Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Cấp cứu gấp cá panglong full helmet HỒng Anh
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 6 trên 6
    Junior Member
    Thanks
    1

Cấp cứu gấp cá panglong full helmet HỒng Anh

Các bác ơi, cấp cứu con panglong fullhelmet em mua bên Hồng anh với :(( Sau 1 thời gian thì bị thế này do ông anh trc nuôi cộng đồng dẫn đến mẻ hết vảy, đây là clip
    https://youtu.be/uklxYD4GXVA
    kinh mong các bác giúp em hướng giải quyết với, em ko biết phải thả thùng pom và học nhổ vảy hay ntn nữa ah. Cám ơn những lời khuyên vàng ngọc của các bác trc ạh :((

Member
    Thanks
    0
    không có gì phải lo cả, cứ cho tetra vào, có kháng sinh thì vẩy sẽ tự lành lại thôi, chống nhiễm khuẩn cho em nó, thay nước mỗi ngày.
    cá mình nuôi công đồng còn bị nát gấp 10 lần cá bác , sau 2 tháng nó hồi phục hoàn toàn :U

3. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của ledonghung:

BLIND (11-07-2016)

Junior Member
    Thanks
    1

Thumbs up

Trích Nguyên văn bởi ledonghung View Post
    không có gì phải lo cả, cứ cho tetra vào, có kháng sinh thì vẩy sẽ tự lành lại thôi, chống nhiễm khuẩn cho em nó, thay nước mỗi ngày.
    cá mình nuôi công đồng còn bị nát gấp 10 lần cá bác , sau 2 tháng nó hồi phục hoàn toàn :U
    Thanks bác quá, cá em cũng bị đánh do nuôi cộng đồng đc 3 tháng bác ah. H đang đen lại hàng 6 và đầu nên em đang muốn Pom lại thùng nhựa Duy tân.
    Bác tư vấn cho em nên chữa bệnh vẩy cho em ấy trc rồi pom hay vừa pom vừa chữa bệnh cho em ấy full??
    Mới bác ly rượu nhạt

Junior Member
    Thanks
    1
    Mà bác ngâm tetra Nhật mấy ngày vậy? Cái này dùng 2 tháng cá đơ đơ chết cũng nên :))

Member
    Thanks
    0
    Tetra ngâm đến khi nào lành vết thương thì thôi, thuốc thật thì ngâm vài tháng cá vẫn khỏe, vì là kháng sinh nên cũng giúp cá ít dùng sắc tố để đề kháng nên cá cũng nhanh lên màu khi ngâm, chữa vẫy rồi hãy porm , bị stress khi porm thì khó lành

Junior Member
    Thanks
    1

diễn biến chữa bệnh cá

mình đang nghe theo lời bác quang đặng ở đội cấn dùng tetracylin 500mg, đánh 15l/1 viên. Ngày thay 20-30% nước, 3 ngày thay 50% nước. Đánh đủ 7 ngày thì thôi. Cá của mình bị kênh vẩy và xuất huyết gần 1/2 từ nửa phần dưới và đang có dấu hiệu lan lên nên mình mới làm vậy. Đang muố n bỏ ra bể nhỏ vì đánh thuốc bể lớn sợ ảnh hưởng các con cá nhỏ khác :(

Quyền hạn