Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
mấy a xem dum e phải HB bluebase ko?
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 7 trên 7
    Senior Member
    Thanks
    11

mấy a xem dum e phải HB bluebase ko?

nuôi được 5 tháng mà chẳng thấy lớn gi? cho đói dữ lắm mới ăn được mấy e dế. suót ngày đứng ở góc hồ không chịu bơi, tạo luồng cũng chẳng bơi. Chán!!! Mấy a có cách gì giúp e với. nuôi lấy kinh nghiệm mà sao thấy nả wa!

vảy hàng thứ 5 nhìn kỹ mới thấy màu xanh xanh. bật đèn lên nó đen xì.
    thay đổi nội dung bởi: ththth, 01-14-2014 lúc 04:30 PM

2. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của ththth:

carong1 (01-14-2014),MinhtaiKH (01-14-2014),nhimxu2411 (01-14-2014),thangmt (01-15-2014)

Senior Member
    Thanks
    313
    gần giống thôi chứ ko phải
    Suy nghĩ tạo ra hành động, hành động tạo ra thói quen, thói quen tạo ra tính cách, tính cách sẽ tạo ra số phận của bạn.

Senior Member
    Thanks
    70
    Đúng đây là HB nền xanh. nhìn nó bơi có vẻ stress. a coi lại nước nôi. Hàng 5 con này chưa lên vảy, còn đen thui chứ ko phải là bật đèn hay tắt đèn có thể nhìn thấy

Senior Member
    Thanks
    11
    Trích Nguyên văn bởi nhimxu2411 View Post
    Đúng đây là HB nền xanh. nhìn nó bơi có vẻ stress. a coi lại nước nôi. Hàng 5 con này chưa lên vảy, còn đen thui chứ ko phải là bật đèn hay tắt đèn có thể nhìn thấy
    Thanks...a.. Hàng 5 chưa lên viền vảy, mà lòng vảy nhìn có màu ánh xanh dương,nhìn thực tế mới thấy. Lúc mới bắt về đâu có thấy trai đuôi bây giờ thì thấy trai duôi rõ lun. Mà lúc mới mua về đuôi nó căng xèo to lâm. Bây giờ rúm lại ko chịu bơi nhìn nạn wa!

Member
    Thanks
    0
    Em nó ko bơi mình nghĩ chắc chưa quen mực nước cao và thời gian gần đây thời tiết thay đổi nên khá lạnh sẽ ảnh hưởng đến cá . Nếu có thể tăng cường sưởi để nhiệt độ nước tăng theo chuẩn của em nó sẽ ổn thôi , còn màu sắc thì dòng HB nào cũng thế tùy phẩm chất mỗi em full vảy cao hay ko là do mình thôi màu ánh xanh hay tím chỉ chiếm 10 - 15% thôi ko đươc như bối đâu bạn à vì nó là dòng lai mà . Nhà mình nuôi HB gold tướng tá ok nhưng vảy chỉ chớm hàng 5 thôi mực nước có 40cm à hồ 1m6 cao 70 + 2 cây sưởi 24/24 30 độ toàn hồ thời gian gần đây thôi vì lạnh bơi phá ầm ầm đánh mấy con hổ tè le thấy tội . 1 số ý trên bạn coi cái nào xài được thì xài nhé chúc may mắn
    Ước zì trái đất nổ:10vn.com-68:

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    do phông nền và tắt đèn thì bạn cảm nhận vậy thôi chứ nó Vàng mừ,lám nước tốt chút thì âu cơ mọi chuyện thui
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    Mình có em cũng thế. Đúng hết ở góc hồ trên rồi lại xuống đáy hồ. Rất ít khi tung tăng. Nước ok. Chăm lắm mệt, kệ bố nó. Như tự kỷ vậy.
    Nhẫn nhục không phải là thái độ hèn nhát, mà đó là sự thực tập mở rộng dung lượng trái tim để chứa đựng được những khó khăn lớn.

Quyền hạn