Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Mới tập chơi nhờ mọi người tư vấn giúp cho ạ - Trang 2
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 13 trên 13
    Super Moderator
    Thanks
    8,846
    Trích Nguyên văn bởi thanhnganbmt View Post
    em tên Ngân, mạng mộc thì nên chơi loại nào ạ, đến hôm nay e mới ghom ghóp đủ tiền vì niềm đam mê nên lâu nay vẫn âm thầm lặng lẽ vào forum nghía cá của các a để sắm 1 em rồng + hồ lẫn chân, e muốn sắm cái hồ kích thước đủ rộng để nuôi đến lớn ạ, còn cá thì nhờ các a tư vấn giùm e mạng mộc thì nên nuôi loại nào, huyết thì e cũng thích lắm nhưng ko biết có hợp mạng ko...nhờ mọi người tư vấn giúp cho cái hồ và 1 em rồng luôn ạ
    Nghe đồn mạng mộc(cây cối) chọn e nào màu xanh xanh là đẹp đó bạn.nuôi 3 hay 8 e là tròn hehe,kích thước đủ rộng theo mình nuôi tới lớn đẹp 1 là 1,89*69*81 dài*ộng*cao.Tương sinh Thuỷ sinh Mộc chắc bạn chơi Hắc Long là hợp 1 luôn.Mình thì nghĩ bản thân con cá Rồng nhìn nó giống cây Dao thì nó là KIM ùi,còn tổng thể của hồ,chân,đèn,vll... hay màu sắc,tướng hình của các con vệ tinh khác đã hội đủ Kim,Mộc,Thuỷ,Hoả,Thổ ở đó ùi hihi.Mà rốt cuộc mình nghĩ thú chơi cho nó thanh thản là vui lắm ùi ah.
    Ps : Các trường phái e đọc tá lả nên tẩu hoả nhập ma chém gió lung tung,có j ko phải các Thánh rành thuật Phong Thuỷ,trên thông thiên văn,dưới tường địa lý đừng có mắng e hehe
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

2. Có 3 thành viên đã cám ơn bài viết của thangmt:

phihung1907 (05-07-2014),Redsun80 (05-08-2014),thanhnganbmt (05-08-2014)

Member
    Thanks
    11
    lời đầu tiên e xin chân thành cảm ơn các cao nhân đã tận tình chỉ dạy cho e, nhưng mỗi người 1 ý có lẽ e sẽ lượm nhặt mỗi người 1 ý phù hợp vs e nhất chứ tổng hợp tất cả thì chắc có lẽ e tẩu hỏa nhập niết bàn mất, hihi, cho e hỏi thêm là cái hồ dài 1,5 x 0,6 x 0,6 thì tổng thiệt hại của nó là bnhiu cả chân, bóng, sưởi...nói chung tất tần tật về cái hồ thì hết bnhiu ạ, set up cái hồ trc rồi e chọn cá sau ạ

Buồn làm chi cho tâm hồn đau khổ.
    Khóc làm chi cho lệ úa thu tàn.
    Đau làm chi cho ước vọng xuân tan.
    Khổ làm chi cho hoang tàn tri thức.

4. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của thanhnganbmt:

Lãng tử Sài thành (05-08-2014)

Senior Member
    Thanks
    2,348
    Trích Nguyên văn bởi thanhnganbmt View Post
    lời đầu tiên e xin chân thành cảm ơn các cao nhân đã tận tình chỉ dạy cho e, nhưng mỗi người 1 ý có lẽ e sẽ lượm nhặt mỗi người 1 ý phù hợp vs e nhất chứ tổng hợp tất cả thì chắc có lẽ e tẩu hỏa nhập niết bàn mất, hihi, cho e hỏi thêm là cái hồ dài 1,5 x 0,6 x 0,6 thì tổng thiệt hại của nó là bnhiu cả chân, bóng, sưởi...nói chung tất tần tật về cái hồ thì hết bnhiu ạ, set up cái hồ trc rồi e chọn cá sau ạ
    Hồ bạn dùng lọc trên hay dưới ??? theo mình nên dùng lọc dưới tốt hơn (cái lọc này lúc làm hồ đặt làm luôn).
    Do giá cả ở mỗi nơi mỗi khác nên Hồ và chân ở BMT thì mình ko biết giá, nhưng hồ ấy dùng các thiết bị điện như sau:

1 bơm 5500l/g 65W giá khoảng 1.050.000
    3 cây đèn 1m3 40W giá tầm 350k-400k/cây (bóng Jebo trắng 10000k)
    1 sưởi 300W Jebo tầm 100k
    1 UV diệt tảo tầm 350-400k

Nếu bạn dùng lọc dưới, dùng full bùi nhùi như mình thì dùng 1 tấm là đủ (1m x 2m) khoảng 1.000.000 - 1.200.000 nữa (tùy theo chỗ bán - thị trường nhiều - ít)
    Tổng chi phí các thiết bị điện và vật liệu lọc khoảng 3tr2.

6. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của baotq1:

Lãng tử Sài thành (05-08-2014),thanhnganbmt (05-08-2014)

Trang 2/2 đầuđầu 12

Quyền hạn