Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Nhờ AE diễn đàn tư vấn về việc chuyển hồ cho các bé yêu
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 4 trên 4
    Senior Member
    Thanks
    273

Nhờ AE diễn đàn tư vấn về việc chuyển hồ cho các bé yêu

Chào thể AE diễn đàn,
    Chúc Anh Em năm mới dồi dào sức khỏe và vạn sự như ý.
    Minh nhờ AE tư vấn về việc chuyển đổi hồ cho các bé yêu.
    Hồ hiện nay 1,75 x 68 x 60 (DRC) gồm
    -Huyết (size 48) , Bối (size 35), Ngân (size 40);
    -Bộ ba hổ 3s size tầm 15-20.
    -2 Sam mai hybryd size 20, 1 Sam Black size 22.

Các bé yêu cảm thấy chật chội, mình muốn chuyển sang hồ mới to hơn. Mình dự đinh hồ sẽ là 2,3 x 68 x 68.
    Nhờ AE tư vấn 2 việc:
    1. Kích thuớc như vậy ổn cho công đồng chưa hay kích thước ntn là phủ hợp, phòng khách nhà mình tối đa 3m hồ thôi.
    2. Việc chuyển hồ thực hiện ntn là tốt nhất cho cà hồ mới, hồ cũ, và cho cá. Vì nhà mình và phòng khách hơi nhỏ.

Cám ơn AE rất nhiều.
    Minh.

2. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của Dammecarong9999:

namtacdspkt (02-18-2016),Redsun80 (02-19-2016)

Senior Member
    Thanks
    447
    Trích Nguyên văn bởi Dammecarong9999 View Post
    Chào thể AE diễn đàn,
    Chúc Anh Em năm mới dồi dào sức khỏe và vạn sự như ý.
    Minh nhờ AE tư vấn về việc chuyển đổi hồ cho các bé yêu.
    Hồ hiện nay 1,75 x 68 x 60 (DRC) gồm
    -Huyết (size 48) , Bối (size 35), Ngân (size 40);
    -Bộ ba hổ 3s size tầm 15-20.
    -2 Sam mai hybryd size 20, 1 Sam Black size 22.

Các bé yêu cảm thấy chật chội, mình muốn chuyển sang hồ mới to hơn. Mình dự đinh hồ sẽ là 2,3 x 68 x 68.
    Nhờ AE tư vấn 2 việc:
    1. Kích thuớc như vậy ổn cho công đồng chưa hay kích thước ntn là phủ hợp, phòng khách nhà mình tối đa 3m hồ thôi.
    2. Việc chuyển hồ thực hiện ntn là tốt nhất cho cà hồ mới, hồ cũ, và cho cá. Vì nhà mình và phòng khách hơi nhỏ.

Cám ơn AE rất nhiều.
    Minh.
    1. Theo mình thì dài tối đa 3 mét luôn, 2. Nhờ các Bác .........
    Mất cả đời để học im lặng

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    trước hết là chúc mừng bạn đã ghép cộng đồng, theo ý kiến riêng của mình về chiều dài chỉ cần 2.3 m, chiều rộng nếu dc cho lên 0.81m và cao cũng 0.81 m vì cao kính như vậy còn trừ giằng, trừ khoảng không an toàn thì cao nước còn khoảng 62 cm hoặc hơn kém chút.

không nên làm dài quá, tốn nhiều điện cho đèn, bơm...tất nhiên nếu có điều kiện và không gian cân đối

Việc chuyển bể cứ để thợ họ làm, chuyển cá thì chắc phải bắt ra ngoài bịch, bơm oxy sau khi kê bể mới xong, chạy nước đã sạch sục khí đôi tiếng thì thả cá vào ( vì chắc nhà chật cái tủ mới đặt vào chỗ tủ cũ)

chúc bạn thành công
    Nhẫn nhục không phải là thái độ hèn nhát, mà đó là sự thực tập mở rộng dung lượng trái tim để chứa đựng được những khó khăn lớn.

5. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của mu_tit_carong:

Dammecarong9999 (02-19-2016),namtacdspkt (02-18-2016),phungnam (02-19-2016),Redsun80 (02-19-2016)

Senior Member
    Thanks
    97
    Từ 2m3 -> 3m trống 70cm, bạn xem có trang trí, kê đồ đạc gì ko? nếu khoảng trống đó ko làm gì thì làm hồ full luôn cho thẩm mỹ. Sau này muốn tậu thêm 1 vài em nữa cũng thoải mái.

Rộng và cao mình cũng đề xuất 81x81 như bác Mu_tit_carong.

Cuối cùng bạn nhắm kinh tế, chi phí đặt hồ đã đành rồi còn chi phí điện nước hàng tháng và quyết định (theo mình chắc k bao nhiêu nếu đã chơi tới tầm này)

Về việc chuyển cá thì bạn kéo hồ cũ ra để tạm vài ngày, đặt hồ mới vào thực hiện các bước xử lý hồ mới ổn định rồi cho cá vào test nước (cá Neon) 1-2 ngày.
    Cá Neon sống -> Nước OK -> chuyển cá sang
    Hồ cũ alo cho mình sang mình chở về :P

Quyền hạn