Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Cá bị nấm gì đây hỡi mấy anh !!!
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 11
    Senior Member
    Thanks
    29

Cá bị nấm gì đây hỡi mấy anh !!!

Mấy hôm nay em tưởng em nó bị xù vẩy nên tập trung chữa nhưng không hết. Giờ em post hình cho mấy anh xem mấy cái chấm đỏ là bị gì vậy mấy anh, cái vây của nó cũng bị vệt đen luôn lúc mua về đâu có đâu. Cá em từ ngày bị đã bỏ ăn. Bị 3 ngày nay rồi. Hằng ngày em vẫn thay 1/4 nước + bổ sung thêm muối. Anh nào cứu cá em với....

2. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của truongducminh1993:

xuanthang (01-31-2014)

Senior Member
    Thanks
    20

4968489 27

Em này ko phải bị nấm. Bị va chạm cấn vẫy . vẫy mới phía trong đang ra nên bạn thấy đen và đội lên. Nếu vãy ngoài ko rụng ( rớt ra) thì sẽ bị khớp kênh nhẹ 1 thời gian. Nếu vãy ngoài chuyển màu và rụng đi thì vãy trong sẽ thay thế. Mình đoán trong trường hợp này thì ko rụng và sẽ bị kênh 1 thời gian rồi từ từ sẽ sát lại khoảng 2-3 tháng mới mất dấu. Cá bạn bỏ ăn do Bạn tác động quá nhiều ( thuốc men và n thứ khác) làm em nó bị stress bỏ ăn. Cá rồng dùng vợt như bạn là rất mạo hiểm dể bị gãy đuôi vây và đao . Ko nên dùng vợt chỉ dùng bọc thôi chú ý bọc phải to hơn 50% chiều dài tối thiểu và ko để xẹp bọc phải luôn căn phồng đảm bảo an toàn.
    thay đổi nội dung bởi: duycaladt, 01-31-2014 lúc 01:07 PM
    .

4. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của duycaladt:

truongducminh1993 (01-31-2014),xuanthang (01-31-2014)

Senior Member
    Thanks
    29
    Trích Nguyên văn bởi duycaladt View Post
    Em này ko phải bị nấm. Bị va chạm cấn vẫy . vẫy mới phía trong đang ra nên bạn thấy đen và đội lên. Nếu vãy ngoài ko rụng ( rớt ra) thì sẽ bị khớp kênh nhẹ 1 thời gian. Nếu vãy ngoài chuyển màu và rụng đi thì vãy trong sẽ thay thế. Mình đoán trong trường hợp này thì ko rụng và sẽ bị kênh 1 thời gian rồi từ từ sẽ sát lại khoảng 2-3 tháng mới mất dấu. Cá bạn bỏ ăn do Bạn tác động quá nhiều ( thuốc men và n thứ khác) làm em nó bị stress bỏ ăn. Cá rồng dùng vợt như bạn là rất mạo hiểm dể bị gãy đuôi vây và đao . Ko nên dùng vợt chỉ dùng bọc thôi chú ý bọc phải to hơn 50% chiều dài tối thiểu và ko để xẹp bọc phải luôn căn phồng đảm bảo an toàn.
    Gãy đuôi là sao anh. Anh có hình bị gãy đuôi không

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của truongducminh1993:

xuanthang (01-31-2014)

Senior Member
    Thanks
    29
    có ai giúp em nữa không mấy anh ơi

Member
    Thanks
    0

ca rong gi the ban

Ca ban chi bi va cham nen tray vay va xay xac nhe thui, con vay ki ma bi dap hay gay neu nang phai cat bo phan gay de no moc lai bt do ko sao nay se bi tat. Con bi nhe quan sat khoang 2 tuan xem cohet bi may vet den do ko nheui tinh tip.
    Ca ban la loai gi ma vay xanh la nhin ngo qua da? Mua nhiu the.

9. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của leanh1987kg:

xuanthang (01-31-2014)

Senior Member
    Thanks
    29
    Trích Nguyên văn bởi leanh1987kg View Post
    Ca ban chi bi va cham nen tray vay va xay xac nhe thui, con vay ki ma bi dap hay gay neu nang phai cat bo phan gay de no moc lai bt do ko sao nay se bi tat. Con bi nhe quan sat khoang 2 tuan xem cohet bi may vet den do ko nheui tinh tip.
    Ca ban la loai gi ma vay xanh la nhin ngo qua da? Mua nhiu the.
    Hì KLu thui anh ơi. :d

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Ko gì đâu bạn, chú y chất lượng nước + sưởi vì trờ khá lạn!
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

12. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của carongvungtau:

truongducminh1993 (02-01-2014)

Senior Member
    Thanks
    60
    cá bạn khg sao đâu, do bay nhảy hay chạm vào mấy vật nhọn trg hồ nên tróc hết mấy cái vẩy rồi nó sậm đen như vậy thôi, từ từ nó sẽ mọc lại. Bạn cứ cho thêm muối vào(ít thôi, khg cần nhiều) và thay nước thưòng xuyên, ngày thay 10-15% là ok rồi. nhưng góp ý với bạn là sau này có bắt cá thì bạn bắt bằng bọc, bắt bàng vợt dễ làm bị thương cá. tks
    AROWANA- đam mê bất tận.

14. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của danghoangdanhct:

truongducminh1993 (02-03-2014)

Senior Member
    Thanks
    211
    Bạn thay nước nhiều lần nhưng thay lượng nước ít thôi. Và nhớ là kô dùng vợt lưới nhé. Kô thì em nó kô còn cái vẩy nào luôn đó hihi

16. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của sty.bluesky:

truongducminh1993 (02-03-2014)

Member
    Thanks
    10
    Trích Nguyên văn bởi truongducminh1993 View Post
    Mấy hôm nay em tưởng em nó bị xù vẩy nên tập trung chữa nhưng không hết. Giờ em post hình cho mấy anh xem mấy cái chấm đỏ là bị gì vậy mấy anh, cái vây của nó cũng bị vệt đen luôn lúc mua về đâu có đâu. Cá em từ ngày bị đã bỏ ăn. Bị 3 ngày nay rồi. Hằng ngày em vẫn thay 1/4 nước + bổ sung thêm muối. Anh nào cứu cá em với....

Em này saze bao nhiêu rồi mà lên màu đẹp thế bạn
    Tuấn 0978895847
    Hãy học cách lắng nghe. Cơ hội có thể gõ cửa rất khẽ khàng.
    Learn to listen. Opportunity could be knocking at your door very softly

Trang 1/2 12 cuốicuối

Quyền hạn