Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
phương pháp diệt rêu và làm trong nước đơn giản - Trang 2
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 27
    VIP Member
    Thanks
    88
    mình nghĩ rêu bám trong hồ tùy loại mà có hại cho cá nhưng rêu xanh mình nghĩ không những vô hại mà còn tốt với cá trong quá trình Pom ( Rêu xanh chỉ phát triển khi môi trường nước sạch và tốt rêu để một thời gian sẽ ngã vàng nên cứ 1 hoặc 2 tuần chùi thùng 1 lần cũng được - nếu nước không sạch hoặc hồ mới thì thường xuất hiện rêu nâu không tốt cho cá ). Còn tảo xanh trong nước làm xanh nước chỉ cần thay nước đều đặn thì chắc chắn sẽ hết - mỗi ngày 10% nước vẫn trong tuyệt đối cá ăn khỏe mạnh ít bệnh tật ( mình 2 ngày thay nước 1 lần dùng lục SOBO UV-003 thấy chất lượng nước vẫn tốt mình nghĩ loại này khà nhiều bạn xài và chất lượng đã được kiểm chứng là an toàn cho cá bạn à ). Còn rêu bám trên thành thùng là do trong quá trình Pom cá dùng đèn nhiều rêu phát triển nhanh thôi. Cao nhân cũng phải chổng mông mà chùi thùng thôi bạn Pom cá cực nhất cái nước này thôi ^^. Chút kinh nghiệm chia sẻ cùng bạn
    POM CÁ ĐỠ GHIỀN
    NUÔI CÁ ĐỂ DƯỠNG TÂM - DƯỠNG TÂM ĐỂ NUÔI CÁ

2. Có 3 thành viên đã cám ơn bài viết của VinhPhat:

bazooka (02-03-2014),dangkhoabl (02-02-2014),HuuNghi.82 (02-02-2014)

Senior Member
    Thanks
    604
    Trích Nguyên văn bởi sty.bluesky View Post
    Coi cai clip chưa mà hỏi người ta pom thùng composite hay chưa. Topic dành cho người có văn hóa chứ kô phải loại vô học thiếu sự dạy dỗ. Còn nếu nghĩ mình tốt bạn hãy tự nêu lên y kiên bằng topic của minh nhé.
    Toi thi khong biet co nen kiem chung hay khong! Ma thay dung vo va tiba beo lam hieu qua the cung ghe.
    Pom la phuong phap rat rat nhieu nguoi ap dung.
    Va tren het da gap nhieu truong hop: reu xanh,reu vang va chuyen sang reu Nau,. Neu don gian the thi co le ai cung pom va nha nha deu pom.
    Bac chu Mua reu qua mat qualong roi hehe.

4. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của dangkhoabl:

HuuNghi.82 (02-02-2014)

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Đầu năm ae nhịn nhau một chút cho vui vẻ! Theo mình dùng vớ có thê nước trong hơn nhưng khó sạch được rêu, tảo vì rêu bàm vào thành hồ và được tạo ra khi có ánh sáng mạnh, còn tảo thì có kích thước nhỏ nên vớ khó bắt giữ lại triệt để. Mình để hồ huyết ngoài hiên nhà, mình đã dùng đủ cách kể cả vớ cũng ko hiệu quả cho đến khi mình dùng vải lọc PP mới giải quyết được tảo còn rêu thi vẫn phải chà tay.
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của carongvungtau:

HuuNghi.82 (02-02-2014)

Senior Member
    Thanks
    12
    Mình làm clip để các bạn biết và để mọi người sử dụng hiệu quả. Còn nếu như bạn cảm thấy kô hài.lòng thì bạn có thể tự thử hoặc tự làm lấy. Đây chỉ là góp ý nhỏ của mình cho anh em diễn đàn mình kô ép ai làm nên bạn kô cần phải nói như v
    Xin lỗi nhé bạn, cách bạn mình đã thử qua nhưng kg hiệu quả, mình dám khẳng định 1 câu TẤT CẢ ACE NÀO POM DÒNG KIM ĐỀU PHẢI DÙNG ĐẾN ĐÈN UV ĐỂ DIỆT TẢO TRONG NƯỚC. Mỗi ngày thay nước vẫn kg thể làm nước trong vắt được. Kg biết bạn bao nhiêu tuổi nhưng mình thấy cách nói chuyện của bạn trg topic này thật là bồng bột & trẻ con quá. Vài dòng góp ý cùng bạn

8. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của namvo:

HuuNghi.82 (02-02-2014)

Senior Member
    Thanks
    48
    Coi cai clip chưa mà hỏi người ta pom thùng composite hay chưa. Topic dành cho người có văn hóa chứ kô phải loại vô học thiếu sự dạy dỗ. Còn nếu nghĩ mình tốt bạn hãy tự nêu lên y kiên bằng topic của minh nhé.
    Nè cái thằng nhóc Sinh viên, Kưng coi lại tao dùng chữ nào thiếu văn hóa, vô học thiếu dạy dỗ? Hay chăng mang cái mác Sinh viên mà mua bằng phổ thông rồi chạy tiền vào trường ĐH rồi nằm ngủ?
    Tao nói rõ là: "Trường hợp dùng thùng composite mà pom cá......" chứ không hề dụng chạm cái kinh nghiệm của Kưng mà Kưng nói tao là "nói bậy bạ".
    Kưng xem lại những chia sẻ của các Cao nhân chơi cá dòng Kim mà cập nhật thêm kiến thức để làm kinh nghiệm đi nhé kưng

Senior Member
    Thanks
    211
    Trích Nguyên văn bởi HuuNghi.82 View Post
    Nè cái thằng nhóc Sinh viên, Kưng coi lại tao dùng chữ nào thiếu văn hóa, vô học thiếu dạy dỗ? Hay chăng mang cái mác Sinh viên mà mua bằng phổ thông rồi chạy tiền vào trường ĐH rồi nằm ngủ?
    Tao nói rõ là: "Trường hợp dùng thùng composite mà pom cá......" chứ không hề dụng chạm cái kinh nghiệm của Kưng mà Kưng nói tao là "nói bậy bạ".
    Kưng xem lại những chia sẻ của các Cao nhân chơi cá dòng Kim mà cập nhật thêm kiến thức để làm kinh nghiệm đi nhé kưng
    Đôi lúc kô phải cứ nghỉ ta đây là người lớn thì cứ là người lớn. Đôi lúc phải ra.ngoài học hành lại cách sống. Chứ đừng để người ta nhìn vào rồi lại nói...

Senior Member
    Thanks
    211
    Mình cũng xin nói rõ với ae luôn là clip này mình thử nghiệm trong thùng composite 60x60x80 nhé

Senior Member
    Thanks
    48
    Đôi lúc kô phải cứ nghỉ ta đây là người lớn thì cứ là người lớn. Đôi lúc phải ra.ngoài học hành lại cách sống. Chứ đừng để người ta nhìn vào rồi lại nói...
    Nè, chịu khó đọc hết lại những gì các anh em trên diễn dàn chia sẻ để thấy được "cách sống" và "người ta nhìn vào rồi lại nói" nhóc những gì nhé!!!

Senior Member
    Thanks
    12
    Trích Nguyên văn bởi HuuNghi.82 View Post
    Nè, chịu khó đọc hết lại những gì các anh em trên diễn dàn chia sẻ để thấy được "cách sống" và "người ta nhìn vào rồi lại nói" nhóc những gì nhé!!!
    Đừng tốn thời gian với những kẻ thiếu hiểu biết & nghĩ là đầu mình hơn cái đầu ng khác bạn ah . Tên ấy vẫn còn "non & xanh" lắm.

14. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của namvo:

HuuNghi.82 (02-02-2014)

Senior Member
    Thanks
    1,195
    làm quái gì mà mỗi ng cứ muốn hơn nhau 1 tí,như vậy có ng nào hơn ng nào k?cứ nói qua nói lại bao giờ mới chấm dứt?
    thay đổi nội dung bởi: thenguyen, 02-02-2014 lúc 10:03 PM

16. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của thenguyen:

HuuNghi.82 (02-02-2014)

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Quyền hạn