Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Xin anh em góp ý
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: Xin anh em góp ý

Senior Member
    Thanks
    130

Xin anh em góp ý

Em lên bản vẽ và chuẩn bị làm theo...mong anh em đi trước cho mình ý kiến.ThanksIMAG1074.jpg

2. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của nguoitheoduoigiacmo:

99Gold99 (08-24-2016)

Member
    Thanks
    8
    Trích Nguyên văn bởi nguoitheoduoigiacmo View Post
    Em lên bản vẽ và chuẩn bị làm theo...mong anh em đi trước cho mình ý kiến.ThanksIMAG1074.jpg
    Ý của mình là lọc tràn dưới có ưu điểm: đẹp, gọn gàng khu vực đặt bể cá, chảy êm hơn. Nhìn vào có vẻ chuyên nghiệp hơn so với lọc tràn trên.
    Nhược điểm: khó căn mực nước, khó thay đổi mực nước. hệ thống thi công phức tạp.tốn nhiều chi phí cho vật liệu lọc và thậm chí cả bể lọc, công suất máy bơm đòi hỏi lớn hơn với cùng bể chính.
    Hiệu quả: chưa chắc đã là tốt hơn lọc trên.

Về lọc trên: thi công hệ thống lọc dàn mưa hoặc hệ thống lọc dàn mưa west-dry thì ưu điểm:
    nước trong hơn và đỡ mùi hôi nước hơn rất nhiều so với lọc tràn dưới.
    thi công đơn giản, gọn nhẹ, tốn ít chi phí vật liệu lọc và bể lọc.
    nước giàu ô xi hơn rất nhiều
    dễ thay nước mà ko cần tắt bơm,
    dễ thay đổi mực nước trong trường hợp cá bệnh cần hạ mực nước để châm thuốc.
    chỉ cần máy bơm công suất nhỏ hơn cùng bể đối với lọc dưới
    Nhược điểm: hơi ồn hơn so với lọc tràn dưới (hiện nay đã có nhiều cách khắc phục tiếng ồn này rất hiệu quả, đặc biệt là west-dry)
    nhìn không mỹ quan bằng lọc dưới (công phu 1 chút và sáng tạo 1 chút thì cái này vẫn ngụy trang được)

======> bỏ cái bản vẽ của bạn đi, hãy sáng tạo cho mình 1 cái lọc dàn mưa có lợi cho bạn hơn rất nhiều. hiện tại các tay chơi cự phách chả ai làm lọc tràn dưới nữa, ngoại trừ những người thích lằng nhằng và vẽ vời để làm cho vui.

Senior Member
    Thanks
    130
    Trích Nguyên văn bởi hungnq View Post
    Ý của mình là lọc tràn dưới có ưu điểm: đẹp, gọn gàng khu vực đặt bể cá, chảy êm hơn. Nhìn vào có vẻ chuyên nghiệp hơn so với lọc tràn trên.
    Nhược điểm: khó căn mực nước, khó thay đổi mực nước. hệ thống thi công phức tạp.tốn nhiều chi phí cho vật liệu lọc và thậm chí cả bể lọc, công suất máy bơm đòi hỏi lớn hơn với cùng bể chính.
    Hiệu quả: chưa chắc đã là tốt hơn lọc trên.

Về lọc trên: thi công hệ thống lọc dàn mưa hoặc hệ thống lọc dàn mưa west-dry thì ưu điểm:
    nước trong hơn và đỡ mùi hôi nước hơn rất nhiều so với lọc tràn dưới.
    thi công đơn giản, gọn nhẹ, tốn ít chi phí vật liệu lọc và bể lọc.
    nước giàu ô xi hơn rất nhiều
    dễ thay nước mà ko cần tắt bơm,
    dễ thay đổi mực nước trong trường hợp cá bệnh cần hạ mực nước để châm thuốc.
    chỉ cần máy bơm công suất nhỏ hơn cùng bể đối với lọc dưới
    Nhược điểm: hơi ồn hơn so với lọc tràn dưới (hiện nay đã có nhiều cách khắc phục tiếng ồn này rất hiệu quả, đặc biệt là west-dry)
    nhìn không mỹ quan bằng lọc dưới (công phu 1 chút và sáng tạo 1 chút thì cái này vẫn ngụy trang được)

======> bỏ cái bản vẽ của bạn đi, hãy sáng tạo cho mình 1 cái lọc dàn mưa có lợi cho bạn hơn rất nhiều. hiện tại các tay chơi cự phách chả ai làm lọc tràn dưới nữa, ngoại trừ những người thích lằng nhằng và vẽ vời để làm cho vui.
    thứ nhất :lọc trên mình đang xài và muốn trải nghiệm lọc dưới
    thứ hai : mình muốn làm lọc dưới và chắc chắn sẽ làm nên mới xin ý kiến anh em về sơ đồ
    thứ ba : mình không phải là tay chơi cự phách và cũng không phải là người lằng nhằng
    thứ tư : mình vẽ ra để xin ý kiến và sẽ dựa vào bản vẽ để tính toán vật liệu và thi công(dù gì có bản vẽ cũng dể tính toán hơn mà?phải không?)
    thứ năm : cảm ơn bạn.....

Quyền hạn