Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Hướng dẫn vệ sinh(recharge) Purigen theo cách rẻ tiền!
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 3 trên 3
    Senior Member
    Thanks
    59

Hướng dẫn vệ sinh(recharge) Purigen theo cách rẻ tiền!

Rảnh rỗi làm cái bài cho anh em chưa từng vệ sinh hoặc chưa biết về cách vệ sinh Purigen để anh em kham thảo sao này còn biết cách mà vệ sinh. Cảm ơn anh em quan tâm bài viết. Do mình học 5 năm lớp 10 nên văn còn lủng cũng cũng mong anh em thông cảm!

P/s: Purigen là gì và có công dụng ra sao thì có một số anh em đã biết và chưa biết, nay mình nhắc lại 1 lần nữa cho anh em chưa biết. Purigen là hạt nhựa tổng hợp cao cấp là dòng sản phẩm bán chạy nhất của hãng Seachem mà anh em hay nghe nói về Matrix là của hãng này. Nó là một vật liệu lọc cao cấp dùng để làm trong nước, theo quan điểm của mình nó giống như một cái "Protein skimmer" mà xử lý hàm lượng béo ít! Nếu nước hơi đục sao anh em không thử sài Purigen xem có hiệu quả không.

Sau 2 năm chơi cá rồng nếu sản phẩm dành cho hồ cá rồng làm cho mình vừa ý nhất thì thứ nhất là Chai "Stress Coat" và thứ hai là vật liệu lọc 'Purigen" này và còn nhiều sản phẩm khác nữa.

Vật liệu chuẩn bị vệ sinh dưới đây gồm có:
    - 4 bịt Purigen (Mỗi bịt 500ml).
    - Nước tẩy Javel Mỹ Hảo. ( Khuyên dùng Javel Mỹ Hảo vì mình cũng đã sử dụng Javel Lix hay Coopmart ngâm đến 48 tiếng nhưng sản phẩm tẩy không như mong muốn)
    - Dụng cụ chứa dùng để ngâm Purigen bằng nhựa.

1. Đầu tiên là lấy túi Purigen từ trong hồ cá ra nó như thế này.

2. Pugigen chuẩn bị xử lý, bỏ vào dụng cụ chứa dùng để ngâm Purigen bằng nhựa.

3. Tùy theo Purigen ít hay nhiều mà cân đối lượng nước và Javer ít hay nhiều (tỷ lệ 1 nước- 1 Javer). Do của mình 4 bịt 500ml nên bỏ vào hộp chứa để ngâm ngập mặt Purigen cần 1.5 lít nước mới đủ. Nên anh em cân đối cho hợp lý nha.

50% nước.

Thêm 50% nước tẩy.

4. Sau khi bỏ vào ngâm 1 phút.

5. Sau khi ngâm 48 tiếng bằng Javer Coopmart .

6. Sau 2 ngày ngâm Purigen bằng chai Javer Coopmart không sạch tuyệt đối nên ngâm lại bằng chai Javel Mỹ Hảo.

7. 6 tiếng sau ngâm lại bằng Javer Mỹ Hảo, Purigen đã sạch tuyệt đối như lúc mới mua. Sau đó lấy Purigen ra rồi rửa sạch lại với nước.

8. Tiếp tục phơi dưới ánh nắng mặt trời đến khi khô (Mục đích là cho bay hơi hóa chất trong lúc ngâm) rồi đem vào sử dụng bình thường.

Anh em có đóng góp ý kiến hay thắc mắc thì cứ viết bên dưới mình sẽ trả lời và tiếp thu ý kiến đóng góp. Cảm ơn anh em 1 lần nữa đã theo dõi bài viết của mình!

2. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của sars113:

Lauthomlau (01-22-2016)

Junior Member
    Thanks
    13
    Anh cho em hỏi anh dùng lưới gì (cho em xin thông tin để mua) chứa các hạt Purigen vậy, các hạt này em mua về rất nhỏ như hạt cát không biết có đúng không?

Xin cảm ơn

Trích Nguyên văn bởi sars113 View Post
    Rảnh rỗi làm cái bài cho anh em chưa từng vệ sinh hoặc chưa biết về cách vệ sinh Purigen để anh em kham thảo sao này còn biết cách mà vệ sinh. Cảm ơn anh em quan tâm bài viết. Do mình học 5 năm lớp 10 nên văn còn lủng cũng cũng mong anh em thông cảm!

P/s: Purigen là gì và có công dụng ra sao thì có một số anh em đã biết và chưa biết, nay mình nhắc lại 1 lần nữa cho anh em chưa biết. Purigen là hạt nhựa tổng hợp cao cấp là dòng sản phẩm bán chạy nhất của hãng Seachem mà anh em hay nghe nói về Matrix là của hãng này. Nó là một vật liệu lọc cao cấp dùng để làm trong nước, theo quan điểm của mình nó giống như một cái "Protein skimmer" mà xử lý hàm lượng béo ít! Nếu nước hơi đục sao anh em không thử sài Purigen xem có hiệu quả không.

Sau 2 năm chơi cá rồng nếu sản phẩm dành cho hồ cá rồng làm cho mình vừa ý nhất thì thứ nhất là Chai "Stress Coat" và thứ hai là vật liệu lọc 'Purigen" này và còn nhiều sản phẩm khác nữa.

Vật liệu chuẩn bị vệ sinh dưới đây gồm có:
    - 4 bịt Purigen (Mỗi bịt 500ml).
    - Nước tẩy Javel Mỹ Hảo. ( Khuyên dùng Javel Mỹ Hảo vì mình cũng đã sử dụng Javel Lix hay Coopmart ngâm đến 48 tiếng nhưng sản phẩm tẩy không như mong muốn)
    - Dụng cụ chứa dùng để ngâm Purigen bằng nhựa.

1. Đầu tiên là lấy túi Purigen từ trong hồ cá ra nó như thế này.

2. Pugigen chuẩn bị xử lý, bỏ vào dụng cụ chứa dùng để ngâm Purigen bằng nhựa.

3. Tùy theo Purigen ít hay nhiều mà cân đối lượng nước và Javer ít hay nhiều (tỷ lệ 1 nước- 1 Javer). Do của mình 4 bịt 500ml nên bỏ vào hộp chứa để ngâm ngập mặt Purigen cần 1.5 lít nước mới đủ. Nên anh em cân đối cho hợp lý nha.

50% nước.

Thêm 50% nước tẩy.

4. Sau khi bỏ vào ngâm 1 phút.

5. Sau khi ngâm 48 tiếng bằng Javer Coopmart .

6. Sau 2 ngày ngâm Purigen bằng chai Javer Coopmart không sạch tuyệt đối nên ngâm lại bằng chai Javel Mỹ Hảo.

7. 6 tiếng sau ngâm lại bằng Javer Mỹ Hảo, Purigen đã sạch tuyệt đối như lúc mới mua. Sau đó lấy Purigen ra rồi rửa sạch lại với nước.

8. Tiếp tục phơi dưới ánh nắng mặt trời đến khi khô (Mục đích là cho bay hơi hóa chất trong lúc ngâm) rồi đem vào sử dụng bình thường.

Anh em có đóng góp ý kiến hay thắc mắc thì cứ viết bên dưới mình sẽ trả lời và tiếp thu ý kiến đóng góp. Cảm ơn anh em 1 lần nữa đã theo dõi bài viết của mình!

Senior Member
    Thanks
    59
    Bữa mình có ghé qua SÀI GÒN AQUARIUM & PETĐịa chỉ: 397 Cách Mạng Tháng 8 , P13 , Q.10 , TP.Hồ Chí Minh. Thấy có bán túi lọc cho puriren loại này hình như của hãng tetra hay gì đó mình không nhớ rõ mà chỉ có 25k 1 túi thôi. Hình túi đựng ở trên mình mua của hãng nên hơi mắc!

5. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của sars113:

Nhocne (06-02-2016)

Quyền hạn