Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Cá rồng bị nhát ăn
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
    Junior Member
    Thanks
    0

Cá rồng bị nhát ăn

Cá rồng mình mới bắt về size tầm 17>18 cm , thấy nhát ăn kinh khủng ,lúc về cũng bỏ đói nó 2 hôm , thả gì cũng đớp , mình đếm là được 2 con superworm 1 dế 1 miếng tôm , thả tiếp thì kim sơn ra mút dùm =.= , nhưng đến ngày thứ 2 thì bắt đầu " chây ì " , cho mồi ko thèm đớp , khi mình đi rồi mới chịu chén

Mình xài hồ 1m2 , mực nước đổ tầm 1/2 hồ , xài bóng đèn jebo 10k bật 4 tiếng / ngày , noi đặt hồ không có trẻ em hay người qua lại , mình không biết nên làm cách nào để cá dạn người lên , thấy người đến là đòi ăn , có nên bỏ đói cá hay cứ vứt đồ vào rồi kệ nó luôn ? vì đang muốn nuôi cho sumo mà thế này thì oải quá . theo tiêu chuẩn 1 ngày ăn 3 lần mà cá mình 1 ngày không thèm ăn , cũng không thể vứt nhiều đồ vào được vì sợ dơ nước không quản lý được

Ngoài ra mình có mua thêm hộp vitamin cho cá , " Up Arowana Vital " , đổ cái này nhiều vào nước có bị sao không ạ ? Cảm ơn
    Ảnh kèm theo Ảnh kèm theo
    thay đổi nội dung bởi: Avocado, 04-17-2017 lúc 08:47 AM

Quyền hạn