Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Nhờ các bác chém nhiệt tình con Hb của em - Trang 2
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 17 trên 17
    Senior Member
    Thanks
    222
    Trích Nguyên văn bởi iGia View Post
    Mình nuôi lần đầu nên ko biết chăm thế nào cho lên ánh kim mong bạn chỉ giáo
    Quan trọng là khâu tuyển lựa cá . Lúc mua nếu ko rành thì nhờ người nào rành lựa dùm con nào vẫy leo cao ánh kim nhìu thì anh em nào có nuôi qua thì chắc rành. Khi đem cá về nếu cá còn non size từ 18 ->22 thì phải nuôi phong trắng . Bạn nuôi phong tối vậy thì cá non theo bản năng tự vệ sẽ tiệp màu với môi trường ánh kim trong vẩy cũng mất theo . Còn nhìu lắm nếu muốn có 1 chú cá đẹp thì chịu khó tìm tòi trên dđ những bài viết hửu ích của các đàn anh nhìu lắm bạn
    Cái gì không phải của mình thì từ từ sẽ là của mình

2. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Anhquoc:

iGia (01-20-2016)

Senior Member
    Thanks
    101
    Trích Nguyên văn bởi Anhquoc View Post
    Quan trọng là khâu tuyển lựa cá . Lúc mua nếu ko rành thì nhờ người nào rành lựa dùm con nào vẫy leo cao ánh kim nhìu thì anh em nào có nuôi qua thì chắc rành. Khi đem cá về nếu cá còn non size từ 18 ->22 thì phải nuôi phong trắng . Bạn nuôi phong tối vậy thì cá non theo bản năng tự vệ sẽ tiệp màu với môi trường ánh kim trong vẩy cũng mất theo . Còn nhìu lắm nếu muốn có 1 chú cá đẹp thì chịu khó tìm tòi trên dđ những bài viết hửu ích của các đàn anh nhìu lắm bạn
    Mình mua qua mạng,lần đầu ko biết nhờ ai chọn,mua về thả luôn không pom gì hết,thôi thì chấp nhận giành tiền nâng cấp bối sau vậy thanks a tư vấn nhiệt tình

4. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của iGia:

Anhquoc (01-21-2016)

Senior Member
    Thanks
    222
    Mình mua qua mạng,lần đầu ko biết nhờ ai chọn,mua về thả luôn không pom gì hết,thôi thì chấp nhận giành tiền nâng cấp bối sau vậy thanks a tư vấn nhiệt tình
    Hồ bạn đẹp phông màu tối sẳn rồi nếu thay phông trắng thì hơi cực + uổng cái phông cũ. Mình thấy nếu lần sau bạn muốn nâng cấp bối thì nên chọn size từ 35 trở lên thì sẽ đở tụt màu hơn . Nếu bạn chọn e nào từ 30 trở xuống thì coi chừng nuôi bối mà ra hb đó bạn. Còn kô thì chơi đại 1 e huyết luôn cho khỏi phải lăng tăng phông hồ.
    Cái gì không phải của mình thì từ từ sẽ là của mình

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Anhquoc:

iGia (01-21-2016)

Junior Member
    Thanks
    0
    Bể và cá đẹp quá, sự kết hợp giữa sủi và lũa hài hòa, nghệ thuật cao.

8. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Dinhquoc:

iGia (01-21-2016)

Senior Member
    Thanks
    101

108

Trích Nguyên văn bởi Anhquoc View Post
    Hồ bạn đẹp phông màu tối sẳn rồi nếu thay phông trắng thì hơi cực + uổng cái phông cũ. Mình thấy nếu lần sau bạn muốn nâng cấp bối thì nên chọn size từ 35 trở lên thì sẽ đở tụt màu hơn . Nếu bạn chọn e nào từ 30 trở xuống thì coi chừng nuôi bối mà ra hb đó bạn. Còn kô thì chơi đại 1 e huyết luôn cho khỏi phải lăng tăng phông hồ.
    Mình cũng tính mua bối sz khoảng 33-37 đang gom lúa,thanks a đã quan tâm nuôi lấy kinh nghiệm nên chấp nhận :D

Senior Member
    Thanks
    101
    Trích Nguyên văn bởi Dinhquoc View Post
    Bể và cá đẹp quá, sự kết hợp giữa sủi và lũa hài hòa, nghệ thuật cao.
    em ngồi rảnh rỗi ngắm ngía đặt sủi linh tinh thôi chứ nghệ thuật gì đâu

Member
    Thanks
    8
    Mong các bác chém nhiệt tình ( trừ mắt vì đã xệ :D ),đây là con Hb đầu tay chưa có kinh nghiệm nuôi,nhận mọi gạch đá để em rút kinh nghiệm lần sau nuôi Bối thanks các bác rất nhiều,nếu clip xem chưa rõ thì tối nay em up lại

https://youtu.be/kzkaqC1n6JM
    HB nuôi giống QB đấy bạn, font cho size dưới 40 thì màu trắng hoặc pom luôn.
    lớn lên rồi mới chưng font xanh để ngắm. (theo mình tìm hiểu thì vậy, vì mình cũng dân mới tập chơi, cá đang cọc ở 116 NGuyễn đình chiểu chứ chưa mang về)
    về hình dáng thì mình thấy rất đẹp, vẩy lên hàng 5 ở phần đuôi rồi

Trang 2/2 đầuđầu 12

Quyền hạn