Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Thảo luận về WTT (white tank treatment) hay phông trắng!!! - Trang 3
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 3/11 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 103
    Super Moderator
    Thanks
    426
    Trích Nguyên văn bởi hiep_pham1981 View Post
    ok thanks anh qualong,,,,,ý em thì anh cũng đã hiểu,,,,,em cũng như bao người yêu và cực kỳ đam mê cá rồng,,,,,hầu như ko có ngày nào mà em ko lên diễn đàn đễ học hỏi ở các anh,,,đễ sau này sẽ sở hữu được những chú cá thật đẹp,,,,,,nếu thật sự ko có những người đưa lên ý kiến và quang điểm của mình,,,,có lẽ diễn đàng này mất thêm phần thú vị,,,,,,và những người đi sau như em ko biết phải ứng dụng như thế nào cho phù hộp,,,,,ko lẽ chúng ta lên diễn đàn chỉ ngồi đó rồi chờ đợi các bạn thành viên úp máy tấm ảnh lên rồi đánh giá thôi sao,,,,,,SẴN ĐÂY,,,em tha thiết nhờ đến anh qualong người cực kỳ hiểu biết,,,,,sẽ đưa ra nhiều đề tài đễ cho em và các bạn thành viên những người đi sau học hỏi và học hỏi ở các anh,,,,,ví dụ,,,kích thước hồ, như thế nào là phụ hộp,,,thức ăn nào tôt nhưt cá rồng ,,,đèn như thế nào,là tốt cho cá,,,,phong nền nào thích hộp cho từng loại cá,,,làm thế nào cho cá ăn nhiều hơn,,,cách làm để tăng ph và giảm ph,,,rất nhiều và rất nhiều anh ạ,,,,em biết tất cả các vấn đề này đều đã cũ,,,,nhưng và nhưng cực kỳ mới cho em và nhũng anh em mới tập chơi cá rồng có thêm nhiều kiến thức,,,,và sẽ sỡ hưu cho mình những chú cá thật pro,,,như những gì anh qualong mong đợi đó,,,hy vọng và hy vọng,,,nhữmg gì em viết lên đây là nỗi long của những người mới như em,,,,được hoc hỏi,,,,và được chia sẽ,,,và hy vọng rằng mỗi lần chúng ta lên diễn đàn ko ngồi đó mà đời chờ được xem những chú cá,,mới được bình luận,,,,và mong rằng các anh em trên diễn đàn ở mõi miền đất nước,,,,chúng ta cứ đưa ra các vấn đề liên quang đến chú cá của mình cho anh em thảo luận và chia sẽ thêm,,,,,và em xin gưi lời cảm ơn đến anh,,,,,qualong,,,,mạnh long,,,,và nobody,,,đã có những ý kiên vấn đề wtt phong trắng rất thú vị và bỗ ích,,,đẽ cho những người đi sau như bọn em,,,,lấy cái đó đễ làm nền tản bước vào thế giới của các anh,,,,một thế giới đầy mệ hoăc,,,,đó là rồng hehhehhehe,,,có lẽ em nói nhiều quá,,,mà trả đúng chủ đề tí nào hết,,,,và em xin phép ban quản trị đừng xoá bài của em,,,vì ko biết đằng vào mục nào cho phù hộp,,,,,và em xin chúc toàn thể anh em diễn đàn cá cảnh hồng anh,,,một ngày lễ thật vui vẽ bên bạn bè gia đình và người yêu,,,,,
    ko có những người hỏi nhiều , viết nhiều và ham học hỏi như bạn thì mình cũng chẳng có hứng viết bài. hehe

Những thắc mắc bạn vừa nêu nằm ở link này

http://cacanhhonganh.com.vn/forum/showthread.php?t=3212

Junior Member
    Thanks
    0
    Minh dang nuoi 1 em HB 25cm, ho dan phong nen xanh. Sau khi doc bai nay, minh muon hoc lam theo. Nhung hien gio chua co cho de di chuyen Ca, de thay phong trang. cho hoi : ho phong nen xanh nay minh dan het 5 mat thi Ca co phat trien duoc mau sac dep k ? Cam on.

Super Moderator
    Thanks
    3,815
    chơi hb theo em thì có hai loại người chơi anh à,,,,người chơi thứ nhứt muốn chú cá của mình có màu đẹp,,,,họ nuôi cá từ bé trong phong nền tối,đen hay xanh đậm,,,,và người chơi thứ hai lại thích cá phải leo vẫy thật cao,,,là phải nuôi trong phong nền trắng dán tất cả các mặt lại,,,và đễ mực nước thấp khoang 30 hay 35 cm tính từ đấy lên,,,,khi vẫy đã leo cao như mong muốn thì chuyển cá qua màu tối và đánh đèn mạnh đễ cho em nó phát triển màu,,,,,,nhưng cần phải có thêm nhiều iếu tố nữa chứ ko phải chỉ có phong nền ko anh nha,,,và ko biết anh là người chơi thứ máy,,,,hehhehhe anh thắc mắt gì thì cứ nói anh cùng chia sẽ với anh,,,,,chúc anh có một ngày vui vẽ

Junior Member
    Thanks
    0
    Cam on em da chia se. A that su hoc hoi duoc nhieu dieu tu dien dan nay.

Super Moderator
    Thanks
    3,815
    ok anh hy vong lần nào đó được xem chú cà của anh,,,,

Senior Member
    Thanks
    0
    Đọc bài này mình rút ra được nhiều thứ.Và qua trao đổi đã đc mấy anh bày cho cách nuôi cũng như chăm sóc.Nhưng vì 1 lỗi do công việc thình thoảng phải đi xa vài ngày.nên ko làm theo được cách anh Quang bày.mình phải dán fomex kín bể lại hy vọng cũng đc phần nào đó .,

Chúc anh em vui vẻ w;)
    Thanks
    0
    Bổ sung thêm 1 kiểu hồ WWT em tìm thấy trên net, dòm có vẻ chắc chắn hơn

116A Nguyễn Đình Chiểu- P.Đa Kao- Quận 1 HCMC

Chuyên cung cấp các loại cá rồng như: Huyết Long, Quá Bối, Cao Lưng (High Back) và các phụ kiện phục vụ cá Rồng
    Kho đạn của em :">: http://www.youtube.com/user/cacanhho...ature=mhee#g/u

SJC-9999

5 CHƠI : "CHƠI CHIM" - CHƠI CÂY - CHƠI CÁ - CHƠI CẢNH - NUÔI CHÓ

Senior Member
    Thanks
    0
    Cá bé lỗ lưới to quá.sợ lắm bạn ơi.

Junior Member
    Thanks
    0
    Nhờ các Bạn hướng dẫn giùm : mình tính nuôi em HL size 25cm theo kiểu WTT nhưng do k có thùng composite, mình có thể sử dụng thùng xốp lớn được k ? Cám ơn.

Super Moderator
    Thanks
    426
    Trích Nguyên văn bởi pktvc View Post
    Nhờ các Bạn hướng dẫn giùm : mình tính nuôi em HL size 25cm theo kiểu WTT nhưng do k có thùng composite, mình có thể sử dụng thùng xốp lớn được k ? Cám ơn.
    Nếu bạn làm cho thùng xốp lớn đó ko rỉ nước thì dc, và mực nước khuyến cáo nên để 20-25cm. Nhưng mình nghĩ thùng xốp khi vô nước nhiều sẽ bị rỉ

Trang 3/11 đầuđầu 12345 ... cuốicuối

Quyền hạn