Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
thành viên mới chào diễn đàn
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 5 trên 5
    Junior Member
    Thanks
    0

Talking thành viên mới chào diễn đàn

https://www.youtube.com/watch?v=Pf59DGogoq8
    đây là con cá đầu tiên của em mua size hiện giờ của nó khoảng 50cm
    vì con cá đầu tiên nên em có một số kiến thức chưa biết mong các đàn anh chỉ bảo cho em ạ
    con này kén ăn hay sao em không biết dế nó chỉ ăn 1 con một bửa 1 ngày 2 bửa ( nhái không ăn ) ( thịt bò không ăn ) (rít cắn chết bỏ)
    thằn lằn thì củng vậy em lo quá không biết nó có đói không có cách nào cho nó ăn nhiều hơn các anh chỉ bảo em với
    tiếp theo - chủ củ của cá nói phải dán 3 mặt kiếng fone màu đen có được không vậy các anh -
    tấm lưng của con cá không lên màu giờ em phải làm sao để con cá vàng hết nguyên con vậy ạ. có cách đánh đèn nào cho nó lên màu trên lưng không ạ
    em muốn nuôi mấy con cá dọn thức ăn thừa của cá rông này vì mỗi lần cá ăn con dế là xác vụn văng tung toé nhìn dơ hồ
    và em muốn nuôi con cá la hán chung có được không ạ ( em chỉ sợ cá la hán dữ quá đánh nhau nên lên đây hỏi các anh ) em chỉ thich chung la hán ( mấy con khác em không thích)
    nhà em đặt hồ ở trước cửa nhà có ánh sáng chiếu vô buổi sáng trưa chiều như vậy có cần bật đèn thêm không các anh

2. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của hoanglongka:

99Gold99 (06-19-2015),thangmt (06-19-2015)

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    Đầu tiên mình thấy không gian mà 1 là bề ngang hồ bạn có fần hạn chế,để kích thích e nó ăn ngoài môi trường vd nước,nhiệt độ bạn có thể kiếm thêm 1 e Ngân long đồng size để tranh ăn.Tùy theo bạn chăm,ngắm e nó từ hướng nào thì quyết định dán phông kín hay không nhưng ít 1 thì đáy và mặt sau.Vàng nguyên con là 1 việc rất khó,bạn nên bật đèn từ 8-12h trong ngày.Dọn thức ăn vụn mình cho rằng cá Chuột là tốt,thức ăn to hơn chút thì cửu sừng.La hán cũng tùy e,nhưng theo mình thì không nên nuôi chung.
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

Junior Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi thangmt View Post
    Đầu tiên mình thấy không gian mà 1 là bề ngang hồ bạn có fần hạn chế,để kích thích e nó ăn ngoài môi trường vd nước,nhiệt độ bạn có thể kiếm thêm 1 e Ngân long đồng size để tranh ăn.Tùy theo bạn chăm,ngắm e nó từ hướng nào thì quyết định dán phông kín hay không nhưng ít 1 thì đáy và mặt sau.Vàng nguyên con là 1 việc rất khó,bạn nên bật đèn từ 8-12h trong ngày.Dọn thức ăn vụn mình cho rằng cá Chuột là tốt,thức ăn to hơn chút thì cửu sừng.La hán cũng tùy e,nhưng theo mình thì không nên nuôi chung.
    cảm ơn anh nhiều
    hiện tại hồ em là bề dài 1.5m đê vài bưa em đổi thành hồ 2m cho nó bơi thoải mái ...
    cá chuột là loại cá mua ơ đâu vậy anh quận thủ đức em chưa thấy có bán ạ

5. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của hoanglongka:

thangmt (06-20-2015)

Member
    Thanks
    54
    cá đẹp quá!

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    Trích Nguyên văn bởi hoanglongka View Post
    cảm ơn anh nhiều
    hiện tại hồ em là bề dài 1.5m đê vài bưa em đổi thành hồ 2m cho nó bơi thoải mái ...
    cá chuột là loại cá mua ơ đâu vậy anh quận thủ đức em chưa thấy có bán ạ
    Bạn xem bài trong 4r đi,gần như đủ hết đó,nếu đam mê thì tốt chứ chẳng hại gì bạn đâu.
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

Quyền hạn