Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Xin được chỉ giáo về hồ cá rồng.....
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12
    Junior Member
    Thanks
    0

Xin được chỉ giáo về hồ cá rồng.....

Tình hình là em vừa đặt 1 hồ cá rồng dài 1,5m cao 60 rộng 60 full kính 8ly,như vậy có ổn ko các anh?có mạo hiểm lắm hok?
    Với cho em hỏi là em ở dưới quê ko có nước máy,em định bơm nước ao lên dùng chất xử lý nước bán ở các tiệm tạp hóa giá 12k 1bịch cho trong rồi nuôi cá,được ko ạ. Thanks all!

2. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của cauhaibattri:

Lauthomlau (12-04-2015)

Senior Member
    Thanks
    447
    Hồ cũng không mà nước cũng không ổn. Thử với cá ít tiền xem sao!
    Mất cả đời để học im lặng

4. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của namtacdspkt:

Lauthomlau (12-04-2015)

Senior Member
    Thanks
    97
    Hồ lớn vậy nên tối thiểu 10 li nha bạn. chênh k bao nhiêu tiền đâu, tiết kiệm lỡ con nít nó gõ nhẹ cái hay va quẹt 1 cái là xong hồ và cá luôn.

Nước thì bạn test PH trước xem sao, từ 7-8 là ok. Đầu tư hệ thống lọc để nước ổn định

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của phungnam:

Lauthomlau (12-04-2015)

Junior Member
    Thanks
    0
    Kiếng càng dày càng tốt. Nhưng hồ mình thông số giống hệt hồ bạn mà nuôi HB 6 năm nay chưa bị gì! Còn hồ 1m2 x 0.5 x 0.5 full 5 ly mà nuôi từ Ngân Long tới KLU 4 năm nay vẫn còn nguyên!

8. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của dvcdhoangnam:

Lauthomlau (12-04-2015)

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    Trích Nguyên văn bởi dvcdhoangnam View Post
    Kiếng càng dày càng tốt. Nhưng hồ mình thông số giống hệt hồ bạn mà nuôi HB 6 năm nay chưa bị gì! Còn hồ 1m2 x 0.5 x 0.5 full 5 ly mà nuôi từ Ngân Long tới KLU 4 năm nay vẫn còn nguyên!
    không nên, bạn có thể nuôi 4 năm không sao nhưng chỉ 1 giây có thể mọi chuyện xong, cá chết đã đành, nguy hiểm đến con người mới là vấn đề, hồ 1.5 m tốt nhất nên làm kính 10 ly trở lên

bạn vào link này, gõ thông số bể, nó sẽ cho ra kích thước và độ dày kính theo các chuẩn an toàn

http://www.theaquatools.com/building-your-aquarium
    Nhẫn nhục không phải là thái độ hèn nhát, mà đó là sự thực tập mở rộng dung lượng trái tim để chứa đựng được những khó khăn lớn.

10. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của mu_tit_carong:

Hiromi (12-07-2015),Lauthomlau (12-04-2015),namtacdspkt (12-04-2015),phungnam (12-05-2015)

Junior Member
    Thanks
    0

hic...

Giờ lỡ đặt cái hồ ngta dán xong rồi....
    Ở dưới mình ko có nước máy giờ ko biết nuôi nước sao nữa

Super Moderator
    Thanks
    8,254
    Trích Nguyên văn bởi cauhaibattri View Post
    Giờ lỡ đặt cái hồ ngta dán xong rồi....
    Ở dưới mình ko có nước máy giờ ko biết nuôi nước sao nữa
    bạn vẫn có thể kiểm tra nguồn nước ao, nước giếng xem độ PH, NO2, NH3 thế nào bằng các dụng cụ thử ( theo thông tin ae chia sẻ thì nước giếng độ PH thường là thấp) , trước khi thả cá chạy nước vài ngày rồi thả thứ cá phụ kiện vào trước xem nó thế nào. Cũng rất nhiều nơi không có nước máy anh em vẫn nuôi bình thường.
    Nhẫn nhục không phải là thái độ hèn nhát, mà đó là sự thực tập mở rộng dung lượng trái tim để chứa đựng được những khó khăn lớn.

Junior Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi mu_tit_carong View Post
    bạn vẫn có thể kiểm tra nguồn nước ao, nước giếng xem độ PH, NO2, NH3 thế nào bằng các dụng cụ thử ( theo thông tin ae chia sẻ thì nước giếng độ PH thường là thấp) , trước khi thả cá chạy nước vài ngày rồi thả thứ cá phụ kiện vào trước xem nó thế nào. Cũng rất nhiều nơi không có nước máy anh em vẫn nuôi bình thường.
    vâng,để em test thử.tks anh

Junior Member
    Thanks
    1
    Bác nên làm cả bộ lọc tràn trên hay dưới tuỳ bác nữa.

Member
    Thanks
    8
    như vậy cũng ok rồi, miễn đừng để trẻ con lấy que gõ vào, mình cũng nên kê chắc chân, đừng gõ thử là chả vỡ được đâu.
    tuy nhiên nếu có điều kiện thì làm cái 10ly or 12ly cho an lòng.
    mình lỡ dại làm cái 1m3 60 60 kính 8 ly, lúc dán xong thì chưa sao, lúc chuẩn bị đổ nước vào test thì lo ngay ngáy, vặn nước xong đuổi vợ đi chơi, mình cũng ra ngoài đứng đề phòng kính vỡ. hên là đổ tràn bể cũng ko sao, lấy cây đứng đằng xa chọc chọc nghe coong coong mà vẫn không sao, giờ yên tâm rồi.
    về nước thì miễn đáp ứng được các thông số kỹ thuật là được, không cần biết nước lấy từ đâu.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Quyền hạn