Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
năm xui tháng hạn, đại họa lâm đầu. cá rồng thăng thiên
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 10 trên 10
    Senior Member
    Thanks
    5

năm xui tháng hạn, đại họa lâm đầu. cá rồng thăng thiên

sống trong đời sống... cần có con cá rồng

càng ngẫm nghĩ càng thấy câu ngân nga của 1 vị cao nhân nào quả là chuẩn xác .

tại hạ cũng là 1 người đam mê về phong thủy. chỉ vì phong thủy nên bắt đầu làm hồ và nuôi cá rồng mong là giảm bớt cái vận mệnh đen đuổi cuả mình thôi. chứ chả mong đc vinh hoa phú quí gì đâu.

năm nay ất mùi đầu năm tự gieo cho mình 1 quẻ đại hung. hạn tam tai, gặp sao La hầu. vận niên cẩu cuồng phong ... bình thường người mệnh không thân kiếp hay gặp tai họa rồi thì lại gặp 1 năm như thế này sẽ ra như nào...

chỉ trong 3 tháng đầu năm nay tại hạ đã làm thăng thiên 3 con cá rồng, mỗi lần cá phi thiên thì lại nâng cấp 1 bậc. tới con cá thứ 3 thì chí đã nãn vì tiền không con... nghĩ con thứ 4 thì tiền đâu mua cho nỗi. kèm theo đó là 1 loạt sự cố.. đi làm thì nhận hàng mới , đá chóng xe ko kỹ, ngã xe bể cái màng hình CLD của người ta đền 2 triệu. đi uống cafe thì bỏ quên điện thoại mới mua chưa đc tháng.... zen phone 4,5 cùi thôi. nhưng cũng là gia tài với em rồi. V..v.v noi chung chuyện xui kể ra thì nhìu mà dài dòng. trở lại chuyện cá.

3 cái chết của 3 con cá rồng đều là những lỗi cơ bản thường gặp...mà ngày đầu tiên mua con cá đã biết hết rồi... cuối cùng nó lại xãy ra....

con đầu tiên thanh long, nuôi gần 3 năm ... chết do bị nắm. mua dung dịch phụ khoa pha vào, pha hơi quá tay đến lúc thay nước. cá sốc nước ...chết. do chủ quan khinh địch.... 1 con cá rồng dài hơn nữa thước.... chỉ ở trong hồ sống yên ổn suốt gần 3 năm nay....thì tại sao lại chết đc.... vậy mà nó đã chết.

tiếp tục.... nó chết cũng tiếc thương nhưng cũng có phần an ủi...tại vì có cơ hội nâng cấp...

lần này .... xúc 1 cặp hồng long. với hy vọng 1 ngày nào đó 2 con tới kỳ sinh sản chọn nhau làm bạn đời...vì trên thế giới thu nhỏ của nó làm gì còn ai để mà kén chọn.
    vụ nuôi cặp nghe trên forum bàn luận đã nhìu... có cũng người thành công... dù sao mình cũng nên thử.

vậy mà sau 1 tuần.... con cá hạng nhì trong hồ đã thăng thiên. 1 buổi chiều về nhìn thấy con cá quấn mình quanh ống hút máy lộc mà không còn động đậy, với rất nhìu thương tích vết củ chồng vết mới, người nhật quả thật ko sai...cá rồng ko thể nuôi chung 1 hồ. giờ thì mình đã đc kiểm nghiệm thực tế chuyện mà người ta đã làm từ lâu. ..........
    ..................
    ..................
    ..................
    còn 1 con.....thôi thì cá rồng độc long đúng rồi...

1 ngày đẹp trời sau khi đi rong chơi về nhà... chợt nhìn thấy nó nằm dài trên đất...ko động đậy....nắp hồ đã đậy rồi mà....làm sao nó nằm ở đây đc ?

giờ vẫn còn giữ 2 tờ cer.... chẳng biết để làm gì

2. Có 11 thành viên đã cám ơn bài viết của tình si:

99Gold99 (05-05-2015),anhluong367 (05-05-2015),Captain (05-05-2015),carongvungtau (05-05-2015),letrungtin231 (05-05-2015),Long_Phạm (05-04-2015),manh_hungc@yahoo.com (05-06-2015),nhimxu2411 (05-04-2015),Redsun80 (05-07-2015),Viettrinh86 (05-05-2015),xitrum (05-08-2015)

Senior Member
    Thanks
    201
    Chia buồn cùng bạn nha, mình nghĩ cá bạn chết là do bạn bất cẩn thôi, chứ k phải là do năm xui tháng hạn gì đâu bạn, có chăng là do có sự trùng hợp ngẫu nhiên thôi, đừng suy nghĩ nhiều chỉ khiến mình thêm hoang mang thôi. Chúc bạn sớm tiếp tục niềm vui và chăm được em rồng ưng ý nha.

4. Có 8 thành viên đã cám ơn bài viết của anhluong367:

Captain (05-05-2015),carongvungtau (05-05-2015),Hóa Long (05-04-2015),letrungtin231 (05-05-2015),Long_Phạm (05-04-2015),nhimxu2411 (05-04-2015),Redsun80 (05-07-2015),Viettrinh86 (05-05-2015)

Super Moderator
    Khát Vọng Đất ............ Chín Rồng .............
    Thanks
    3,101
    Trích Nguyên văn bởi anhluong367 View Post
    Chia buồn cùng bạn nha, mình nghĩ cá bạn chết là do bạn bất cẩn thôi, chứ k phải là do năm xui tháng hạn gì đâu bạn, có chăng là do có sự trùng hợp ngẫu nhiên thôi, đừng suy nghĩ nhiều chỉ khiến mình thêm hoang mang thôi. Chúc bạn sớm tiếp tục niềm vui và chăm được em rồng ưng ý nha.
    Cùng quan điểm
    Nhẫn một chút sóng yên biển lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao

6. Có 6 thành viên đã cám ơn bài viết của Hóa Long:

anhluong367 (05-05-2015),Captain (05-05-2015),carongvungtau (05-05-2015),letrungtin231 (05-05-2015),Long_Phạm (05-05-2015),Viettrinh86 (05-05-2015)

Senior Member
    Thanks
    182
    Trước tiên chia buồn cùng anh,mà e thấy a nuôi theo phong thủy sao không nuôi ngân long đi ạ,nghe như ngân lượng vậy,cũng đẹp nữa.E cũng có đọc qua thi,thư,lễ,nhạc...nhưng mà thấy anh ghi chú nơi ở dưới " địa ngục "...Đôi lời thật lòng mong anh đừng giận

8. Có 3 thành viên đã cám ơn bài viết của Captain:

anhluong367 (05-05-2015),carongvungtau (05-05-2015),Long_Phạm (05-05-2015)

Super Moderator
    Thanks
    14,426
    Chia buồn cùng bạn!!!
    "Con người", hãy sống sao để trở thành người chứ đừng để là con!
    Bản chất cuộc sống là tươi đẹp, hãy cùng nhau làm cho cuộc sống luôn mãi tươi đẹp!

10. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của carongvungtau:

anhluong367 (05-05-2015),Long_Phạm (05-05-2015)

Senior Member
    Thanks
    0
    chia buồng cùng bác, sẵn nâng cấp lên bối luôn đi bác

12. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của nguyenloc2005:

Long_Phạm (05-05-2015)

Super Moderator
    Thanks
    14,918
    Chia buồn cùng bạn ! nhiều khi thấy logic nhưng ko fải thế , có khi ko fải thế nhưng rất lại logic ! Bỏ đi hết ta làm lại từ đầu ! chúc bạn luôn giữ mãi đam mê !
    Trên đất đã trồng rau ,
    Thì cỏ sẽ khó mọc .
    Lòng đã có điều thiện ,
    Điều ác khó nảy mầm .

14. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của Lãng tử Sài thành:

Long_Phạm (05-06-2015),Redsun80 (05-07-2015)

Super Moderator
    Thanks
    707
    Xin chia buồn, có xiền mua con khác và cẩn thận hơn là đc bạn ạ
    Kiến trúc sư Nguyễn Mạnh Hùng

16. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của manh_hungc@yahoo.com:

carongvungtau (05-06-2015),Long_Phạm (05-06-2015)

Senior Member
    Thanks
    5
    thật cảm ơn các anh , các bạn đã chia sẽ câu chuyện của tôi, thú thật tôi chẳng dám kể ai nghe chuyện của mình. chỉ kể ở đây vì ko ai biết tui là ai. tốt khoe xấu che mà.... vì sự vụn về, lơ đểnh xui xẻo của mình thì nên dấu cho kín.

sau khi mua cặp hồng long về 1 thời gian tôi mới phát hiện ra 1 điều..... tôi nhớ con thanh long, tôi yêu quí nó. tôi chỉ thích nó chứ ko phải con hồng long, huyết long, quá bối nào khác.

con thanh long sống bên cạnh tôi gần 3 năm qua có 1 con mắt hơi xệ. nó rất hiền lành, hay hăm dọa những con cá khác trong hồ, nhưng chưa bao giờ tấn công ai. nó thường hay làm động tác ăn supper wom hoặc ăn cá lóc con trước mặt tôi để xin ăn khi đói. nó sợ lữa khi tôi mồi thuốc hút.

nó chỉ là 1 con thanh long rẽ tiền, nhưng tôi thích nó . tôi càng nhớ nó và ko thể tha thứ cho mình ngày tôi làm nó chết....vì sự chủ quang và ngu dốt của tôi.

lúc thay nước mới nó có biểu hiện sock. nhưng lúc đó tôi ko có kiến thức, không biết xữ lý.

nhớ lại khoảnh khắc đó tôi rất đau lòng. nó ngụp lên ngụp xuống khổ sỡ , tung lên góc hồ ,,,,, khoản 5 phút rồi bắt đầu ngay đơ..... tôi ko biết làm sao. có vớt nó ra thả qua nước khác nhưng chỉ thấy nó hấp hối.....

cuối cùng lúc tôi đưa tay vớt nó lại gần mình....tôi thấy con mắt nó nhìn tôi ...rồi mới chịu chết, nó đã chết ngay trong tay tôi.... có lẽ nó đã rất mong đc cầu cứu. lúc đó.... hoặc là nó đã mãng nguyện khi đc chết trong tay người chủ đã ăn ngủ, chăm sóc cho nó suốt thời gian qua.

tôi cảm nhận đc điều đó khi tôi đã có 2 chú cá khác... nhưng tôi vẫn nhớ đến con cá rẽ tiền đó.....

18. Có 5 thành viên đã cám ơn bài viết của tình si:

99Gold99 (05-06-2015),carongvungtau (05-06-2015),Long_Phạm (05-06-2015),namtacdspkt (05-06-2015),Redsun80 (05-07-2015)

Super Moderator
    Thanks
    14,918
    Trích Nguyên văn bởi tình si View Post
    thật cảm ơn các anh , các bạn đã chia sẽ câu chuyện của tôi, thú thật tôi chẳng dám kể ai nghe chuyện của mình. chỉ kể ở đây vì ko ai biết tui là ai. tốt khoe xấu che mà.... vì sự vụn về, lơ đểnh xui xẻo của mình thì nên dấu cho kín.

sau khi mua cặp hồng long về 1 thời gian tôi mới phát hiện ra 1 điều..... tôi nhớ con thanh long, tôi yêu quí nó. tôi chỉ thích nó chứ ko phải con hồng long, huyết long, quá bối nào khác.

con thanh long sống bên cạnh tôi gần 3 năm qua có 1 con mắt hơi xệ. nó rất hiền lành, hay hăm dọa những con cá khác trong hồ, nhưng chưa bao giờ tấn công ai. nó thường hay làm động tác ăn supper wom hoặc ăn cá lóc con trước mặt tôi để xin ăn khi đói. nó sợ lữa khi tôi mồi thuốc hút.

nó chỉ là 1 con thanh long rẽ tiền, nhưng tôi thích nó . tôi càng nhớ nó và ko thể tha thứ cho mình ngày tôi làm nó chết....vì sự chủ quang và ngu dốt của tôi.

lúc thay nước mới nó có biểu hiện sock. nhưng lúc đó tôi ko có kiến thức, không biết xữ lý.

nhớ lại khoảnh khắc đó tôi rất đau lòng. nó ngụp lên ngụp xuống khổ sỡ , tung lên góc hồ ,,,,, khoản 5 phút rồi bắt đầu ngay đơ..... tôi ko biết làm sao. có vớt nó ra thả qua nước khác nhưng chỉ thấy nó hấp hối.....

cuối cùng lúc tôi đưa tay vớt nó lại gần mình....tôi thấy con mắt nó nhìn tôi ...rồi mới chịu chết, nó đã chết ngay trong tay tôi.... có lẽ nó đã rất mong đc cầu cứu. lúc đó.... hoặc là nó đã mãng nguyện khi đc chết trong tay người chủ đã ăn ngủ, chăm sóc cho nó suốt thời gian qua.

tôi cảm nhận đc điều đó khi tôi đã có 2 chú cá khác... nhưng tôi vẫn nhớ đến con cá rẽ tiền đó.....
    Chia sẻ cùng bạn ! khi đam mê thì ko fải giá trị ở con cá mà tình cảm ta dành cho nó ! hãy đeo đuổi đam mê cho dù năm xui tháng hạn đại hoạ lâm đầu.....vẫn mãi 1 niềm đam mê !
    thay đổi nội dung bởi: Lãng tử Sài thành, 05-07-2015 lúc 09:29 AM
    Trên đất đã trồng rau ,
    Thì cỏ sẽ khó mọc .
    Lòng đã có điều thiện ,
    Điều ác khó nảy mầm .

20. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Lãng tử Sài thành:

Redsun80 (05-07-2015)

Quyền hạn