Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Cá nằm đáy và tối màu vảy, nhờ ae vào tư vấn giúp!!!
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 11
    Member
    Thanks
    5

Cá nằm đáy và tối màu vảy, nhờ ae vào tư vấn giúp!!!

Tình hình là sau khi khắc phục được cái hồ kính rỉ nước thì e đã chuyển em HB size 16 từ thùng xốp qua hồ kính. Ngày đầu lên hồ lên đèn thì khi em bơi lên mặt nước sẽ nhìn thấy hàng 5 lên khá rõ. Nhưng giờ hình như em thấy có biến các anh ạ.
    Nói thêm thông tin hiện tại về hồ em. Hồ kính 40x35x30cm (DxRxC), sơn trắng đáy, nước cao 20cm. 1 bóng đèn T8 thủy sinh trắng cách mặt nước 15cm. Đèn mở từ 8h sáng – 10h đêm. Ngày đầu tiên thì vẫn thấy hàng 5 khá sáng và rõ, có thể thấy rõ viền vảy, em bơi lội khá thoải mái.
    Nhưng sang ngày thứ 2 thì em ấy có hiện tượng nằm đáy và ít tung tang hơn. Tắt đèn đi thì em lại bơi lên trên tung tăng như thường. Tới ngày hnay được 4 hôm thì hình như hàng 5 em ấy em có cảm giác tối hơn hôm trước,khó nhìn thấy hơn ngày đầu. Em hoảng quá. Anh em tư vấn giúp em với ạ. Em sờ tay vào khoảng không gian giữa đèn và mặt nước thì thấy nóng nóng, chắc do mở đèn lâu, không biết có phải do vấn đề này không ạ. Em ấy không bỏ ăn nhá, vẫn ăn bình thường.

2. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của duytran123456:

thangmt (09-11-2015)

Senior Member
    Thanks
    97
    Mình k có kinh nghiệm nhiều, chỉ đoán thôi. Có vẻ đèn bạn để hơi gần rồi, cách mặt nước có 15cm, khả năng bị cháy da. nâng cao lên xem bạn. cắch mặt nước 25, 30cm xem. Nhớ k nhầm có người chỉ cách mặt nước khoảng 35cm

Rồng lúc nào bơi ở tầng trên

Member
    Thanks
    7
    Mình đang gặp trường hợp tương tự. Dự đoán do cá nhỏ nhưng thời gian đánh đèn quá dài làm cá stress. Mình đang giảm thời gian đánh đèn xuống rồi tăng dần lên.

5. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của nguyenquangvu:

thangmt (09-12-2015)

Member
    Thanks
    5
    hic, hoảng quá. Vậy giờ làm thế nào để khắc phục hậu quả đây ạ

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    Trích Nguyên văn bởi duytran123456 View Post
    Tình hình là sau khi khắc phục được cái hồ kính rỉ nước thì e đã chuyển em HB size 16 từ thùng xốp qua hồ kính. Ngày đầu lên hồ lên đèn thì khi em bơi lên mặt nước sẽ nhìn thấy hàng 5 lên khá rõ. Nhưng giờ hình như em thấy có biến các anh ạ.
    Nói thêm thông tin hiện tại về hồ em. Hồ kính 40x35x30cm (DxRxC), sơn trắng đáy, nước cao 20cm. 1 bóng đèn T8 thủy sinh trắng cách mặt nước 15cm. Đèn mở từ 8h sáng – 10h đêm. Ngày đầu tiên thì vẫn thấy hàng 5 khá sáng và rõ, có thể thấy rõ viền vảy, em bơi lội khá thoải mái.
    Nhưng sang ngày thứ 2 thì em ấy có hiện tượng nằm đáy và ít tung tang hơn. Tắt đèn đi thì em lại bơi lên trên tung tăng như thường. Tới ngày hnay được 4 hôm thì hình như hàng 5 em ấy em có cảm giác tối hơn hôm trước,khó nhìn thấy hơn ngày đầu. Em hoảng quá. Anh em tư vấn giúp em với ạ. Em sờ tay vào khoảng không gian giữa đèn và mặt nước thì thấy nóng nóng, chắc do mở đèn lâu, không biết có phải do vấn đề này không ạ. Em ấy không bỏ ăn nhá, vẫn ăn bình thường.
    Bạn ghì thì nhiều nhưng ko thấy trọng tâm đâu.Hồ có lọc ko,vll,nước củ hay mới,sủi oxy.4 mặt kia sơn trắng luôn hay trống?
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

Senior Member
    Thanks
    557
    Cá ko sug thì màu tụt củg là điều bình thuờg. Cá có dấu hiệu stress, bớt bật đèn lại để cá qen từ từ. Với đèn để gần mặt nc qá củg sẽ dễ đen lưng or là phong nền tối.
    Nothing Is Impossible

Member
    Thanks
    5
    Trích Nguyên văn bởi thangmt View Post
    Bạn ghì thì nhiều nhưng ko thấy trọng tâm đâu.Hồ có lọc ko,vll,nước củ hay mới,sủi oxy.4 mặt kia sơn trắng luôn hay trống?
    E thấy thông tin như thế là khá đầy đủ, lọc sủi thì dĩ nhiên ai cũng có rồi ạ. sơn trắng đáy thì 4 mặt còn lại là để nguyên, chứ sơn hết thì ghi là sơn full hồ r. Bổ sung là nước mới thay 40% 2 ngày trước.
    thay đổi nội dung bởi: duytran123456, 09-11-2015 lúc 08:44 AM

Member
    Thanks
    8
    Theo mình là size cá bé mà bạn để đèn với cường độ như thế ko hợp lí(hơn 12h/ngày) và đèn quá gần mặt nước,bạn nên để đèn cách tối thiểu là 25cm và giảm thời gian mở đèn xuống 4h/ngày cho cá bớt căng rồi tăng tg mở đèn 30p mỗi ngày đến lúc max là 12h/ngày (7h-->18h)phải kiên nhẫn mới có kết quả tốt,chúc bạn có chú cá tuyệt.

Super Moderator
    Thanks
    8,846
    Trích Nguyên văn bởi duytran123456 View Post
    E thấy thông tin như thế là khá đầy đủ, lọc sủi thì dĩ nhiên ai cũng có rồi ạ. sơn trắng đáy thì 4 mặt còn lại là để nguyên, chứ sơn hết thì ghi là sơn full hồ r. Bổ sung là nước mới thay 40% 2 ngày trước.
    Này bạn ! Không biết thì hỏi,muốn giỏi phải học . Cá bạn đang stress,chuyện đó ai cũng biết,nhưng nguyên nhân do đâu-đó mới là điều quan trọng . Dữ liệu bạn truyền đi quá mơ hồ(chí ít cũng có clip xem biểu hiện e nó thế nào) . Mình còn ko hiểu bạn đang pom hay không? và có lẻ bạn cũng ko biết có nhiều ace pom chỉ dùng sủi và thay nước ở môi trường WTT...thông tin thông số nước của bạn hoàn toàn =0...Vậy tư vấn là tư vần cái gì?có j xảy ra bạn gánh và có lẻ bạn nghĩ mình cũng vui...
    Đừng mong cầu một cuộc sống dễ dàng, hãy mong cầu cho sức mạnh để chịu đựng những khó khăn.

Member
    Thanks
    24
    Nên để đèn cách mặt nước 30-40cm, nếu pom thì nên để 24/24 chứ cứ tắt mở cá dễ street vì thay đổi ánh sáng thất thường.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Quyền hạn