Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Cá rồng có vài dấu hiệu lạ
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 3 trên 3
    Member
    Thanks
    9

Cá rồng có vài dấu hiệu lạ

Tình hình là cách đây 1 tháng e có thay nước như mọi khi thì thấy nó có trồi nguyên phần đầu lên mặt nước va hay đứng cạnh máy sủi bọt thấy nó có vẻ thở nhanh hơn,sau khi dùng lá bàng chữa trị dc vài ngày thì e nó đã hết những lần thay nước sau này cũng ko thấy, hôm qua mới thay nước thì hôm nay đột nhiên bị lại,đến h thì bơi bình thường rùi nhưng có dấu hiệu chúi đầu. Cá này e nuôi cũng dc 8 tháng rùi,đây là lần đầu tiên e thấy nó bị zậy. Các bác nào có kinh nghiệm vô xem giùm e zới

https://youtu.be/QC_4Qqgy93Y

p/s:dt cùi nên hơi mờ, mấy bác thông cảm!!

Junior Member
    Thanks
    8
    Theo mình chuẩn đoán cá bạn bị bệnh bong bóng nhưng bệnh nhẹ.
    - Nguyên nhân: do thay đổi môi trường nước đột ngột.
    - Cách chữa trị: bạn để mực nước khoảng thấp xuống gấp đôi chiều cao cá; tăng nhiệt độ từ 3-5 độ C; thêm muối; blackwater hay lá bàng.
    - mình dự đoán khoảng 2-5 ngày là hết.
    P/s đây là kn của cá nhân. Xin các bậc tiền bối ý kiến.
    thay đổi nội dung bởi: linhchutvn, 09-08-2016 lúc 11:04 PM

3. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của linhchutvn:

tuandat910 (09-09-2016)

Member
    Thanks
    9
    Tks bạn. Cá mình 1 tháng trước có bị rùi, có điều trị bằng cách cho lá bàng và cũng thấy hết rùi nhưng h bị lại làm mình lo quá. Cho mình hỏi thêm là bệnh này có cần dùng thuốc khàng sinh gì ko,với lại nó thường hay nổi lên đớp khí có cần tăng sủi bọt ko
    thay đổi nội dung bởi: tuandat910, 09-09-2016 lúc 04:26 PM

Quyền hạn