Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Help-Help Nước
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 22

Ðề tài: Help-Help Nước

Senior Member
    Thanks
    32

Help-Help Nước

Số là nước nguồn nhà em bị nhiễm sắt, bơm lên nước vẫn trong vì sắt ở dạng hòa tan Fe(HCO3)2. Vì thế lọc thô k thể loại bỏ dc dạng hòa tan này dc mà than hoạt tính dùng trong cột lọc 1 tháng đã trở nên quá tải (3 cột lọc ) mỗi cột 2 chai -----> quá tải với e luôn.
    Nếu e xây bồn lắng thì cũng phải 5-7 ngày nước mới lắng kịp ---------> k có nước sinh hoạt.
    Sau khi e thử điện phân nước = nguồn 12v 5a thì nước nó thế này đây.Untitled.jpg
    Cho nên e muốn dùng phương pháp này thúc tốc độ lắng cho bồn lắng khoảng 3000l nhưng k biết nên dùng dòng điện ntn để đảm bảo nước lắng trong 0.5-1h.
    AE nào góp ý giúp e với !!! nước e nhiễm sắt 1.32mg/l

2. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của Newbie2015:

carongvungtau (04-30-2015),lehaiha (04-30-2015)

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Ko có nước thủy cục hả bạn??? Nếu bạn dùng điệnphân bạn phân cực nguồn nước thi lượng sắt cũng đâu có giảm đi, nó chỉ ở dạng câu trúc hóa học khác thôi!!!
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

4. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của carongvungtau:

lehaiha (04-30-2015),Newbie2015 (04-30-2015)

Senior Member
    Thanks
    32
    Trích Nguyên văn bởi carongvungtau View Post
    Ko có nước thủy cục hả bạn??? Nếu bạn dùng điệnphân bạn phân cực nguồn nước thi lượng sắt cũng đâu có giảm đi, nó chỉ ở dạng câu trúc hóa học khác thôi!!!
    k có nước máy a ơi. e định phân cực nước cho nó kết tủa Fe(OH)3. rồi lộc cát,sỏi, than củi nó rồi mới lọc tinh a ơi, chứ dưới dạng hòa tan 3 cột lọc than hoạt tính của e 1 tháng là đi đứt rồi chịu k nổi.

6. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của Newbie2015:

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Trích Nguyên văn bởi Newbie2015 View Post
    k có nước máy a ơi. e định phân cực nước cho nó kết tủa Fe(OH)3. rồi lộc cát,sỏi, than củi nó rồi mới lọc tinh a ơi, chứ dưới dạng hòa tan 3 cột lọc than hoạt tính của e 1 tháng là đi đứt rồi chịu k nổi.
    Nếu vậy thì em phải dùng đên dàn lọc gồm có nhiều lớp sỏi, cát... trong một vài topic đã đề cập đến chứ thủy phân anh e rằng ko thích hợp!
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

8. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của carongvungtau:

lehaiha (04-30-2015),Newbie2015 (04-30-2015)

Senior Member
    Thanks
    32
    vì nước bơm lên sắt dạng hòa tan nó trong vắt ak, cát sỏi k giữ lại dc chỉ có than hoạt tính thì hấp thụ dc nhưng cũng tùy dòng chảy mà nó hấp thu hết hay k nữa a. mà thợ nước thì kêu làm thêm cái bể lắng nữa lọc mới hiệu quả, mà lắng thì e để nước 2,3 mới hơi chyuển màu tý ak, nên e mới muốn phân cực nước thúc cho nước mau lắng mới đủ nước cho sinh hoạt đó a

10. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của Newbie2015:

Senior Member
    Thanks
    686
    Fe trong nc lúc khoan lên hoá trị 2 nên nc trong, để trên bồn chứa lâu ngày sẽ chuyển hoá trị 3 sang màu vàng, bạn thuỷ phân nc để đẩy nhanh quá trình tạo sắt trong nc hoá trị 3 để tiến hành lọc, mình nghĩ nếu cả nc sinh hoạt chắc phải đầu tư 1 hệ thống lọc chuẩn, chứ thuỷ phân mãi sẽ ko ổn đâu.
    Thiện căn ở tại lòng ta
    Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài.

12. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của lehaiha:

carongvungtau (04-30-2015)

Senior Member
    Thanks
    32
    Trích Nguyên văn bởi lehaiha View Post
    Fe trong nc lúc khoan lên hoá trị 2 nên nc trong, để trên bồn chứa lâu ngày sẽ chuyển hoá trị 3 sang màu vàng, bạn thuỷ phân nc để đẩy nhanh quá trình tạo sắt trong nc hoá trị 3 để tiến hành lọc, mình nghĩ nếu cả nc sinh hoạt chắc phải đầu tư 1 hệ thống lọc chuẩn, chứ thuỷ phân mãi sẽ ko ổn đâu.
    Mình ngâm cú vụ nước nôi này mà đau đầu quá, nhưng 1 tháng là phải thay vật liệu lọc thì quả thật mình kham k nổi vụ này. Bạn biết có pp lọc nào vật liệu lọc xài dc lâu dài thì mách mình với !!! mà khử kiểu này mình k biết dùng nguồn bao nhiêu cho đủ tốc độ và lượng nước nữa, kể cả an toàn khi sử dụng điện.. hik giá như nơi mình đã có nước máy ( nhà khoan 3 cái giếng rồi nước như nhau cả mới đau)

14. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Newbie2015:

carongvungtau (07-10-2015)

Senior Member
    Thanks
    32
    Khổ thân thêm 2e cá ở nhà ăn ngủ trong nước này dù lọc với than hoạt tính cũng bị ngứa may mà chưa đến nổi bệnh hik, nay thuy phân nước thấy thế này thoy khỏi thay nước cho cá luôn. Mua 20 bình nước đóng chai 20l set luôn hồ mới 2`

16. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Newbie2015:

Senior Member
    Thanks
    686
    Mình nghĩ bạn phải làm bể lắng hoặc giàn mưa thôi bạn, đúng như bạn nói khi nc trong thì cát sỏi vô tác dụng chỉ than mới hấp thụ đc, như vậy than sẽ phải thay thường xuyên, vả lại nước nhiễm phèn trong đó có sắt nó do thổ nhưỡng rồi bạn, bạn có đào thêm 10 cái giếng cũng vậy bạn à.
    Thiện căn ở tại lòng ta
    Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài.

18. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của lehaiha:

carongvungtau (07-10-2015),Newbie2015 (04-30-2015)

Senior Member
    Thanks
    32
    Trích Nguyên văn bởi lehaiha View Post
    Mình nghĩ bạn phải làm bể lắng hoặc giàn mưa thôi bạn, đúng như bạn nói khi nc trong thì cát sỏi vô tác dụng chỉ than mới hấp thụ đc, như vậy than sẽ phải thay thường xuyên, vả lại nước nhiễm phèn trong đó có sắt nó do thổ nhưỡng rồi bạn, bạn có đào thêm 10 cái giếng cũng vậy bạn à.
    Hi mình có đọc cái máy này mà k biết nó biến điện thành điện bao nhiêu để điện phân nữa 2` http://maylocnuocviet.com/may/may-lo...-Leveluk-DXII/, nguồn vô 200v 50hz mà 200w là sao? mình ngu điện hihi. Bạn góp ý mình với, điện phân dùng dòng điện bao nhiêu với? chứ nước để lắng bình thường thì k đủ xài.

20. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Newbie2015:

Trang 1/3 123 cuốicuối

Quyền hạn