Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Bể lọc - mới mà không mới. xin ý kiến cao nhân
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 3 trên 3
    Member
    Thanks
    8

Bể lọc - mới mà không mới. xin ý kiến cao nhân

Em
    nói thật là đọc nhiều, tham khảo nhiều, đã thực hành, nhưng vẫn loạn.
    Kính mong các cao nhân có tâm huyết chỉ giáo em vài đường về cái bể lọc, vì em vẫn thấy thắc mắc.
    thứ nhất: vật liệu lọc cho bể lọc cần những gì???? những 5 ngăn mà em chả biết bỏ gì ngoài sứ lọc, nham thạch và bùi nhùi, như vậy liệu có đủ không?
    Thứ nhì: bể lọc có nên bỏ cây thủy sinh để cải thiện tình hình amoni không? em hỏi câu này vì phần lớn xem bể lọc các cao nhân trên các diễn đàn chả thấy ai bỏ cây thủy sinh cả, mà em nghĩ cây thủy sinh có hữu ích trong quá trình khử amoni.
    Thứ ba: câu hỏi riêng về quá bối: có thật sự cần thiết pom wtt không???? vì có những bài phân tích rất sâu sắc về vấn đề này nói rằng đó chỉ là công cụ cho các trại cá sớm nhìn thấy tiềm năng của cá mà bán giá cao hay thấp, chứ trước sau gì nó cũng thể hiện tiềm năng của cá sau khi lớn lên 40+. em thật sự muốn có 1 cái nhìn tổng quát về sự khác biệt giữa pom và không pom. vì em cũng muốn pom nhưng cũng ko nỡ giam cầm em nó.
    Trong trường hợp pom thì phải pom trong bao lâu, hay là đến size bao nhiêu thì được, vì em sợ khi pom time sớm quá thì lên hồ rồi nó cũng vậy.
    cảm ơn sự nhiệt tình của các cao nhân. đặc biệt là các cao nhân như Manhlong, Qualong, moneyless...... và .....

2. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của hungnq:

99Gold99 (05-19-2016),nguoitheoduoigiacmo (05-20-2016)

Junior Member
    Thanks
    0
    nói thật là đọc nhiều, tham khảo nhiều, đã thực hành, nhưng vẫn loạn.
    Kính mong các cao nhân có tâm huyết chỉ giáo em vài đường về cái bể lọc, vì em vẫn thấy thắc mắc.
    thứ nhất: vật liệu lọc cho bể lọc cần những gì???? những 5 ngăn mà em chả biết bỏ gì ngoài sứ lọc, nham thạch và bùi nhùi, như vậy liệu có đủ không?

Senior Member
    Thanks
    212
    Cơ bản đa số ae hiên nay vẫn dùng : sứ + bùi nhùi + bông lọc => hịu quả cao ít chi phí ( hạn chế ko sử dụng nham thạch vì sử dụng lâu ngày ko vệ sinh thường xuyên => dẩn tới khí độc tụ lại nhìu do phân cá thải ra )

Nếu bạn cảm thấy tự tin về mặt tài chính : maxtrix , denitrat ( phải kiểm soát dòng chảy mới hiệu quả ) , sustratpro , ..... cũng là những vật liu khử no3 rất hịu quả nhưng giá thành khá rát

Mình góp ý chút đỉnh ae có j thông cảm :D

5. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của Nhoksock:

namtacdspkt (10-01-2016)

Quyền hạn