Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Cá rồng và cá nuôi cùng cá rồng!!!
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/4 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 38
    Super Moderator
    Thanks
    426

Cá rồng và cá nuôi cùng cá rồng!!!

Cá nuôi cùng ngoài việc tô thêm vẻ đa dạng cho hồ cá, nếu biết kết hợp hợp lý, cá nuôi cùng sẽ giải quyết dc rất nhiều thứ khác như : dọn hồ, ăn rêu, ăn thức ăn thừa của cá rồng,....mấy anh vào chia sẻ loại cá nuôi cùng yêu thích của mình nhé.

Danh sách những loài cá thông dụng dc nuôi chung với cá rồng :

1_cá lau kính :
    Loại này dễ chơi nhất
    +ưu điểm : giá thành khá rẻ, dể mua, dể tìm, ăn rong tốt, ko tổn hại cá rồng
    +Khuyết điểm : nhiều người cho rằng loại này ko dc đẹp, cá này ị nhiều.

2_cá phi phụng :
    Loại này rất thông dụng, thường thấy trong các hồ cá rồng
    +ưu điểm : khá đẹp, ăn rong tốt, hiếu động, ko tổn hại cá rồng
    +khuyết : giá thành tương đối cao, dễ chết vì ko chịu ăn, bị đói, thường bị cá rồng cắn.

3_vương miện :
    Như phi phụng, loại này khá thông dụng
    +ưu điễm : đẹp, linh hoạt, ăn thức ăn thừa của cá rồng như vụn sâu, tép rất tốt.
    +Khuyết : giá thành cao, khi nuôi chung với cá rồng, nếu VM đủ to thì nó sẽ cắn cả cá rồng.

4_cá hổ các loại :
    Loại này tùy người thích, cá hổ có nhiều loại, nhiều giá khác nhau, từ khoảng 50k/con đến ~15tr/con size bé.

5_cá đuối - sam :
    Đây là loại cá rất dc người chơi quan tâm.
    +ưu điểm : rất đẹp, lạ mắt, phàm ăn, ăn thức ăn thừa của cá rồng khá tốt.
    +khuyết : giá khá cao (từ ~2tr/con đến ~4000usd/con tùy loại), ị nhiều, dễ chết, có nọc độc ở đuôi có thể gây tê liệt cho người

6_cá khủng long :
    +ưu : nhìn lạ mắt, ăn thức ăn thừa tốt, ko tổn hại cá rồng, giá thành tương đối rẻ
    +khuyết : thụ động, ăn tất cả những con gì vừa miệng, nên nếu bạn nuôi loại này thì trong hồ ko nên có con gì vừa miệng nó, trừ khi là cá mồi

7_cá kim sơn - cá he :
    +ưu : giá rất rẻ, háu ăn, dọn thức ăn thừa tốt, hiền lành
    +khuyết : nhiều người cho rằng đây là cá ăn thịt, nếu nuôi chung cá rồng sẽ làm mất giá trị con cá rồng, mình thì ko nghĩ thế. hehe

8_Hồng két :
    +ưu : đẹp, ăn thức ăn thừa tốt, linh hoạt, giá ko cao
    +Khuyết : ị nhiều, nếu đủ to, thì nó sẽ cắn cá rồng. Mình khuyên các bạn nên chọn HK sao cho chiều cao người con HK = chiều cao người cá rồng là ok

9_Cá sấu hỏa tiển :
    +ưu : đẹp, lạ, ăn thức ăn thừa tốt.
    +Khuyết : cá dữ, chỉ nên nuôi cùng cá rồng, và nên nuôi nó nhỏ hơn cá rồng

Ngoài ra còn các loại khác nuôi dc với cá rồng như cá dĩa, ông tiên, chép,....các loại cá thông dụng. Tuy nhiên, nuôi chung dc hay ko phần lớn nằm ở con cá rồng trong hồ bạn. Nếu nó thuộc loại "côn đồ, cốt đột" thì ko nên nuôi cá nuôi cùng. Và ngược lại. Tính khí con cá rồng của bạn thế nào thì chỉ có bạn mới hiểu :)

2. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của nobody:

hoanhung (01-14-2014),Subeo-sadec (02-08-2016)

Super Moderator
    Thanks
    3,815
    hehhe thanks nobody mình thì chào thua,,,mình thì rất thích nuôi cùng với máy chú hồng két,nhưng đại ca ở nhà ko muốn ở cùng ai hết,,cứ bỏ vào thì bị đánh te tua lại vớt ra,,,,bây giờ còn hai em hổ thái,,,từ hồi bỏ vào tới nay cũng được gần 1 tháng rồi,,,mà chưa bao giờ thấy em nó màu vàng,,toàn là mau đen thùi lùi,,,hehhehe

4. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của hiep_pham1981:

hoanhung (01-14-2014)

Member
    Thanks
    0
    Em đang chờ bài này nè . Cảm ơn anh nhìu . Nếu ca rồng size nhỏ , chừng size 15 mà nuôi chung voi nhìu cá khác có ảnh hưởng đến sự phát triển vẩy và màu sắc của cr ko mấy kaka ?
    Lính mới ^^!
    Tiến 0903848973

Super Moderator
    Thanks
    426
    Trích Nguyên văn bởi MrShadow View Post
    Em đang chờ bài này nè . Cảm ơn anh nhìu . Nếu ca rồng size nhỏ , chừng size 15 mà nuôi chung voi nhìu cá khác có ảnh hưởng đến sự phát triển vẩy và màu sắc của cr ko mấy kaka ?
    cá 15cm cm bạn nên nuôi 1 mình, hoặc cùng 1 chú lau kính, hoặc 1 chú pp. Đến size 25cm+ thì bạn muốn nuôi gì tùy thích

Senior Member
    Thanks
    0
    Cám ơn anh Vinh. Cách đây 2 ngày vừa hy sinh 1 em phi phụng, hihih
    Khi niềm đam mê đủ lớn, ta sẽ đủ nghị lực và sức mạnh để vượt qua các khó khăn

Senior Member
    Thanks
    0
    thank anh nobody đã đưa ra những ưu và khuyết điểm của từng loại cá nuôi chung với cá rồng để cho mọi người có thể lựa chọn cá thích hợp để mua về nuôi chung với cá rồng
    A Trít Đờ Ta Tu

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi Hatvn View Post
    Chieu nay 1 em phi phung cua minh bi QB 24k999" tien ban len duong" !!!:((
    Em cũng vừa tiễn 1 em pp. mai mốt chắc chỉ nuôi cá lao kiếng không chơi PP nữa, giá cao mà dễ đi quá, hihi

Senior Member
    Thanks
    11
    huyet size 45 nha minh khong can ong tien va ca dia , nhung lai can Phi phung size 25 hoai, buon wa a, bo tay ( sorry khong dau vi bang phone)
    ai co cach nao chi zum thanks?

Senior Member
    Thanks
    0
    Trích Nguyên văn bởi trungtruong View Post
    huyet size 45 nha minh khong can ong tien va ca dia , nhung lai can Phi phung size 25 hoai, buon wa a, bo tay ( sorry khong dau vi bang phone)
    ai co cach nao chi zum thanks?
    Có, đừng bỏ con phi phụng vào chung, hehe

Junior Member
    Thanks
    0

Talking

Trích Nguyên văn bởi hiep_pham1981 View Post
    hehhe thanks nobody mình thì chào thua,,,mình thì rất thích nuôi cùng với máy chú hồng két,nhưng đại ca ở nhà ko muốn ở cùng ai hết,,cứ bỏ vào thì bị đánh te tua lại vớt ra,,,,bây giờ còn hai em hổ thái,,,từ hồi bỏ vào tới nay cũng được gần 1 tháng rồi,,,mà chưa bao giờ thấy em nó màu vàng,,toàn là mau đen thùi lùi,,,hehhehe
    nhà mình nuôi em HB size 27 chung với 4em ông tiên 4chim 2 chuột nhỏ chúng sống rất hòa đồng và vui vẻ. cá nhỏ mình cho ăn cám cá.HB cho ăn mồi của HB dư thì vớt ra .thay nước 3ng/lần chúng sống rất tốt. mình nuôi trong hồ trồng cây thủy sinh.

Trang 1/4 123 ... cuốicuối

Quyền hạn