Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Ae giúp về đường ống nước cho hồ lọc dưới. - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 21 tới 22 trên 22
    Senior Member
    Thanks
    145
    mình cũng mới vừa tự làm một hồ khoan thành hút đáy,được a carongvungtau chỉ dẫn {trước đó chẳng hiểu gì về khoan thành hút đáy cả hihi} nhưng khi làm xong cũng hoạt động tốt.
    theo mình thì bạn nên làm hút mặt và hút đáy riêng .mình nghĩ lỗ air bạn làm {đường kính lỗ =ngón tay} là quá lớn.vì lớn như thế thì khi hoạt động nó hút 1 phần nhiếu nước ở lỗ air rồi{làm giảm hút đáy}.lỗ air chỉ cần khoan đường kính 5mm{đút vừa cái ống hút mà con nít hay dùng uống sữa hii}, lỗ air của đường hút đáy và đường nước trả về nên để bằng hoặc thấp hơn miệng phễu hút mặt một xíu{khoảng 0,5cm} .miệng phễu thì cách mục nước bể khoảng 1cm , thực ra lỗ air để thấp hơn mực nước khoảng 2cm cũng ko sao nhưng bạn phải chắc chắn là hồ lọc của bạn đủ lớn để chứa lượng nước bể tính từ lỗ air trở lên. Tóm lại bạn nên tách riêng đường hút mặt và hút đáy ra và chỉnh lại lỗ air đường kính lỗ 5mm.nhớ gắn khoá vào đường hút mặt và hút đáy.vài lời góp ý nếu ko đúng xin mọi người bỏ qua .chúc bạn làm dc hồ như ý muốn.

Senior Member
    Thanks
    55
    umh minh sẽ sửa để xem thế nào hì
    Nhất Vợ Nhì Zời Nếu Có Lời Mời Sẽ Tới

Trang 3/3 đầuđầu 123

Quyền hạn