng j của Tq b oi, Tq thi b cung bit rrui do.hehehe,mình thà xài bông lọc chứ k dám dùng đồ của tq.,ph len như gió.hehehe,. lọc mình thi Lọc ướt là Bông lọc mềm,Cứng,bùi nhùi,Miếng lọc giảm No2 No3 Amonia,Nham thạch,Sứ Bio,Banh nhựa và bùi nhùi lót đáy,hạt kaldness,,lọc khô BacteryHouse,Bùi nhùi.... nếu b mún để nền thì làm lọc đáy đi bạn ơi,..hoặc k thì 3,4ngay Rà đáy hút phân,cặn bẫn,., b xài nc gieng nhớ xử lí kĩ nha bạn,có thể lọc phèn,sục khí,. nếu b xài nuoc gieng thi su dung San hô chắc là tốt hon sứ Tq,hihihi... đó là ý kiến của mình thoi,, b có thể tham khảo thêm.,vì mình cũng là newbie nên chỉ bít có vậy,,, hiii.
    thay đổi nội dung bởi: phantuan, 05-27-2011 lúc 11:11 PM

Member
    Thanks
    0
    Bạn Phan Tuấn bữa nào mua cá về rồii cho mình xem với nha!, Còn về cột hút mặt mà bạn KimHuu j đó hỏi mình thì cũng như không, mình có biết làm đâu! Mình xài lọc atman, chạy ra tiệm sơn hà ở Nguyễn Thông mua them cái ống hút mặt dành riêng cho nó! Nhưng mà thấy lọc cũng k có sạch lắm, muốn sach phải để quả sủi oxo ở đầu bên kia, đẩy ván vào! Nhưng mà nhìn rườm rà lắm, hong có đẹp!

Senior Member
    Thanks
    0
    Bạn Phan Tuấn bữa nào mua cá về rồii cho mình xem với nha!, Còn về cột hút mặt mà bạn KimHuu j đó hỏi mình thì cũng như không, mình có biết làm đâu! Mình xài lọc atman, chạy ra tiệm sơn hà ở Nguyễn Thông mua them cái ống hút mặt dành riêng cho nó! Nhưng mà thấy lọc cũng k có sạch lắm, muốn sach phải để quả sủi oxo ở đầu bên kia, đẩy ván vào! Nhưng mà nhìn rườm rà lắm, hong có đẹp!
    ok Ban, ngày Thiếu nhi ng ta chở con di chơi còn Mình di Rước cá,hehehe, Thế nào cũng bị Gấu mẹ làm cho 1 trận,chán....

Member
    Thanks
    0
    ngày 1-6 này đi mua hả? Sướng wa ta ơi! mà bạn định mua ở Hồng Anh lun hả?

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối

Quyền hạn