Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
xin các bác tư vấn giúp
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 4 trên 4
    Member
    Thanks
    1

xin các bác tư vấn giúp

em vừa tập chơi cá rồng hiện em đang nuôi 1 em roayl hb khoảng 4 tháng khi mua về khoảng 2 tháng đầu em ấy ăn uống bình thường nhưng sau đó em bỏ ăn và có hiện tượng bị hoảng nhát (em đoán do 2 đại ca con em đập vào bề dẫn đến em sợ) em đi hỏi và xin tư vấn thì 1 số bác có tư vấn cho em là cho nước lá bàng vào 1 thời gian là hết. nhưng em nó vẫn bỏ ăn khoảng 1 tuần mới ăn 1 ít.em thấy vẫn không ôn nên đi tham khảo tiếp thì mấy bác bảo em nên bắt mấy con kim sơn cũ trong bể ra thay 1 em ngân để em hb đánh cho nó sung, và vẫn tiếp ngâm lá bàng, em đã làm theo thì thấy cá đã bớt nhát hẳn đi nhưng vẫn lười ăn 2, 3 ngày mới ăn khoảng 2 con sâu, em thường xuyên thay đổi mồi dế, thạch sừng liên tục em ấy vẫn ko ăn chỉ béo em ngân thôi, giờ em đang nản quá xin các cao nhân giúp em với

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    cứ cho nó đói thôi, đến khi nó hết hẳn stress thì nó sẽ ăn lại ( ngoại trừ những con kén ăn) , chúc bạn thành công
    Nhẫn nhục không phải là thái độ hèn nhát, mà đó là sự thực tập mở rộng dung lượng trái tim để chứa đựng được những khó khăn lớn.

Member
    Thanks
    8
    cái này mình cũng nghi nghi cá mình đang mắc phải, cũng mới tập tành nhưng thấy mấy hôm đầu ăn khỏe, thịt bò, tôm cá ăn lấy ăn để, giờ thấy lười ăn dần, mặc dù ko thấy dấu hiệu của stress vì em nó vẫn bơi tung tăng đều đặn

Member
    Thanks
    1
    Trích Nguyên văn bởi mu_tit_carong View Post
    cứ cho nó đói thôi, đến khi nó hết hẳn stress thì nó sẽ ăn lại ( ngoại trừ những con kén ăn) , chúc bạn thành công
    thanks bác

Quyền hạn