Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Nhờ giúp đỡ Cách chọn phong hồ cho quá bối.
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 4 trên 4
    Member
    Thanks
    3

Nhờ giúp đỡ Cách chọn phong hồ cho quá bối.

Các cao nhân cho em hỏi. E ko có chổ để thùng pom cá nên em bỏ vào thẳng trong hồ. E tính dán phong trắng nhưng nghĩ tới chuyện thay phong cực quá nên nhờ mọi người tư vấn là e nên dán phong hồ màu gì cho đẹp con cá. Cám ơn mọi người
    Nerver Say. I Can't Do It !!!

Senior Member
    Thanks
    567
    Trích Nguyên văn bởi baokhanh1011 View Post
    Các cao nhân cho em hỏi. E ko có chổ để thùng pom cá nên em bỏ vào thẳng trong hồ. E tính dán phong trắng nhưng nghĩ tới chuyện thay phong cực quá nên nhờ mọi người tư vấn là e nên dán phong hồ màu gì cho đẹp con cá. Cám ơn mọi người
    Bạn nuôi dòng kim, có thểdán đáy xanh đậm để sau này đỡ mắc công thay phông đáy, còn cá nhỏ, size <40 để kích thích độ leo vẩy bạn nên dùng phông trắng, kết hợp với đánh đèn. Bạn không dán trực tiếp decan lên kính, bạn dán decan lên tấm fotmex, rồi ốp sát thành bể, khi cá đến size 40 bạn đổi sang phông đậm màu để tăng ánh kim và độ đậm màu cho cá. Không có thùng pom , có nhiều bro còn dùng decan trắng dán kín 5 mặt bể kính để kích thích độ leo vẩy của cá. Chúc bạn có được 1 chú cá khoẻ đẹp.
    Ba thứ không bao giờ trở lại là: Tên đã bay, lời đã nói và những ngày đã qua.Nhưng tình yêu Anh dành cho Em luôn ở lại.

Member
    Thanks
    3
    Cám ơn bạn
    Nerver Say. I Can't Do It !!!

Member
    Thanks
    8
    theo ngu ý của mình thì cách của bạn là 1 cách hay, đỡ mất công di chuyển cá và tiện thay font.
    tuy nhiên mình vẫn thiên về phương án dán trực tiếp lên bể.
    vì: như thế sẽ thể hiện lập trường của mình và chung thủy với 1 kiểu font, tránh hôm nay thích font này thì thay, mai lên mạng thích font kia cũng thay, vừa tốn kém vừa mất lập trường. với lại fon ép vào như thế không sát thành bể thì gây hiệu ứng đổ bóng phản xạ nhìn rất khó chịu.
    hơn nữa khi mình đánh font cũng cần đánh trong thời gian dài, và ko nên chỉ dán mấy mặt bên, theo mình cứ đánh cả 5 mặt font trắng. nuôi 1năm đến hơn 1 năm em ý đạt 40+ rồi thì đổi sang font sẫm màu bằng cách đánh thuốc mê, rút nước và dán lại cái font mình ưng ý nhất, khỏi thay font nữa. nói chung là theo mình như thế thì hay hơn

Quyền hạn